• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boston Terrier và French Bulldog

carsten

Vài hôm nữa thì mình có công việc sang Thái Lan và dự định tìm 1 chú boston terrier hoặc french bulldog. Mình cũng đã tìm hiểu về 2 loài này ở diễn đàn và hình như cũng khá ít thành viên nuôi 2 loại chó này thì phải. Mình vừa hỏi một người bạn ở Thái Lan và có được giới thiệu 1 em boston terrier khoảng 9 tháng tuổi. Mình không biết nếu mua 1 em cỡ tuổi ấy về thì có khó khăn gì khi dạy chúng không?

Thứ 2 nữa là có bạn nào biết về thủ tục nhập chó ở Việt Nam hay không? Mình cũng tìm suốt mà không có thông tin cụ thể nào từ sân bay, chỉ có vài bài hướng dẫn từ diễn đàn. Mình cũng sợ hải quan Việt Nam lắm vì làm việc không theo process. Nếu bạn nào biết có thể hướng dẫn mình không?

Cám ơn các bạn nhé.

chuệyn đó không có gì khó đâu bạn ah,bạn cứ đi ra sân bay,và hỏi người bán vé ấy,họ sẽ chỉ bạn làm thủ tuc,hoặc nếu bạn mua ở trại chó hay ở chợ chó,thì nhưng người nảy sẽ giúp bạn việc vận chuyển ,chúc bạn thành công nha

carsten

chuệyn đó không có gì khó đâu bạn ah,bạn cứ đi ra sân bay,và hỏi người bán vé ấy,họ sẽ chỉ bạn làm thủ tuc,hoặc nếu bạn mua ở trại chó hay ở chợ chó,thì nhưng người nảy sẽ giúp bạn việc vận chuyển ,chúc bạn thành công nha
Cám ơn bạn nhiều. Mình đã tìm được 1 em vừa ý và chắc tháng tới sẽ cho em nó về Việt Nam. Em không rõ các bác hải quan có làm khó dể gì không, thôi thì đợi đến đấy ắt sẽ biết ;)

Chó ở chợ - ngoài tiền chó thì là 2000 bạt cho giấy tờ thì phải . Lần trước em sang đúng ngày nghỉ chúng nó không làm giấy cho . :(

LION_2009

Active Member
Gửi cho bạn mấy hình

Gửi cho bạn mấy hình bull pháp nhà mình nhé !

carsten

Chó ở chợ - ngoài tiền chó thì là 2000 bạt cho giấy tờ thì phải . Lần trước em sang đúng ngày nghỉ chúng nó không làm giấy cho . :(
Mình không mua chó ở chợ bạn ạ vì mình không thấy họ sẽ đảm bảo được chất lượng cũng như sức khoẻ của cún. Vì vậy thì mình có đến 1 số breeder và vet nhưng lại không có màu seal mình muốn. Cho nên mình mua ỡ Korea và khi mình về VN công tác sẽ cầm em ấy về :)

carsten

Gửi cho bạn mấy hình bull pháp nhà mình nhé !

cám ơn bạn share hình cún của bạn, nhìn dễ thương quá. Mình check lại thì cún mình là boston terrier, hôm bữa giờ bận rộn đọc sổ sức khoẻ ko cẩn thận, cứ đinh ninh là French bulldog. Khi còn nhỏ thì chúng khá là giống nhau hihi

carsten

Cún Boston Terrier nhà mình

Vài hình ảnh về em Boston Terrier mới của mình. Trời lạnh nên em nó nhìn phê phê khi mặc áo và được đi ngủ :D

lufuvn

chào carsten!
Mình rất thích bé boston terrier của bạn, không biết bạn mua em nó ở đâu và chi phí 1 bé như vậy về tới việt nam là bao nhiêu? Và bạn có thể giúp mình đem 1 bé về vn được không? thanks bạn nhiều!

Tùng 0919418118

buiquan

Member
dòng này còn gọi là bul pháp phải không ạ nhìn rất đáng yêu nhưng hình như hơi ít người nuôi

trung2t3c

Active Member
dòng này còn gọi là bul pháp phải không ạ nhìn rất đáng yêu nhưng hình như hơi ít người nuôi
bulldog Pháp (French Bulldog ) và Boston Terrier là 2 loại khác nhau hòan tòan .........

Duc cong tu

minh rat muon nuoi 1 em bốtn ma tim o VN ko co hĩ sang tan Thai mua co ah ban :(( muon mua o VN thi dat hang tai dau vay ae ai biet chi giup voi