• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull chinese ??

duoivot

Member
:D Mình là Fan của chó PQ, trong lúc lục lọi trên mạng :D:D để tìm nguồn gốc PQ của chó TRD thì thấy hình giống này, một giống của Trung Quốc, Chinene Chongging Dogs , có màu sắc và vài điểm tương đồng với Thái màu đỏ, mình vào box Bull dogs .. thì ít thấy mọi người giới thiệu giống này nhỉ ? Ở VN giống này phổ biến chưa nhỉ ?

:D:D, mình nghĩ đây cũng có thể xem là 1 giống bull của TQ =))=)). Bạn nào có thêm thông tin giá cả , nơi cung cấp giống này thì giúp mình nhé!>:D<

TungKon

Member
bạn ơi,đây không phải là bull của trung quốc đâu,đây là cho chong quynh của tỉnh trùng khánh ở trung quốc bạn ah,đây cũng là một loại chó quý hiếm đấy.

trung2t3c

Active Member
Giống chó này cũng không có gì là lạ lẫm, nó chính là chó Chongqing ( vùng Trùng Khánh -Trung Quốc).Em nó là niềm mơ ước của 1 MOD vietpet nhà ta đấy :D. Em thì cũng chẳng có nhiều tiền nhưng có 1 đam mê là hay nghiên cưú mâý giống chó lạ, mà nghiên cưú xong là có tật xem em nó "giá cả" thế nào :D (mặc dù trong túi nhiêù lúc không đủ tiền đổ xăng) cũng để xem mấy giống chó đặc trưng của nước ngoài (nhất là cái anh hàng xóm đầy duyên nợ - Trung Quốc , xem bên ấy hộ đề cao và bảo tồn "đặc sản " của họ ra sao... Từ đó mình cũng phải "lăng xê" mấy món đặc sản của Việt Nam như : Phú Quốc, H'Mong cộc, Chó săn Tây Ninh.... vơí bạn bè quốc tế chứ :D

Đây là nôị dung mail hôì âm của chủ kennel cho em về chó Chongqing nôỉ tiếng, đoạt nhiều champion của các Dogshow về Chongqing bên TQ.

Hi Trung Quang Tran - VietNam

Nice to received your e-mail as we hope more people around world to know this extremely rare breed. In fact, we have already got lots of inquiries from lots of countries, especially the North America and Europe. The prices of the puppies we offer are: male - RMB10, 000 and female –RMB7, 000. Since the Chinese Chongqing dog is such a rare breed indeed, we consider it is very reasonable quotation for the purpose to promote this precious dog globally.
The cost of import a puppy from China to Veitnam is about RMB4,000). Further more, the Chinese custom regulates that the puppy bringing out China must be accompanied by a person ------ you or your friend. In another word there have to be a person come to China before puppy shipped. Since our two country are neighbour. I think it's not so trouble.
So that is why we are eager to looking for reputable breeders around the world to promote this dog. We have not found a suitable breeder in your country yet, while we still keep looking for.
Sincerely yours

Daniel Zheng

*1RMB (1 nhân dân tệ) = 2.599VND Cập nhật: 22:52 - 27/04/2009(Hà Nội)

Như vâỵ 1 cặp chó Chongqing con khoảng 2-4 tháng tuôi + tiền ship về VN là khoảng **.000 nhân dân tệ , tương đương **.000.000VND (xin nói đây là giá chó con vơí lông màu nâu đỏ, còn mầu đen thì giá..... tùy thơì điểm) Lý do: Chỉ có khoảng hơn 50 con chó Chongqinh màu lông đen ở TQ (theo lơì chủ trại)

Các bác có thể tham khảo thêm trên trang web chính thức :
chongqingdog.cn

trung2t3c

Active Member
em chỉ có 1 tấm Chongqing màu đen show lên cho các bác xem..... vì chó màu đen hiếm nên hình nó cũng... hiếm :D :D :D

duoivot

Member
Thank trung2t3c nhiều, ko ngờ bạn cung cấp cho mình nhiều thông tin thế, thật ra nhìn nó cũng khá độc đáo, riêng bộ lông nếu dày thêm tí theo mình sẽ hoàn hảo hơn, nhưng nếu muốn sở hữu 1 em như thế quả là 1 sự đầu tư lớn, hehe, chắc lại mơ ước tiếp thôi !
@Lion_2009 : hình như bạn đang học hay ctác ở TQ ? mấy con chongging này nếu ko phải từ những trại danh tiếng thì có rẻ hơn ko nhỉ ?

LION_2009

Active Member
TT

Thank trung2t3c nhiều, ko ngờ bạn cung cấp cho mình nhiều thông tin thế, thật ra nhìn nó cũng khá độc đáo, riêng bộ lông nếu dày thêm tí theo mình sẽ hoàn hảo hơn, nhưng nếu muốn sở hữu 1 em như thế quả là 1 sự đầu tư lớn, hehe, chắc lại mơ ước tiếp thôi !
@Lion_2009 : hình như bạn đang học hay ctác ở TQ ? mấy con chongging này nếu ko phải từ những trại danh tiếng thì có rẻ hơn ko nhỉ ?
Giá của loại này mình chưa hỏi nhưng chắc không đắt có mấy chú này họ đang giao bán mời các bạn vào xem

trung2t3c

Active Member
em nghĩ nó cũng như ở VN mình vâỵ, chó thường và chó có nguồn gốc.Có con giá 1000$ thì vẫn có con giá 5triệu ... Tiền nào của đó :D
Tuy nhiên hình bác LOIN đưa ra không đẹp :D chắc vì nó không mũm mĩm và...........trụi lông như chó con của em :)) :D :>
em chỉ đùa thôi bác LOIN đừng tưởng thật nhé, em còn trao đôỉ vơí bác dài dài về cái vụ Bull terrier- em chưa bỏ cuộc đâu :))