• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bin - thành viên mới của gia đình nhà robby

titti

Member
Chào cả nhà, xin giới thiệu với mọi người em Bin - 2 tháng tuổi, gia đình nhà mình mới đón em về.

phamgiaha

Chan tay đầu thủ tương đối ổn. Phải tẩm bổ nhiều vào nhé Lê, 2 tháng vậy là hơi bị bé đấy.:-*

titti

Member
@Phamgiaha: Vâng, trộm vía em ý ăn hơi bị khỏe. Em ý đúng là cũng không bụ bẫm lắm. Hôm nào có dịp thì anh qua chơi với em ý nhé. ^___^ Cảm ơn anh nhiều

phamgiaha

@Phamgiaha: Vâng, trộm vía em ý ăn hơi bị khỏe. Em ý đúng là cũng không bụ bẫm lắm. Hôm nào có dịp thì anh qua chơi với em ý nhé. ^___^ Cảm ơn anh nhiều
Về Việt Nam đi rùi mời anh qua nhà, bây giờ đến Bố Mẹ em cầm chổi đuổi anh thì sao =))

titti

Member
Về Việt Nam đi rùi mời anh qua nhà, bây giờ đến Bố Mẹ em cầm chổi đuổi anh thì sao =))
ô tê ... em ý hôm nay đi tiêm mũi 2, gầy quá. Có 4kg, gầy quá anh ạ :( Giờ đang cho em ý ăn thêm nhiều bữa. Được cái trộm vía là khỏe lắm, nhưng còi xương :(

phamgiaha

ô tê ... em ý hôm nay đi tiêm mũi 2, gầy quá. Có 4kg, gầy quá anh ạ :( Giờ đang cho em ý ăn thêm nhiều bữa. Được cái trộm vía là khỏe lắm, nhưng còi xương :(
Hai tháng phải 8-12kg :(
Em nên để cho ăn dạng loãng (như cháo). Tốt nhất: cổ gà xay(70%), bí đỏ, khoai tây, một chút thức ăn khô. Mỗi ngày thêm 1 viên phomai bò cười ăn kèm vài hạt thức ăn khô. Thức ăn khô có các thành phần chống tiêu chảy. 1 tuần lên 1kg là chuẩn nhất trong thời kỳ baby :). Chúc Bin an nhanh chóng lớn.

titti

Member
vâng, em cho Bin ăn hạt khô, nấu cháo và bí đỏ cho ku cậu. Nhưng ku cậu chỉ khoái xơi cổ gà thôi. Khỏe mạnh nhưng sau khi ăn cổ gà thì chỉ thích ăn cổ gà và thịt thôiiiii, ko chịu ăn bí đỏ nữa... em Bin ăn nhiều lắm mà sao vẫn gầy hik!!!

phamgiaha

Tẩy giun cho Bin chưa, tiên phòng 7 bệnh thì kết hợp tiêm 1 liều thuốc bổ, nến Bin ăn no mà cụng căng tròn phần sau là vẫn còn giun, 1 tháng tảy 1 lần cho hết năm đầu tiên. Tập cho ăn nhanh tầm 10p phải xong bũa ăn, không ăn hết trong khoảng thời gian đó thì cất đồ ăn đi, tập vài ngày đến 1 tuần là Bin quen ngay. Koni và Đen nhà anh một lần ăn mất 3 -5 phút (anh hút xong 1 điếu thuốc lá là chúng nó ăn xong bữa)

titti

Member
Để em hỏi em trai em. Robby nhà em là em đang tập cho ăn chậm lại. Hik... chưa đến 1 phút cháu nó đã sạch văn chẵn rồi, nhai là phụ, nuốt là chủ yếu... hik!!!

phamgiaha

Koni và Đen (Đen là anh;)))

bạn của Koni và Đen :D

Koni ngày tròn 1 thang 15 ngày :

Ngày trước tớ bé hơn anh Đen, bây giờ thì hãy đợi đấy =))