• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boxer của một người bạn ngoại quốc

thanhcong

Member
Mình xin giới thiệu con chú Boxer khá dễ thương của 1 anh bạn của mình. Anh bạn này người Anh. Thực sự tiếp xúc với người nước ngoài mình mới thấy quan điểm, các đối xử của họ nhiều cái khá khác so với Việt Nam . Rất hay, đang để học tập.
P/S : Các bạn đánh giá e boxer này nhé. mình thấy e này khá đẹp

khác và hay là như thế nào @-) bạn nói rõ cho a e học tập nào :)
chuẩn đấy bác, nói xong đến đấy là thôi ah
Khác ở chỗ là họ ko quan trọng là xấu hay đẹp, chó lai hay chó thuần mà họ chỉ cần nó là con chó... đây nhìn bức ảnh này thì biết họ ko quan trọng đẹp xấu

upload picture
Nhìn bàn chân e nó mà thương ghê.....

Tớ cũng đối xử với chó thế mà? :D

Không chỉ với chó mèo, cả với những pet "vớ vẩn" kiểu như bọ cạp, rết, kỳ nhông, cự đà, cá, rùa... nữa.

Chúng đã là pet của ta thì ta phải tìm hiểu về chúng + chăm sóc chúng cẩn thận thôi

Mà không yêu pet thì nuôi pet làm gì nhỉ? :-??

blackcat111317

Tớ cũng đối xử với chó thế mà? :D

Không chỉ với chó mèo, cả với những pet "vớ vẩn" kiểu như bọ cạp, rết, kỳ nhông, cự đà, cá, rùa... nữa.

Chúng đã là pet của ta thì ta phải tìm hiểu về chúng + chăm sóc chúng cẩn thận thôi

Mà không yêu pet thì nuôi pet làm gì nhỉ? :-??
chuẩn đấy.
Nếu chủ topic thik uống bia, thì thi thoảng lượn qua Tạ Hiền mà xem, còn có 1 bác Nhật nuôi 1 e Phốc - Chột --> sau 1 tai nạn trên đường tìm về với chủ của mình --> chính là bác nhật đó, nó rất thông mình. Chúng ta nuôi động vật xuất phát từ tình yêu thôi, chẳng có j là lạ cả.
Tất nhiên có 1 số khác không thế.

thanhcong

Member
Cũng không hẳn là VN không yêu động vật hay chó mèo. Nhưng mình thấy có một số người rất quan trọng chó này nọ mặc dù không có tiền. Nên thấy hơi kì cục thôi. Còn như người ta thì chó nào cũng nuôi, cũng thích , chẳng quan trọng , kể cả chó ta :p Vì đấy là 1 người bạn. Đặc biệt họ không thích cắt tai, cắt đuôi làm gì. Mặc dù biết nếu như boxer không cắt đuôi hay bully không cắt tai có thể không đẹp ( theo quan niệm của một số đông người nuôi ) . Còn em cún này được mua là vì khi đi mua. Đây là con cuối cùng của đàn, bị bỏ bê , luôn nằm trong WC rất bẩn . Đầu thì bị cắn sứt sẹo hết cả( trên ảnh đầu còn mấy nốt ). Nên anh bạn này muốn mua nó. Chỉ đơn giản vậy :)
@ A Giáp: Theo anh nó bị hạ bàn hay sao ạ? Làm thế nào để nó lên bây giờ? Em này lúc về con thế thảm kinh nữa cơ @@ Mà nhà bạn này ở Chung cư nên toàn sàn cứng = gỗ thôi anh :D

thanhcong

Member
chuẩn đấy.
Nếu chủ topic thik uống bia, thì thi thoảng lượn qua Tạ Hiền mà xem, còn có 1 bác Nhật nuôi 1 e Phốc - Chột --> sau 1 tai nạn trên đường tìm về với chủ của mình --> chính là bác nhật đó, nó rất thông mình. Chúng ta nuôi động vật xuất phát từ tình yêu thôi, chẳng có j là lạ cả.
Tất nhiên có 1 số khác không thế.
Mình cũng hay ngồi Tạ Hiện mà. Ở đâu nhỉ bạn ơi

ying80

Member
k chăm sóc được thì đừng nuôi mà tội nghiệp bọn nó
yêu quý mà để Pet của mình như thế thì đừng nguỵ biện làm chi

Cũng không hẳn là VN không yêu động vật hay chó mèo. Nhưng mình thấy có một số người rất quan trọng chó này nọ mặc dù không có tiền. Nên thấy hơi kì cục thôi. Còn như người ta thì chó nào cũng nuôi, cũng thích , chẳng quan trọng , kể cả chó ta :p Vì đấy là 1 người bạn. Đặc biệt họ không thích cắt tai, cắt đuôi làm gì. Mặc dù biết nếu như boxer không cắt đuôi hay bully không cắt tai có thể không đẹp ( theo quan niệm của một số đông người nuôi ) . Còn em cún này được mua là vì khi đi mua. Đây là con cuối cùng của đàn, bị bỏ bê , luôn nằm trong WC rất bẩn . Đầu thì bị cắn sứt sẹo hết cả( trên ảnh đầu còn mấy nốt ). Nên anh bạn này muốn mua nó. Chỉ đơn giản vậy :)
@ A Giáp: Theo anh nó bị hạ bàn hay sao ạ? Làm thế nào để nó lên bây giờ? Em này lúc về con thế thảm kinh nữa cơ @@ Mà nhà bạn này ở Chung cư nên toàn sàn cứng = gỗ thôi anh :D
Sàn nhà quá trơn làm chân e nó phải xòe ra để tăng độ bám... h cải thiện bằng cách nhốt lại và cho đi trên nền ko trơn ( có thể đi dạo, đi vệ sinh hàng ngày.. còn lại là nhốt.... nếu nuôi chó trong sàn chuồng lưới cũng gây tòe chân ở chó

thanhcong

Member
Sàn nhà quá trơn làm chân e nó phải xòe ra để tăng độ bám... h cải thiện bằng cách nhốt lại và cho đi trên nền ko trơn ( có thể đi dạo, đi vệ sinh hàng ngày.. còn lại là nhốt.... nếu nuôi chó trong sàn chuồng lưới cũng gây tòe chân ở chó
Ok anh.bạn e đang nhốt nó ở ban công. Nền gạch giếng đáy ( màu đỏ, chẳng nhớ gọi thế đúng không :)) ) Hiện h đang cho e nó ăn với thực đơn 3 bữa 1 ngày. Sáng ăn thức ăn cho chó + sưa ==> ngâm mềm ra. Trưa ăn 3 cái cổ gà + cơm + rau ( cà rố, củ cai,khoai tây ,.. ) . Tối thì người ăn gì nó ăn đấy. Vẫn đang tập đi bộ đều. Hiện h có cần mua thuốc viên bổ sung can xi không ạ?