• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bim và Bon xin chào các cô chú bác anh chị em:D

anhkoyeu85

Đây là 2 bé của mình,hôm nay xin được ra mắt và làm quen với mọi người.Nhà 2 cháu ở kim ngưu.
* Đầu tiên là bé bim,giới tính cái.
[/IMG]
Ngày cháu mới về nhà,1 tháng 8 ngày
[/IMG]
[/IMG]
Được bố cho tắm nắng sáng sớm :D
[/IMG]

Phút hớ hênh ngủ bị bố chụp lại ^^
[/IMG]
Ảnh hiện tại,2 ngày nữa là cháu tròn 3 tháng,người dài thế @@
[/IMG]
* Còn đây là ảnh của Bon,cháu nó mới về nhà,được 2 tháng 4 ngày tuổi,giới tính đực.Cháu nó được hơn 3kg tí tẹo,như vậy có phải là bé không mọi người?Đàn nhà cháu thấy các bé cũng same same.

[/IMG]

yeuketoan89

Active Member
hjhj. 2 bé này xinh quá, mình cũng ở kim ngưu nè, hôm nào cho giao lưu đi bạn ơi

XoanQuay

Member
bim con gái mà nhìn đầu gấu và tinh nghịch đáng yêu quá, ku bon đàn nhà Việt pede đã được đón về rồi à?, chắc do ko biết chăm cún nên đàn đó nó bé, bạn chịu khó chăm em nó sẽ mau lớn, nhà có gần công viên Tuổi Trẻ ko? rảnh dắt con Bim ra chơi với mọi người, chiều nào cũng off trừ trời mưa

anhkoyeu85

Nhà mình ở ngay cạnh chợ mơ tạm^^nhưng lại chưa vào công viên tuổi trẻ bao giờ hehe,toàn vào công viên thống nhất.Cổng vào ở trên đường võ thị sáu hay cổng ở thanh nhàn vậy mọi người?Bim thì chưa được đi côg viên lần nào.chiều mình hay đi tập thể dục,để mình sắp xếp lại thời gian cho bé ra giao lưu :D

anhkoyeu85

Mình cũng nghĩ là em bon còi thật.Bim minh đón nó về lúc 1 tháng đã nặng ~3kg rồi,2 tháng ~5kg,mà lại là husky,chả bù em bon 2 tháng.được cái alaska lông nó dày nhìn dáng đi ú nù kute kinh :X

yeuketoan89

Active Member
chợ mơ tạm à, mình ở phố 8/3 nè, hôm nào cho ra CV tuổi trẻ đi. vào cổng nào cũng đc, ra chỗ hồ thanh nhàntrong cv tuổi trẻ ý :D

anhkoyeu85

uhm ok ^^trước nhà mình cũng ở trong khu 8/3 sau chuyển ra kim ngưu,khéo lại gặp nhau rồi cũng nên,nhưng cũng cỡ chục năm rồi,mình sn 85 :D

yeuketoan89

Active Member
uhm ok ^^trước nhà mình cũng ở trong khu 8/3 sau chuyển ra kim ngưu,khéo lại gặp nhau rồi cũng nên,nhưng cũng cỡ chục năm rồi,mình sn 85 :D
ôi, sn 85, già quá :))
e sn có 89 thui. hôm nào rảnh a cho ra CV chơi đi

Bấc con

Member
Trời ơi trộm vía Bim và Bon của nhà bạn xinh qá :x:x:x nhìn cứ muốn cắn :))

anhkoyeu85

thank all ^^
@yeuketoan89: hề hề già bth,thi thoảng còn có 8x đời cuối gọi em cơ mà ;))cún alas của em đã khỏi chưa

anhkoyeu85

Thì thế,trước khi bắt a cũng tìm hiểu dòng alas,tam 2 tháng thấy toàn tầm 6-7kg,3kg như con của a thì còn nhẹ hơn cả husky:(lúc mua cũng thắc mắc sao nó nhỏ quá nhưng vì bố mẹ nó đều to cao nên cố gắng chăm cũng ok^^hung0606 cũng mới mua cún à,up lên cho vui^^

yeuketoan89

Active Member
thank all ^^
@yeuketoan89: hề hề già bth,thi thoảng còn có 8x đời cuối gọi em cơ mà ;))cún alas của em đã khỏi chưa
thằng Tôm nhà e nó đỡ nhiều rồi a ạ, giờ chạy nhảy đc bt rùi nhưng ko chạy đc nhanh. hôm qua bị con Bông bé tí tuổi đầu nó cắn cổ vật xuống đất kêu oai oái mà ko đánh lại được.hjx

anhkoyeu85

A thấy giống alas này hiền và trầm.a đón về 2 ngày rồi mà vẫn còn ù lỳ lắm,cũng hơi hơi biết đi theo rồi nhug tốc độ thì siêu chậm:d còn lại toàn nằm cuộn lại gặm đồ chơi.chỉ dám nằm cách xa nhìn chị bim gào rú chứ chưa dám lại chơi cùng^^

XoanQuay

Member
A thấy giống alas này hiền và trầm.a đón về 2 ngày rồi mà vẫn còn ù lỳ lắm,cũng hơi hơi biết đi theo rồi nhug tốc độ thì siêu chậm:d còn lại toàn nằm cuộn lại gặm đồ chơi.chỉ dám nằm cách xa nhìn chị bim gào rú chứ chưa dám lại chơi cùng^^
alas hầu như cún nhỏ ko nghịch bằng husky, từ 5 tháng đến 10 tháng lại hiếu động hơn và nghịch hơn

Mrbon

Member
2 bé này xinh qá. bé samoy nhà mình cũng đc 3 tháng r nè. hnao cho giao lưu với nhé ^^:D