• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull Boston thật dễ thương

lamhong

Member
Trên diễn đàn không thấy ai nuôi Boston cả, gửi mấy ảnh đẹp để khuấy động phong trào!

1stLady

Member
Có người nuôi đấy - nhưng mai danh ẩn tích thôi. Hôm nào sẽ post lên 1 đàn 4 con. Lọai này ở VN ít người nuôi thất - tụi nó phá như quỉ sứ - leo trèo gặm đồ số 1.

lamhong

Member
Có người nuôi đấy - nhưng mai danh ẩn tích thôi. Hôm nào sẽ post lên 1 đàn 4 con. Lọai này ở VN ít người nuôi thất - tụi nó phá như quỉ sứ - leo trèo gặm đồ số 1.
Em rất thích loại này, hôm nào vào Sài gòn bác dẫn em đi xem với nhé.
Thanks

NguyenNhuThach

Active Member
Xin góp vài hình cùng anh em,thỉnh thoảng thấy 1 con ngoài LHP,già,bệnh tùm lum.Không biết ở đâu nuôi để tới chơi cho biết?

b4m4_b0y

Member
Mấy Cún Boston này ngầu lắm đó , Đợt trước em có qua 1 cửa hàng xem . Nhưng nó dữ quá , cứ thò tay đến gần cái lồng là nó nhao ra cắn xé ầm ầm :( . Đã thế nó cứ lồng lộn trong đó , máu đầu chảy toe tua nhưng vẫn hung !!! :( ... Nhưng loại này liệu có bị dột quỵ như BUll DOG ko các bác ???

tanpopo

:worried: em yêu em này quá, bác nào biết ai bán chỉ cho em với ......

cunxinh

Member
Dạ ở HN cũng có người nuôi ạ . Hôm trước em thấy ngoài hàng bán chó cũng có 2 con nhưng chẳng biết nguồn gốc xuất sứ thế nào . Hôm đi tập thể dục ở công viên cũng gặp 1 em ạ Nó đuổi đánh chó con nhà em hu hu sau đó chủ kéo đi mà nó không đi . HE he hậu quả bị chủ bẻ cành đánh vào *** . Từ hôm đó thấy chủ đi tập 1 mình cho nó ở nhà luôn . hi hi tụi này bướng và nghịch lắm .

b4m4_b0y

Member
Mấy cún này hầu như nhà Hà Mắm lúc nào chả có mắt ... Bạn thử lên ngó nghiêng xem sao ... Nhưng chọn lựa phải kĩ đó :|

Ở TP.HCM,tôi có biết 1 cặp vợ chồng nước ngoài nuôi 1 đôi Boston này này,chó rất đẹp.Dăm bữa nữa tôi sẽ cố gắng gửi hình bọn chúng cho các bạn xem qua.

lamhong

Member
Ở TP.HCM,tôi có biết 1 cặp vợ chồng nước ngoài nuôi 1 đôi Boston này này,chó rất đẹp.Dăm bữa nữa tôi sẽ cố gắng gửi hình bọn chúng cho các bạn xem qua.
Khi nào đi chụp hình gọi mình đi cùng nhé
Số máy của mình: 0933802237
Thanks

dungzago

Member
Bull gì mà nhìn lạ thế nhỉ.:thingking::thingking::thingking:
chưa từng găp con này.:(:( Nhưng nhìn cũng CUTE:love struck:$-)$-) chắc max lăm nhỉ$-)$-)

Anhcv

Member
Boston và Bull Pháp có gương mặt và màu lông khá giống nhau. Nhưng Boston to và người cao hơn. Dáng nhìn đằng sau hao hao giống Rot nhưng gọn hơn. Loài này cũng khá cơ bắp. Ở SG có vài người nuôi nhưng không tham gia diễn đàn. Mình đang để giành tiền mua 1 em. Lâu quá không liên lạc không biết nhà họ còn chó con không nữa. Hôm trước có người bán Bull Pháp nhưng mình vẫn thích Boston hơn.

LION_2009

Active Member
BULL

Mình có em này trông rất giống mời các bạn vào xem và nhận xét hộ mình nhé !

Tấm hình này con gái mình bế chụp chung với em nó ,nịnh mãi nó mới chịu bế

Anhcv

Member
Mình không phải chuyên gia nhưng theo mình thì em này là Boston thật. Chân nó thẳng hơn, mặt và tai cũng đúng chuẩn boston. Mình để ý thấy cái biển số xe 52. Em này bạn chụp ở SG àh? Nếu được bạn cho mình xin địa chỉ để đến xem chỗ bán chó nhé. Mình muốn khảo sát thêm về em nó và lai lịch như thế nào. Tất nhiên là nếu bạn có ý mua chú nhóc đó thì mình chỉ đến xem thôi chứ không mua đâu. Lịch sự tối thiểu mà hihi. Chúc bạn có chú chó vừa ý.

Anhcv

Member
Mình nghĩ đây là boston. Chân có vẻ dài và mặt khá chính xác. Biển số xe 52, vậy bạn chụp ở SG hả? Có thể cho mình xin địa chỉ để xem chó và nghiên cứu về nguồn gốc bố mẹ được không bạn? Tất nhiên là mình không giành mua đâu. Lịch sự tối thiểu mà :D. Nếu không tiện bạn có thể pm cho mình cũng được. Chúc bạn có được chú chó như ý.