• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Buồn quá! Có ai giúp mình nuôi em với

trangthu294

Các bạn thân mến!

Dẫu biết rằng sớm có ngày mình phải lên đây post những dòng này, nhưng mình vẫn buồn quá. Mình bắt buộc phải chia tay với em mèo mất rồi các bạn ạ. Sẽ chẳng còn lôi nhau vào nhà tắm mỗi cuối tuần được nữa, sẽ chẳng bao giờ nghe thấy tiếng mieo mieo quen thuộc khi mở cửa và cũng sẽ chẳng bao giờ còn gắt gỏng khi nhìn thấy những vệt chân bé tí xíu lem nhem đi vào nền nhà vừa lau.

Biết nói gì về Bốn bây giờ nhỉ? Bốn có yếm trắng, chân đi ủng, mặt xinh và là mèo đực. Em rất ngoan, không cào yên xe, đi vệ sinh đúng chỗ và cực kỳ tình cảm. Bốn thích bế, thích liếm chủ, thích cắn nhẹ vào chân để biểu lộ tình cảm. Mình đi làm về, mở cửa lúc nào cũng chủ động ra chào. Em cũng chăm chỉ nữa, rất chịu khó bắt gián, bắt nhện và nếu ko còn gián để bắt thì cố bắt cả ruồi.

Nó giống như em mình vậy nên cho nó đi mình thương chẳng khác gì xa người thân. Mình chẳng dám yêu cầu gì nhiều đâu vì Bốn cũng chỉ là mèo ta, chứ không phải mèo Anh, mèo Xiêm, mèo tai cụp gì. Mình chỉ mong tìm được cho em một người chủ mới, yêu thương em. Và nếu có thể thỉnh thoảng cho phép mình ghé qua ngó em một cái cho đỡ nhớ.

Bạn nào muốn nhận nuôi em Bốn nhà mình có thể chat với mình qua nick trangthu294 hoặc nhắn cho mình theo số 0982830678.
Mình đã chuẩn bị đủ các đồ dùng cho Bốn nên các bạn không phải mua gì thêm hết. Ngoài tiền vía 50K, mình có thêm yêu cầu là được đưa em Bốn về tận nhà chủ mới để cho gia đình mình yên tâm.

Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Đây là ảnh của em Bốn nhà mình vừa chụp hôm qua xong. Em được 5 tháng tuổi.

usk1206

ối, 5 tháng mà lớn vậy. xinh quá. mong bé sớm về với người chủ mới tốt với bé :)

bizonzon

Active Member
Khuyến cáo bạn chủ topic: bạn cho mèo lớn thì nên cẩn thận, tránh gặp phải người xấu để em ấy phải khổ nhé. Cho đi rồi bạn nên thỉnh thoảng đến thăm để biết em ấy sống có khỏe không :)
Sorry các bạn có thiện ý nhé.
Bốn xinh lắm, nhìn Bốn lại hiền. Mong em tìm được một mái nhà hạnh phúc :)

trangthu294

ối, 5 tháng mà lớn vậy. xinh quá. mong bé sớm về với người chủ mới tốt với bé :)
Bốn ở ngoài không được ú như trong ảnh đâu các bạn ạ, xinh xinh thôi. Em về nhà mình vào một ngày mưa rét, mình thì chưa bao giờ nhìn thấy một bé mèo nào nhỏ như vậy. Em chỉ đứng lọt thỏm trong một bàn tay của mình với cái đầu bị thương nhưng vẫn không ngớt kêu mieo mieo mừng rỡ. Đợt đó vẫn còn rét nên tụi mình phải thắp một bóng đèn liên tục cả ngày lẫn đêm để cho em sưởi. Em ngốc kinh khủng, không vào ổ nằm mà chui ra chậu xỉ ngồi thu lu, phải hướng dẫn mãi thì mới biết.
Rồi những ngày vất vả bắt đầu. Nào bơm sữa bằng xi lanh, nào bắt rận, nào ăn thử hết cơm cá, lại đến cơm gan, cơm ruốc, nào tiêu chảy, nào đau mắt, nào nôn, nào bị cảm. Một tuần ròng rã, tụi mình ngày nào cũng đưa em đến bác sĩ để chữa vết thương. Bốn ngoan và cực kỳ có ý thức. Tụi mình không có giỏ nên cho em vào cái balo, vậy mà Bốn không bao giờ ị hay tè ra cả, toàn về nhà mới cuống cuồng chạy vào chậu catsan. Những khó khăn ập đến và cả những lời ra tiếng vào, những mỉa mai, lườm nguýt, những trách móc, bĩu môi. Ôi chao là mệt mỏi!

Bốn lớn. Con mèo nhỏ ngày nào không trèo nổi bậc cầu thang, giờ đã chạy một mạch 3 tầng nhà. Mình cứ đi một bước là theo một bước. Lớn rồi mà vẫn mieo mieo đòi bế liên tục. Nghĩ cũng tội, cả ngày cứ nhốt nó thui thủi ở nhà, tối đến phải chơi bù với nhau cho đỡ nhớ. Bốn quấn người thế chắc bởi mình nuôi nó từ nhỏ.

Rồi cũng đến lúc phải chia tay.
Biết làm sao bây giờ? Người thân, không ai nhận. Người lạ, ai sẽ nuôi đây. Bốn cũng lơn lớn nữa. Nhỡ đâu? Liệu nó có nhớ mình không? Biết đâu nó lại chạy về nhà? Bao nhiêu là câu hỏi. Tần ngần mãi, hết sign in VP rồi lại sign out. Post gì đây? Viết gì bây giờ? Nặng trĩu.

Cái gì đến cũng phải đến. Bốn xinh xẻo nên may mắn được nhiều anh chị hỏi thăm. Không dám yêu cầu nhiều, mình cũng chỉ mong chọn cho em được một người chủ thực sự. Những bát ăn cơm, những dây đeo cổ, những lược chải, những sữa tắm v.v.. mình sẽ gửi hết cho chủ mới. Bởi sao mình có thể đối diện với những món đồ tí hon đấy???
Còn những vết chân xinh bên cửa sổ nữa chứ, chỗ Bốn vẫn hay đi ra đi vào, chắc sẽ phải lấy sơn lăn qua một lớp. Ảnh và clip trong điện thoại, chắc sẽ xóa hết đi thôi.
Vậy là tất cả sẽ ra đi.
Chỉ có nỗi nhớ là còn ở lại.

meonho124

Member
Em mèo Bốn xinh quá , Vì lí do nào bạn yêu em như vậy , em cũng thân thiết với bạn đên thế , mà bạn nỡ phải để em đi , Nếu như hay đi vắng bạn có thể mang em đi gửi mình tin sẽ có rất rất nhiều người nhận trông em Bốn hộ bạn , nếu không mình cũng có thể trông giúp em . Nếu như có thể cố gắng nuôi em được hãy cố gắng nuôi em đừng cho em đi mà tội nghiệp , nó sẽ nhớ bạn lắm đấy .

cảm động quá,bạn viết văn hay quá,bạn quả là một người sống tình cảm.....

Linh sibi

Các bạn thân mến!

Dẫu biết rằng sớm có ngày mình phải lên đây post những dòng này, nhưng mình vẫn buồn quá. Mình bắt buộc phải chia tay với em mèo mất rồi các bạn ạ. Sẽ chẳng còn lôi nhau vào nhà tắm mỗi cuối tuần được nữa, sẽ chẳng bao giờ nghe thấy tiếng mieo mieo quen thuộc khi mở cửa và cũng sẽ chẳng bao giờ còn gắt gỏng khi nhìn thấy những vệt chân bé tí xíu lem nhem đi vào nền nhà vừa lau.

Biết nói gì về Bốn bây giờ nhỉ? Bốn có yếm trắng, chân đi ủng, mặt xinh và là mèo đực. Em rất ngoan, không cào yên xe, đi vệ sinh đúng chỗ và cực kỳ tình cảm. Bốn thích bế, thích liếm chủ, thích cắn nhẹ vào chân để biểu lộ tình cảm. Mình đi làm về, mở cửa lúc nào cũng chủ động ra chào. Em cũng chăm chỉ nữa, rất chịu khó bắt gián, bắt nhện và nếu ko còn gián để bắt thì cố bắt cả ruồi.

Nó giống như em mình vậy nên cho nó đi mình thương chẳng khác gì xa người thân. Mình chẳng dám yêu cầu gì nhiều đâu vì Bốn cũng chỉ là mèo ta, chứ không phải mèo Anh, mèo Xiêm, mèo tai cụp gì. Mình chỉ mong tìm được cho em một người chủ mới, yêu thương em. Và nếu có thể thỉnh thoảng cho phép mình ghé qua ngó em một cái cho đỡ nhớ.

Bạn nào muốn nhận nuôi em Bốn nhà mình có thể chat với mình qua nick trangthu294 hoặc nhắn cho mình theo số 0982830678.
Mình đã chuẩn bị đủ các đồ dùng cho Bốn nên các bạn không phải mua gì thêm hết. Ngoài tiền vía 50K, mình có thêm yêu cầu là được đưa em Bốn về tận nhà chủ mới để cho gia đình mình yên tâm.

Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Đây là ảnh của em Bốn nhà mình vừa chụp hôm qua xong. Em được 5 tháng tuổi.

Bạn ơi!!! Em ý đã đến nhà chủ mới chưa??? Nếu chưa mình có thể nhận

moimm

Member
Khi nhìn em mèo xinh, mạnh khỏe thế kia đâu phải ai cũng biết là để em ý được như bây giờ đã mất bao nhiêu công, bao nhiêu đêm không ngủ để chăm sóc bé, lo từng ml nước cho bé uống, từng miếng cơm bé ăn. Ai có thể yêu bé nhiều như bạn yêu bé không ? Mình thấy bạn meonho nói đúng đấy, bạn nên giữ bé lại, nếu có khó khăn gì thì chia sẻ không người này thì người kia trên VP sẽ giúp bạn.

milkygirl6390

Active Member
Ôi bạn ơi bạn giữ bé lại đi bạn...:-S... mình không có ý chê bao ai đâu nhưng chắc chẳng có ai yêu bé và gắn bó với bé được hơn bạn nữa đâu...:-S... đọc bài bạn viết cảm thấy bé như con bạn luôn rồi ý...:-S

trangthu294

Các bạn thân mến!
Thực sự thì mình không thể nào tiếp tục nuôi Mùng Bốn được nữa.
Mình đã quyết định tặng em Bốn cho bé Quang (nick Namquang) rồi. Cuối tuần này, mình sẽ đưa em về nhà mới. Gia đình bé Quang cũng rất welcome cả mèo lẫn chủ của mèo đến chơi bất kỳ lúc nào nên các bạn có thể yên tâm. Mình tin tưởng rằng mình đã chọn cho em mèo một người chủ tốt. Cảm ơn gia đình bé Quang rất nhiều!
Mình cũng xin cảm ơn tất cả các bạn đã nhắn tin, hỏi thăm em Bốn trong thời gian mình nuôi em cũng như trong thời gian khó khăn này. Cảm ơn bạn bigbibi đã trò chuyện và giúp đỡ mình!
Chúc các bạn gặp nhiều may mắn!

meomum

Member
bạn cố giữ em nó lại, chứ nó lớn lên bên bạn, tình cảm quá, xa nó không nỡ:((

bigbibi

Member
Cực chẳng đã mới nỡ đăng tin cho bé mèo mà mình đã cứu sống và chăm lo khổ cực. Chủ topic cũng nặng lòng lắm mới phải làm như thế này, mọi người thông cảm cho bạn, nhưng đừng xóa hết hình ảnh và ký ức như thế chứ, Bốn vẫn gần bên bạn mà, "khi cố quên là khi lòng nhớ thêm" :D , đừng quên Bốn tội nghiệp em, sau này vẫn còn gặp lại nhau cơ mà ............Trang Thu nhỉ?

namquang

Các bạn thân mến!
Thực sự thì mình không thể nào tiếp tục nuôi Mùng Bốn được nữa.
Mình đã quyết định tặng em Bốn cho bé Quang (nick Namquang) rồi. Cuối tuần này, mình sẽ đưa em về nhà mới. Gia đình bé Quang cũng rất welcome cả mèo lẫn chủ của mèo đến chơi bất kỳ lúc nào nên các bạn có thể yên tâm. Mình tin tưởng rằng mình đã chọn cho em mèo một người chủ tốt. Cảm ơn gia đình bé Quang rất nhiều!
Mình cũng xin cảm ơn tất cả các bạn đã nhắn tin, hỏi thăm em Bốn trong thời gian mình nuôi em cũng như trong thời gian khó khăn này. Cảm ơn bạn bigbibi đã trò chuyện và giúp đỡ mình!
Chúc các bạn gặp nhiều may mắn!
Đọc những tình cảm rất thật của cô mà cháu tự hỏi có chăm sóc em Bốn được tốt như cô đã làm không? vì đây là chú mèo đầu tiên cháu nuôi nên cháu rất muốn được hân hạnh đón cô ở nàh cháu thường xuyên để cong biết tình hình của em Bốn.
Hẹn gặp cô cuối tuần và cảm ơn cô rất nhiều.

Thuy loan

Đọc mà thấy tội nghiệp quá, mong Bốn sống khỏe mạnh và tìm được niềm vui bên chủ mới :love struck: