• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog, ước mơ thành sự thật

Kulptc1

Member
Tớ mới đc chú Long để lại cho 1 em bull yêu cực.Tớ post hình lên để chia sẻ cùng mọi người!;)
Cám ơn chú Long rất nhiều,không có chú hết lòng tạo điều kiện giúp đỡ có lẽ giờ này cháu vẫn chưa được âu yếm, chăm sóc em nó.Nó rất quậy và khoẻ chú ạ.Kính chúc chú và gia đình mạnh khoẻ!
Cháu đặt tên cho em nó là Lassie:

Kuppi

Active Member
CHúc mừng Trung nha! Cuối cùng thì em nó cũng đoàn tụ. Vì Hôm rồi anh bạn Phi Công bận công tác nên không giúp được Trung chuyển chó ra Nội Bài được. Thấy áy náy quá!

Ráng mà chăm em nó nha.!

Kulptc1

Member
CHúc mừng Trung nha! Cuối cùng thì em nó cũng đoàn tụ. Vì Hôm rồi anh bạn Phi Công bận công tác nên không giúp được Trung chuyển chó ra Nội Bài được. Thấy áy náy quá!

Ráng mà chăm em nó nha.!
Không sao mà anh Quang,Em cũng hiểu là chuyển ra HN gấp không phải là việc đơn giản.Em có quen 2 người bạn làm ở TSN nhưng đều không giúp được.May quá chú Long lại có cách chuyển ra luôn hôm đó anh ạ.Em ít post bài nhưng em đọc nhiều và biết mọi người trong VP ai ai cũng nhiệt tình, hết lòng mà >:D<.

_chào bác hôm nào bác chuyển chó mèo ra bắc (đường hàng không)...em có thể giúp được chút chút ạ:):)
_à chó bác mua bên anh long chắc đẹp lắm...mà em thấy bác chụp hình em nó nom thế nào ấy...có vẻ ốm nhỉ,do bác chụp hay do em nó ốm vậy bác
_và đây là một sản phẩm cũng từ lò LÊ NGỌC LONG ra nè bác...!!gửi bác xem giao lưu nhé..chào bác!!:)
http://

Kulptc1

Member
- Cám ơn bác bulldogFAT,có dịp nào đó em xin được làm phiền bác chút xíu ;;).
- Không phải nó ốm vậy đâu,do em chụp hình ko đc đẹp đó,với lại nó mới về nhà em đc 5 ngày mà bác.Em không cho nó ăn nhiều sợ nó mập quá không chịu đi.:worried:.Bây giờ mà nó đã lười lắm rồi,nó tự lượn lờ tung tăng thì không sao,em kéo nhẹ dây theo hướng em muốn nó đi là nó nằm phẹt xuống sàn luôn :((.
Hiện nay em nó hơn 4 tháng nặng 12kg ( hơi ốm thì phải,1 tuần trước khi chuyển ra HN,do chú Long bận quá nên em nó chắc cũng sút cân 1 tí thì phải ):dancing:

_chào bác...theo em được biết bulldog bên anh long là dòng U.K line,bên anh sơn ly-giang là dòng U.S line...mà U.K thì sẻ không năng động như U.S đâu ạ....!
_với lại phần anh long nhà chật không thả bọn chúng ra ngoài nhiều nên khả năng nhận thức không gian rộng của chúng kém đi lắm và rất nhát đi,mong bác cố gắng khắc phục cái này...chứ không là em nó sau này mập lên là đi xe lăn luôn đấy!!:D
chào bác!!:)

Kulptc1

Member
_chào bác...theo em được biết bulldog bên anh long là dòng U.K line,bên anh sơn ly-giang là dòng U.S line...mà U.K thì sẻ không năng động như U.S đâu ạ....!
_với lại phần anh long nhà chật không thả bọn chúng ra ngoài nhiều nên khả năng nhận thức không gian rộng của chúng kém đi lắm và rất nhát đi,mong bác cố gắng khắc phục cái này...chứ không là em nó sau này mập lên là đi xe lăn luôn đấy!!:D
chào bác!!:)
Chào Bác...Đúng là nó rất lười vận động,chỉ khi nào nó nghĩ là sắp cho nó ăn thì nó tung tăng lắm,cứ quấn lấy chân mình ấy.nhưng vẫn không thể dắt nó đi theo ý mình muốn được.hix.có lẽ fải buộc cái gì ngon trước mũi nó mới đc :-bd.Bull của bác mập nhìn yêu quá!
À,có điều này em vẫn chưa hiểu là bull mập thì da sẽ chảy hơn hay mập sẽ chảy hơn ạ?kinh nghiệm em còn non nớt các bác đừng cười em :worried:

Kulptc1

Member
huhu...em cho nó nằm sàn nhà,nó ko chịu nằm vào cái đệm mà cứ nằm ra đất ( rùi ) rồi tè ra lại nằm vào luôn.bay giờ bị thò lò mũi xanh rồi giúp em với huhu.chú Long bảo nó bị sổ mũi do lạnh và bảo em cho nó ún kháng sinh 250mg 2v/ngày,vitaminC 2v/ngày,kháng viêm 2v/ngày.hôm nay là ngày thứ 2 rồi chưa thấy biểu hiện gì,nhưng hôm qua thì em vẫn thấy nó thò lò.hix.lo quá!nó vẫn rất khoẻ,đùa vui tung tăng và háu ăn như bình thường.cầu mong cho em nó mau khỏi :((