• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bobby nhà em >__<

Hat_mit

Mới lấy bé về được 1 hôm
Toàn ị bậy với nhốt trong chuồng toàn sủa thôi,e đang huấn luyện xem có ngoan đc k:worried:

Mọi người cho ý kiến nhé:)
E biết Bobby là Cocker lai,nhưng mà vẫn yêu ạ :blusshing:

pirate80

Member
bạn mua Bobby ỏ­ đâu vậy? Nếu ngoài hàng thì phải cho cún tiêm ngừa luôn. Good luck

HieuKTS

Member
cho ra Trường Chinh để tiêm rồi,nhưng ng ta bảo nhỏ quá :(
Bạn nên chăm sóc và để cún để tiêm phòng cẩn thận 2 mũi nhé ! Mình nghĩ cún bằng tầm này tiêm được rồi ! sau khi mua về khoảng hơn 1 tuần thì bạn nên cho cún đi tiêm 1 mũi , sau 21 ngày tiêm mũi thứ 2 .. đừng chủ quan khi cún vẫn ăn uống và chơi đùa mạnh khoẻ, ... mấy em cocker thường hay hôi bạn không nên tắm ngay cho nó nhé ! Mình thấy em cocker của bạn đẹp đấy, hình như em này vẫn còn để đuôi ( lạ đấy :p ) Nhưng hơi còi 1 chút .. :D chăm sóc tốt cho em nó nhé !!! :)

thuysinhphu

Mọi người cho ý kiến nhé:)
E biết Bobby là Cocker lai,nhưng mà vẫn yêu ạ :blusshing:
Lai thì kết hợp được nhiều cái hay đẹp mà giống thuần nó thiếu. he he =D>..:nailbitting: vài ngu kiến nếu sai anh em đừng la em nha.

duysunguyen

Member
nuôi bé cẩn thận nhớ giử ấm chó bé !!! cở 2 tháng tuổi là tập chó bé đi vs đúng chỗ được rồi!!! chó nhà mình biết vs đúng chỗ và hiểu được 2 hiệu lệnh ngồi và sủa á. với nó biết canh giờ nào đi chơi là nó nhãy lên chỗ để chân ngồi sẳn..... nó quỹ lắm !!!

Vanille

Member
Lai thì kết hợp được nhiều cái hay đẹp mà giống thuần nó thiếu. he he =D>..:nailbitting: vài ngu kiến nếu sai anh em đừng la em nha.
Chẹp chẹp, nếu mà người nuôi chó nào cũng nghĩ như bạn thì chẳng cần phân ra giống cho làm gì cho mệt. Không phải cứ lai là lấy được cái hay cái đẹp đâu bạn. Chó lai rất khó đoán tính cách, chó thuần tính cách đã được định hình, như vậy sẽ dế dạy dỗ hơn.

Các giống chó hiện nay đã được tinh lọc từ hàng trăm năm lai tạo, và được duy trì thuần giống đên giờ. Chứ cứ lai một phát mà khôn ra được thì chó nào cũng khôn hết à.

Chẹp chẹp, bó tay với bạn.

rhinky

Member
không biết các giống chó kia lai ra sao chứ cocker mà lai với bắc kinh nó ra con quỉ =]] =]]
nhìn ghê lắm,không chịu đc luôn đó bạn,ko phải cứ lai là ra chó đẹp đâu.

cha cha

Member
cún của mọi người đẹp quá ta, mình cũng có 1 bé cocker english, chỉ mới 2 tháng thui,xinh lắm.

zin zin

Member
e thấy bé này mặt nó làm sao ý :D cứ thấy hằm hằm:D hay là bạn cho e này đy thẩm mỹ đấy =))