• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BomBen FOXY - thành viên thứ 5 của BomBenVnbull !!!!!!!!!!!!!!!!!!

trung2t3c

Active Member
Sau một thời gian dài mơ ước - tìm kiếm cuối cùng thì BomBen cũng vui mừng xin thông báo sự xuất hiện cua thành viên thứ 5 cua mình . Được sự giúp đỡ cua 1 người bạn , đồng thời việc tao điều kiện cua người chủ cũ (chấp nhận nhượng lại Foxy, cho phép sử dụng tên gọi mới...), BomBen Foxy chính thức trở thành thành viên cua BomBen. Nếu không có gì thay đổi thì đầu tháng 07-2011, Foxy sẽ đáp chuyến bay về Việt Nam mang theo biết bao hi vọng của trại trong việc duy trì và phổ biến giống mini bull terrier tại Việt Nam.
Mọi thông tin và hình ảnh sẽ được cập nhật trong thời gian sớm nhất khi Foxy về VN và thích nghi với môi trường sống mới

Vài thông tin:
Sinh : 10-2010
Màu : vàng vá trắng
Chiều cao: < 38cm

Xin gửi tạm 1 tấm hình người bạn gửi về . Hình chụp bằng phone nên xin ko bàn tới chất lượng hình ảnh . Hình chỉ mang hình thức dẫn chứng, giới thiệu mong các bác thông cảm

Xin lưu ý : đây là hình thật 100% về Foxy - ko phải lượm lặt trên net

Chúc mừng bác Trung nhé - Bull terrier đã thành đam mê

Thật sự bác trung là 1 trong những người am hiểu về dòng này mình thật cảm phục , hãy phát huy Trung nhé , Giá như bác ở hà nội tôi có thế chiêm ngưỡng bộ sưu tập của bác . Chúc bác Thàng công

trung2t3c

Active Member
Thật sự bác trung là 1 trong những người am hiểu về dòng này mình thật cảm phục , hãy phát huy Trung nhé , Giá như bác ở hà nội tôi có thế chiêm ngưỡng bộ sưu tập của bác . Chúc bác Thàng công
bác làm e ngại quá .... :-":-":-".... đam mê mà ko được giúp đỡ và ủng hộ thì cũng khó mà duy trì ... e rất may là trong lúc ko còn gì lại được mấy a trong này giúp đỡ để tự tin nuôi giống chó mình thích ... hi vọng được giao lưu với bác

trung2t3c

Active Member
Cuối cùng thì bao ngày chờ đợi cũng tới, FOXY đa chính thức về VN nhập trại Bomben...
Bé mạnh khỏe và khá nhắng nhít, ko có vẻ gì mệt mỏi
Se cập nhật hình ảnh mới nhất của FOXY sau vài ngày, khi FOXY đã quen môi trường mới

Boy Hai Phong86

Active Member
Cuối cùng thì bao ngày chờ đợi cũng tới, FOXY đa chính thức về VN nhập trại Bomben...
Bé mạnh khỏe và khá nhắng nhít, ko có vẻ gì mệt mỏi
Se cập nhật hình ảnh mới nhất của FOXY sau vài ngày, khi FOXY đã quen môi trường mới
Chúc mừng anh đã có cún rất đẹp ah......!!!!:)...........................

trung2t3c

Active Member
Chúc mừng Giáo Sư! Sao không thấy hình mới của Foxy nhỉ?:D:D:D
dạo này giáo sư bận kèm mấy e sinh viên lo bài vởthi cử nên ko rảnh chụp hình :)):)):)) ..........

Đợi vài bữa nữa, tôi tính cho FOXY thích nghi tốt với môi trường mới sẽ chụp hình post lên

chúc mừng a...... wow.... mới xem bộ sưu tập mini bull teri của a... nhìn mà ghiền quá. khi nào thì e được như a nhỉ....:))
chúc mừng a

trung2t3c

Active Member
chúc mừng a...... wow.... mới xem bộ sưu tập mini bull teri của a... nhìn mà ghiền quá. khi nào thì e được như a nhỉ....:))
chúc mừng a
cám ơn e đã động viên .......

chẳng phải e cũng đang thực hiện và theo đuổi ước mơ như đúng cái nick của e như :D :D :D .... hãy cố gắng đi trên con đường của mình đã chọn nha em trai ... chúc e thành công

daugagiamem

Vietpet sponsor
Em này về VN là "không đụng hàng" nè .........Chúc BOMBEN sớm có nhiều sản phẩm mới nhé......

Chào mừng FOXY gia nhập đại gia đình của nhà Trung nhé , trông nhìn cu cậu có vẻ hàng độc đấy nhỉ . Dù gì FOXY cũng đã về Vn thế là mừng rồi
Trung chụp mấy ảnh ngang người hay tổng thể đi cho nó trọn vẹn nhìn em nó nằm như vậy không hoành tráng cho lắm . Zinzin 0904902655 :))

trung2t3c

Active Member
Chào mừng FOXY gia nhập đại gia đình của nhà Trung nhé , trông nhìn cu cậu có vẻ hàng độc đấy nhỉ . Dù gì FOXY cũng đã về Vn thế là mừng rồi
Trung chụp mấy ảnh ngang người hay tổng thể đi cho nó trọn vẹn nhìn em nó nằm như vậy không hoành tráng cho lắm . Zinzin 0904902655 :))

thanks bác
em nó là cái ... với lại mới 8 tháng nên còn nhí nhảnh lắm, sự hoàn thiện về body và tính cách còn cần 1 thời gian dài nữa. chưa thể đứng show chụp hình được với 1 mình e.... chờ 1 thời gian nữa e sẽ trình làng những tấm hình hoàn thiện

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chuồng trại của bác Trung pro ghê ha, hình như chuồng Trung để trên tầng thượng phải không, lưu ý biện pháp chống nắng, nóng cho các em ý nhé!
Kết quả chân của em Foxy ghê, thẳng tắp đúng là chân dài miên man, hi.

trung2t3c

Active Member
Kết quả chân của em Foxy ghê, thẳng tắp đúng là chân dài miên man, hi.
ý gì đây ông bạn ... khen thiệt hay chê khéo vậy ... Nhìn vậy chứ ở ngoài cũng hơi bị"lùn" à nha.,thấp hơn con Marsupilami đó :D :D :D.. chẳng qua tuổi này ăn thì khỏe mà người cứ cao lều nghều ... Sau này dù cao mà body và thành tích mà được như con FATUM Od Rudej Wiedźmy thì còn gì bằng :D :D :D

Còn vấn đề nắng nóng trên sân thượng thì Trung cũng đã nghĩ khi làm dàn chuồng này nên đã sử dụng:
1.lợp ngói đồng tâm , ko dùng tôn kẽm,
2. hệ thống quạt cho dãy chuồng
3. Hệ thống phun sương làm mát trên mái

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Không có ý gì khác nhé, thấy chân em Foxy thẳng thì tui khen thui mà.tình hình có chấm thêm được em nào ở trại khác nữa không hả bạn?em ở trong hình là em cái hay đực đó?cá nhân tui kết màu của Foxy hoặc màu trắng pha xám chì hơn, Hi.

trung2t3c

Active Member
em trong hình là chó cái ... tôi có mấy tấm của nó hồi 10 tháng ... nó ngu ngu y như con FOXY nhà tôi bây giờ ... chính vì đã xem mấy tấm đó nên nó cũng cho tôi tí can đảm mang con FOXY về ... hi vọng...hi vọng :D :D :D

p/s: trắng pha xám chì là màu quái gì thế ông, màu Blue như Bully hả???