• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BomBen VnBull của che_que và trung2t3c !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

CENTIMET

Member
hay quá Trung ơi , thẳng đường tiến liên.

Chúc thuận lợi và thành công

Thân
Centimet

Chúc mừng Trung vừa có chuồng trại đẹp vừa có chó đẹp.Cố gắng lên Trung nhé.

Chào thân ái và đoàn kết.

trung2t3c

Active Member
chào Đại, cám ơn Đại đã có lời khen.......biết nhau mấy lần mà chưa có dịp cụng vài ly..... hôm nào gặp mặt sẽ nói chuyện nhiều hơn

dungseven

Member
bac muốn chuồng trai có anh sáng tự nhiên mà ko anh hưởng đến cún?bac mua tấm nhựa chiếu sáng?(hợp chất của sợi thuỷ tinh và nhựa rẻo?chống nắng nóng chống tia cực tím chống oi....đặc biệt là không bị dòn vơc rất bền và rất tốt anh sáng thật 100%rất tốt hay bán ở các cửa hàng bán tấm lợp?và giá thành rất phải chăng bác ạ

trung2t3c

Active Member
loại này mình cũng có nghe nói nhưng có điều chuồng mình xài máy lạnh nên liệu chất liệu đó lợp lên mái ko cần la-phông có được ko????

Vẫn phải có la phông, tuy nhiên hơi bày vẽ cho chủ topic tốn kém là có thể quan sát hướng nắng sáng (nếu có) mà mình có thể chế biến tấm la phông dạng ray trượt khoảng từ 30 - 50 % diện tích để lấy sáng tự nhiên cho các đại ca bulldog nhà mình nhằm bổ sung vitamin D dạng tự nhiên và không bị nấm da và sẳn diệt khuẩn trong chuồng trại luôn. Khi nào muốn sử dụng máy DHKK thì kéo tấm trần lại cho khít. Vài hàng làm thầy dùi..............

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Trung ơi, anh không biết tấm lợp sáng đó lợp phía dưới như Trung có đỡ hơn không thôi....chứ anh lợp ở trên thì không chống được tí nắng nóng nào cả. Và có 1 ngày mưa gió....về đến nhà không còn thấy cái mái đâu cả chỉ còn lại bộ khung, mái trên thì bay mất tiêu hết, la phông thì rớt xuống sàn nhà. May mà lúc đó chó chưa về kịp....chứ không thì pó tay. Nó xé ra từng mảnh nhỏ theo đường dọc của nó....theo anh thì ngon nhất là mái ngói, kế đến là tole có lớp cách nhiệt dán phía dưới. Dạo này có 1 loại vật liệu mới của nước ngoài nhập về giống như là ngói nhưng là vật liệu hỗn hợp nhưng mình chưa thử qua nên không dám ý kiến.

Chào thân ái và đoàn kết

Tái định cư lại nhìn đẹp quá ! chỗ ở có vẻ sang trọng hơn nhiều ... cứ nghe đến tiện nghi dùng máy lạnh + 2 quạt gió là đã mê rồi he he he .. Thiếu LCD , tủ lạnh thôi bác Trung ... Chúc bác vui vẻ

trung2t3c

Active Member
sau thời gian đưa vào sử dụng, qua lời góp ý chân thành của a Sơn Ly-Giang và nhận định bản thân(các bé thiếu không gian vận động, nhu cầu về hồ cá và cây xanh tại chỗ đó ko cần thiết cũng như sự bất tiện qua lại khi dọn dẹp...... em đã quyết định "san lấp mặt bằng" để mở rộng sân chơi thêm cho các bé......

Các bác xem lại 1 lần nữa hình ảnh cách đây 1 tuần

Hiện tại

trung2t3c

Active Member
Một hàng rào mới được dựng nên ngăn cách sân chơi của các bé với phần diện tích gia đình sinh hoạt......Hàng rào có những khung thưa để tránh làm rối mắt đảm bảo cho các bé ko chui lọt, nhưng vẫn tạo cảm giác "mở" giữa khu chuồng trại và phần sân sinh hoạt của gia đình.Chiều cao của hàng rào là 60cm( người có thể bước qua....nếu chân ngắn :D thì mở 1 chốt cửa đi ra - 1 phần của hàng rào sẽ trở thành cánh cửa đóng - mở được

Giải thích hơi dài dòng nên các bác tự xem hình mà hiểu nhé :D :D :D

che_gue

Member
Xin giới thiệu LOGO của BomBen Vnbull(ăn cắp góp nhặt từ một vài LOGO khác...hihihi) ;D xin mọi người góp ý giúp...

Mong nhận được góp ý của mọi người.

Lordrich

Member
Chuồng trại càng ngày càng được hoàn thiện trông đẹp đẽ, sạch sẽ và mỹ quan hơn, vừa sướng thoải mái cho những chú chó, vừa hợp lý hơn cho gia đình
Chúc mừng bác với quyết tâm và thành quả ngày một cao

1stLady

Member
Chuồng trại của bác thì khỏi chê, nhưng em khuyên bác hạn chế cho người lạ tham quan để sau này khỏi bị ném đầu chó khô vào nhà. 1 kinh nghiệm xương máu khi làm 1 breeder chân chính ở VN đấy ạ.

Anh em breeder cẩn thận nhé, dạo này nhiều thằng chơi bẩn cạnh tranh ko lành mạnh có thể thuốc cả đàn chó nhà mình đấy. Khốn nạn lắm, nhưng phải cẩn tắc vô áy náy.

Th.... ân ái :D

Tui nhớ cái logo này gặp ở đâu rồi nè trung ơi......:))......Hẹn thứ 4 anh em mình chuẩn bị súng ống lên tây nguyên bắt CỌP nhé...:D

Status
Không mở trả lời sau này.