• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Brass vom Haus Basters - Male GSD nhà Hoan2008

T

thinhban

Guest
đẹp như này mà ko mang về được VN thì quả là phí :D:D:D:D

Hoan2008

Member
đẹp như này mà ko mang về được VN thì quả là phí :D:D:D:D
Keke, mình đã nhận được fax thông báo của công ty Thai Cargo Hanoi rồi, cũng đã gửi fax xác nhận thông tin cho họ rồi. Hơn 10 giờ sáng thứ 4 ngày 25/6 Barss sẽ về tới Việt Nam bạn ạ, thế là không phí rồi nhé :D

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chúc mừng anh

Anh Hoàn bí mật thật, chúc mừng anh có chú chó đẹp hôm nào có t gian cho em ngắm 5 phút nhé.......thèm thèm.Nhân tiện cho em hỏi 2 em hôm bắt ở nhà Hưng về chóng lớn không A được mấy kg rồi có time up hình AE ngắn tí nhé.thanks!

Hoan2008

Member
Anh Hoàn bí mật thật, chúc mừng anh có chú chó đẹp hôm nào có t gian cho em ngắm 5 phút nhé.......thèm thèm.Nhân tiện cho em hỏi 2 em hôm bắt ở nhà Hưng về chóng lớn không A được mấy kg rồi có time up hình AE ngắn tí nhé.thanks!
Bí mật gì đâu, vì không dám nói trước sợ bước không qua thôi :D. Hôm nào rảnh hoặc có dịp đi đâu qua thì ghé qua anh em chuyện tý nhé.
2 con hậu duệ của Utopia về nhà khoẻ mạnh, phát triển tốt, trông nổi bật hơn hôm mới bắt nhiều, 2 đứa bạn em nó khoái lắm, chăm rất kỹ. Em tin là 2 con đó lớn lên sẽ rất đẹp, giờ chúng đang thay lông và phom dáng đẹp lắm.

@. To pit bull: Cứ về đây với anh, rồi đâu có đó, nhưng không chơi votka nữa đâu, nặng lắm, hehehe

Chúc mừng bác Hoan có chó mới... Vui hơn nữa là bác đã đi theo xu hướng chơi chó cùng thế giới, không nhập về những con over size mà chơi những chú có dòng giống, bố mẹ xịn... Giờ em hiểu vì sao bác cho em viva ra đi rồi. VN đang hòa nhập cùng thế giới, đất nước chúng ta dù chưa bằng chị, bằng em nhưng cũng phải cố gắng để theo kịp xu thế và phát triển phải không bác... Nghèo cũng cho tèo ra phố chứ bác hỉ....

Một lần nữa chúc mừng bác... Nhớ thịt mèo chúc mừng nhé, em thèm lắm rồi đấy. Nhớ chăm sóc cẩn thận bác nhé... Em phải kiếm con chó cái để sau xin làm dâu nhà bác...

Chúc mừng bác Hoan có chó mới... Vui hơn nữa là bác đã đi theo xu hướng chơi chó cùng thế giới, không nhập về những con over size mà chơi những chú có dòng giống, bố mẹ xịn... Giờ em hiểu vì sao bác cho em viva ra đi rồi. VN đang hòa nhập cùng thế giới, đất nước chúng ta dù chưa bằng chị, bằng em nhưng cũng phải cố gắng để theo kịp xu thế và phát triển phải không bác... Nghèo cũng cho tèo ra phố chứ bác hỉ....

Một lần nữa chúc mừng bác... Nhớ thịt mèo chúc mừng nhé, em thèm lắm rồi đấy. Nhớ chăm sóc cẩn thận bác nhé... Em phải kiếm con chó cái để sau xin làm dâu nhà bác...
-Hihihi!:D:D:D Đáng lẻ ra anh tặng Hoan con cái. Con gái cưng của con:"Kali von der Werther-Muhle". Trong giới chơi chó không ai là không biết đến hệ phả của con này. Nhưng Hoan lại không thích con cái, bởi vậy anh đành phải chiều nó, chứ anh vẫn thích con cái này. Anh cũng rất tiếc cho nó vì con cái này mới 2 tuổi hiện tại nó đã tốt nghiệp loại ưu, có chứng chỉ của trường dạy cho Đức. Bây giờ nó đang giữ lại làm giảng viên (Lehrerin) trong trường để làm mẫu cho những con mới nhập học. Kể cũng tiếc. Nhưng Hoan vui là anh cũng vui rồi. Hy vọng con Brass của em sẽ không làm em thất vọng. Chúc em toai nguyện với niềm đam mê của mình. Qua đây cũng cho anh gởi lời cảm ơn và chúc sức khỏe tới tất cả anh em và bạn bè của em nhe.:beer:beer:beer

Con gai cung cua Kalli

Vừa rồi có 1 bạn tên Thanh ở HN có hỏi về thông tin của con chó cái 2 tuổi đó. Đúng là mình viết sai, vì mình viết theo chữ VN để dễ đọc. Bởi vậy bạn ko tìm thấy trên internet là đúng rồi.
Bây giờ mình viết lại bằng tiếng Đức để bạn tự tìm gia phả của nó nhé:
"Kalli von der Werther-Mühle" Mình xin tóm tắt lại gia phả của nó như sau:
Bố là VA3 "Erasmus van Noort" .SCHH3 FH2 IP3.
Mẹ là V , tên là:"Dolli von der Werther-Mühle" SCHH3" .
ông nội là VA1,"Yasko vom Farbenspiel".SZ/2110154
bà nội là V(BSZS)" Xandor von Tronje" .SZ/1945049.
Chúc bạn vui vẻ với niềm đam mê của mình.
Minh_Germany

anh Hoan2008 chơi hàng hiệu ta,con viva thế nào rồi anh,lâu ko thấy anh post ảnh nó xem thế nào rùi,cho willi xem mặt chị nó:D

Hoan2008

Member
anh Hoan2008 chơi hàng hiệu ta,con viva thế nào rồi anh,lâu ko thấy anh post ảnh nó xem thế nào rùi,cho willi xem mặt chị nó:D
Cảm ơn phamhuyduc đã quan tâm. Viva vẫn rất khoẻ và phát triển tốt, càng lớn nó càng đẹp. Hiện giờ, nó được chú của mình nuôi dạy với tất cả tình thương dành cho nó.

kienck

Member
bác hoan ơi bác bác chơi hang khung quá em kô ngờ bác lại máu như vậy.bác tiện tay chơi luôn 1 em rot đức về đi.bao giò bác có gsd con cho em xin 1 con làm giống nhé!

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Vừa rồi có 1 bạn tên Thanh ở HN có hỏi về thông tin của con chó cái 2 tuổi đó. Đúng là mình viết sai, vì mình viết theo chữ VN để dễ đọc. Bởi vậy bạn ko tìm thấy trên internet là đúng rồi.
Bây giờ mình viết lại bằng tiếng Đức để bạn tự tìm gia phả của nó nhé:
"Kalli von der Werther-Mühle" Mình xin tóm tắt lại gia phả của nó như sau:
Bố là VA3 "Erasmus van Noort" .SCHH3 FH2 IP3.
Mẹ là V , tên là:"Dolli von der Werther-Mühle" SCHH3" .
ông nội là VA1,"Yasko vom Farbenspiel".SZ/2110154
bà nội là V(BSZS)" Xandor von Tronje" .SZ/1945049.
Chúc bạn vui vẻ với niềm đam mê của mình.
Minh_Germany
Chào anh Minh,

Đây là dòng gia phả rất nổi tiếng của GSD tại Đức ( và trên thế giới ),anh có thể vui lòng gửi 1 vài ảnh của con chó cái mà anh đã thông tin được ko ? hiện nay ở VN tôi đang nuôi 1 con có đực hơn 2 năm tuổi có cùng chung hệ đời ông nội ( Yasko vom Farbenspiel - VA1 của năm 2000 và 2001 ,đời cụ là Ursus v Batu cũng là VA1 ) tôi rất hài lòng về tính cách và trí tuệ của dòng này. Xin cảm ơn.
Tháng 7 này tôi sang công tác và nghỉ ở Đức ( dự kiến sẽ đến Muynich/Munchen, Numberg và Stuttgart ) nếu anh ở gần các thành phố đó thì anh em ta có thể gặp nhau trò chuyện.Trong nước tôi có quen biết Hoan và đã đến thăm nhà ở Hải Dương.Việc anh gửi cho Hoan con GSD đực này sẽ là điều rất happy với Hoan.

Hoan2008

Member
bác hoan ơi bác bác chơi hang khung quá em kô ngờ bác lại máu như vậy.bác tiện tay chơi luôn 1 em rot đức về đi.bao giò bác có gsd con cho em xin 1 con làm giống nhé!
Bình thường thôi mà, có gì đâu mà khủng :D. Rott thì mình chưa kham được, hehehe. Còn GSD con thì phải chờ có GSD cái đã chứ, con này là đực mờ :(:)(:)(( =))=))=))

Hoan2008

Member
Hôm nay, có thêm một số hình ảnh của Brass, mình post lên để anh em cùng ngắm nhé. Em nó cũng sắp về tới nhà roài:D

Minh_Germany cùng Brass

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Chúc mừng Hoan nhé, theo đánh giá ( ý kiến cá nhân + qua 1 vài ảnh chụp = có thể ko chính xác ) :
-Đầu mặt lớn,cân đối.Trán rộng,tròn.Hộp mõm lớn,tai ke = đẹp,thể hiện tính đực cao
- Phần hồn đôi mắt + hình dáng bên ngoài = thể hiện chất thông minh,sâu,điềm đạm= (hệ thần kinh tốt ?? )
- Lưng thoải đều ( VN gọi là độ ''gù '' ),trường mình,rất đẹp độ thoải mái mông ( phần nối đuôi với phần kết của thân ).Đuôi dài ( theo sở thích ở VN ).
- Ngực nở,chân '' tay '' lớn,cao,độ ben kheo tốt,nụm chân hình quả quýt ( nếu móng đen tuyền thì rất tốt với khả năng sinh sản sau này ).
- Cổ to,dài cân đối, mình dầy. Triển vọng là 1 chú GSD sẽ có vóc dáng lớn ( chắc sẽ hợp với tiêu chí chơi ở Hải Dương ).Mầu lông đậm ,phân biệt mảng màu khá rõ nét
+ Chú GSD này mới 7 tháng tuổi ( thông tin của Hoan ) sẽ còn thay đổi ( thông thường đến 2 năm,các biệt có con tới 3 năm mới hoàn thiện ) - Triển vọng sẽ là chú GSD khá đẹp.So với nước Đức thì chú GSD này ở mức trung bình khá và có gia phả khá tốt.Còn so với VN hiện nay thì OK rồi.
Một lần nữa chúc mừng Hoan.
Anh đánh giá cao Hoan về sự đầu tư và thay đổi cách chơi GSD này vì :
- Hoan mới bắt đầu nuôi GSD được vài tháng ...nay đã quyết tâm chơi GSD từ tận nguồn sản sinh nòi giống này luôn
- Không đi theo xu hướng đang phổ biến ở Hải Dương,Hưng Yên,HP..là '' càng to càng hot '' kể cả oversize - là 1 trong điều hàng đầu bị loại ở các nước có hiệp hội GSD.
- Gia phả chú GSD này khá tốt - nghĩa là chất lượng khá.
Hy vọng em sẽ hài lòng khi nhận nó nuôi thực tế và mong rằng em sẽ cho nó được huấn luyện bài bản với các khả năng nghiệp vụ...khi đó em sẽ thấy giá trị và ý nghĩa sở hữu GSD đực thuần chủng đẳng cấp ...là rất tuyệt... so với mục đích nuôi 1 con GSD chỉ để đẹp mà ngắm làm cảnh đơn giản như hiện nay.
Vậy em nhé,
Thân mến

Hoan2008

Member
Cảm ơn anh TrungAC đã có một số nhận xét trực diện và có phần ưu ái đối với Brass. Đúng là "cao thủ" có khác, nhận xét và phân tích đâu ra đấy:D.
Thực ra, em cũng không tính sâu xa được như vậy đâu anh ạ. Tất cả xuất phát và dành cho niềm đam mê:-bd

khanhtungbk

Member
Thằng nhóc này mới 7 tháng mà lớn quá , Bên Đức người ta chăm sóc tốt thật đấy . Chúc mừng anh Hoan . Lúc nào Anh Hoan đi đón em nó cho em xin 1 chân đi cùng nhé . hehe

pit bull

Member
Hết EURO phải xuống mua mấy con mèo ngồi ăn thịt mèo, uống rượu ngắm chó mới được anh Hoan ạ