• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Biểu trưng của CLB những người nuôi chó Phú Quốc tại Hà Nội

nguyenducminh63

Active Member
Đây là 1 mẫu Logo của CLB những người nuôi chó Phú Quốc tại Hà Nội mà đã được 1 số anh em (trong đó có tôi) như bác Thắng (Tsmilanshoes) - Phá Chủ tịch, bác Thắng (Moon) - Phá Chủ tịch, bác Hoan1974 - Chuyên gia huấn luyện đều rất thích...và còn 1 số anh em khác ủng hộ biểu quyết chọn Logo này.

Các bác cứ vào đây cho biểu quyết cho nó nóng:D:D:D!

Lưu ý: Logo sẽ tiếp tục chỉnh sửa và sẽ được chốt trước buổi Off hôm 30-10-2011 tới và sẽ công bố tác giả của Thiết kế này luôn:).

sinhnh

Member
Lo go rất đẹp và có nội dung, có nét đặc trưng của HN.

Nhưng mầu đen và đỏ tương phản quá ko? thay nền màu đen bằng màu xanh hỏa bình hoặc xanh nước biển như màu của bầu trời và màu của biển Phú Quốc các bác thấy thế nào???? :):):):). Mà hình như chữ Hà Nội be bé, khiêm tốn nhỉ????:):):):)

Đây là 1 mẫu Logo của CLB những người nuôi chó Phú Quốc tại Hà Nội mà đã được 1 số anh em (trong đó có tôi) như bác Thắng (Tsmilanshoes) - Phá Chủ tịch, bác Thắng (Moon) - Phá Chủ tịch, bác Hoan1974 - Chuyên gia huấn luyện đều rất thích...và còn 1 số anh em khác ủng hộ biểu quyết chọn Logo này.

Các bác cứ vào đây cho biểu quyết cho nó nóng:D:D:D!

nguyenducminh63

Active Member
Cám ơn anh về ý kiến đóng góp!

Logo sẽ còn thay đổi nhưng theo em về bố cục và màu sắc sẽ không thay đổi nhiều lắm đâu ạnh Có chăng mình chỉ chỉnh cho đẹp hơn, nét hơn thôi.

Nhưng mầu đen và đỏ tương phản quá ko? thay nền màu đen bằng màu xanh hỏa bình hoặc xanh nước biển như màu của bầu trời và màu của biển Phú Quốc các bác thấy thế nào???? :):):):). Mà hình như chữ Hà Nội be bé, khiêm tốn nhỉ????:):):):)

Về bố cục quá tốt và có ý nghĩa ....
Tuy nhiên nếu thay đổi màu của chữ :" HÀ NỘI " thành màu đỏ, thì anh nghĩ sẽ nhấn mạnh hơn ...

nguyenducminh63

Active Member
Cái này báo cáo bác là mình sẽ lấy ý kiến và chỉnh sửa thật hợp lý. Cố gắng sẽ xong biểu trưng này để còn in ấn và gắn cho anh em trong lần Off tới.

Tuy nhiên nếu thay đổi màu của chữ :" HÀ NỘI " thành màu đỏ, thì anh nghĩ sẽ nhấn mạnh hơn ...

sinhnh

Member
Nền đen chữ trắng, chữ trắng nền đen là ko nên....:(:(:(

Cái này báo cáo bác là mình sẽ lấy ý kiến và chỉnh sửa thật hợp lý. Cố gắng sẽ xong biểu trưng này để còn in ấn và gắn cho anh em trong lần Off tới.

bưởi

Member
Hay lắm bạn .
... Có một chút ý góp về phong thủy .
Nước ta dùng biểu tưỡng sao làm biểu kỳ .Khơỉ thủy , cờ sao được ngươì vẽ ấn định là Qui Linh Kỳ để thay thế cho Long Tinh Kỳ (cờ hoàng đế ). Bạn nhìn kỹ những lá cờ tiến đánh trận Điện Biên sẽ thấy một số ẩn dụ linh thiêng khó giải thích . Khi kỳ phần phật trong gío , bóng dáng Kim Qui biến ảo khôn lường.
Hà nội có truyền thuyết Rùa Dâng Gươm/ Hoàn Kiếm .
Cổ Loa Thành vơí sự tích Kim Qui (mà sẽ còn rất nhiều tranh cãi vơí nhân vật xây dựng Loa Thành Cao Lỗ , một kyù nhân Phong THủy của thơì An Dương Vương ...) Nên việc dùng biểu tưọng cờ Kim Qui của thơì Điện Biên là một ý niệm rất cần các anh chị em suy nghĩ .
Cờ dạng sao , tự nhiên đã giảm công năng linh thiêng huyền bí của Phong Thủy . Nhất là ngay đất Hà nội vơí các hồ mang rất nhiều đặc điểm quí hiển của Phong Thủy .Mong các ace lưu tâm .

tran van hoan

Active Member
Hay lắm bạn .
... Có một chút ý góp về phong thủy .
Nước ta dùng biểu tưỡng sao làm biểu kỳ .Khơỉ thủy , cờ sao được ngươì vẽ ấn định là Qui Linh Kỳ để thay thế cho Long Tinh Kỳ (cờ hoàng đế ). Bạn nhìn kỹ những lá cờ tiến đánh trận Điện Biên sẽ thấy một số ẩn dụ linh thiêng khó giải thích . Khi kỳ phần phật trong gío , bóng dáng Kim Qui biến ảo khôn lường.
Hà nội có truyền thuyết Rùa Dâng Gươm/ Hoàn Kiếm .
Cổ Loa Thành vơí sự tích Kim Qui (mà sẽ còn rất nhiều tranh cãi vơí nhân vật xây dựng Loa Thành Cao Lỗ , một kyù nhân Phong THủy của thơì An Dương Vương ...) Nên việc dùng biểu tưọng cờ Kim Qui của thơì Điện Biên là một ý niệm rất cần các anh chị em suy nghĩ .
Cờ dạng sao , tự nhiên đã làm tan biến sự linh thiêng của huyền bí của Phong Thủy . Nhất là ngay đất Hà nội vơí các hồ mang rất nhiều đặc điểm quí hiển của Phong Thủy .Mong các ace lưu tâm .

Anh à theo em thì Logo này nó thể hiện rất rõ Là NGƯỜI HÀ NỘI CHƠI CHÓ PHÚ QUỐC CỦA VIỆT NAM . ( vấn đề này em đã nói rất rõ bên dogsinvietnam )

Tuy nhiên xét về góc độ Phong Thủy anh góp ý rõ cho tụi em được biết ạ .

Với ý kiến của chú Sinh và anh Bưởi :

Nếu mình dùng màu nền trong vòng tròn : thay vì màu ĐEN thì chuyển sang màu xanh nước Biển có được không ??? vì màu xanh nước Biển gợi nhớ về nguồn gốc Đảo PQ ...HN cũng lắm Sông ,Hồ ...

bưởi

Member
Anh à theo em thì Logo này nó thể hiện rất rõ Là NGƯỜI HÀ NỘI CHƠI CHÓ PHÚ QUỐC CỦA VIỆT NAM . ( vấn đề này em đã nói rất rõ bên dogsinvietnam )

Tuy nhiên xét về góc độ Phong Thủy anh góp ý rõ cho tụi em được biết ạ .
http://www.youtube.com/watch?v=CuiXIWOMDAQ&feature=related
*
http://www.youtube.com/watch?v=Q96CzOy-w8c&feature=related
*
http://www.youtube.com/watch?v=RbGZ-PkRIEA&feature=related

lampa

Member
mình cũng đồng quan điểm với bác sinhnh về bố cục của lô gô thế là tạm ổn chữ hà nội thì phải cho to rõ hơn 1 chút .còn nền thì nên để màu xanh nước biển trông sáng và đẹp hơn

LangViet

Chó thuộc dương, ngôi sao năm cánh lại là Thái Âm khắc nhau rồi. Tôi thấy đã có biểu tượng Văn Miếu nổi tiếng, ngay bây giờ người nước ngoài cũng nhận ra ngay nên không nhất thiết phải có sao vàng năm cánh trên logo của CLB. Như đã nói là thấy Văn Miếu người ta (cả VN và nước ngoài) đều biết ngay Hanoi, Vietnam. Vậy theo tôi nghĩ chữ Hà Nội nên đưa về dòng chữ bên dưới để thể hiện đầy đủ tên của CLB " Câu Lạc Bộ Chó Phú Quốc Hà Nội" có phải đẹp hơn không? Hơn nữa , khi thấy cả một nền đỏ bao phủ tất cả thế kia, các bạn có thấy trông hơi có cảm giác bất ổn không?
Vài lời đóng góp, chúc các bạn thành công!>:D<

nguyenducminh63

Active Member
Em tiếp thu ý kiến đóng góp của các bác.

Chữ Hà Nội nằm trong khoảng trắng của Khuê Văn Các thì anh định viết to ntn, em chưa hiểu?

Còn màu sắc anh nói nó tang tóc thì để em ví dụ nhé:

Em cũng đang đợi Logo bác nhờ mấy đồng chí khác làm để cho mình thêm ý tưởng so sánh, anh thử thay đổi màu mè rồi post lên xem sao?>:D<

Với ý kiến của chú Sinh và anh Bưởi :

Nếu mình dùng màu nền trong vòng tròn : thay vì màu ĐEN thì chuyển sang màu xanh nước Biển có được không ??? vì màu xanh nước Biển gợi nhớ về nguồn gốc Đảo PQ ...HN cũng lắm Sông ,Hồ ...

khuyen_mo

Active Member
Chó thuộc dương, ngôi sao năm cánh lại là Thái Âm khắc nhau rồi. Tôi thấy đã có biểu tượng Văn Miếu nổi tiếng, ngay bây giờ người nước ngoài cũng nhận ra ngay nên không nhất thiết phải có sao vàng năm cánh trên logo của CLB. Như đã nói là thấy Văn Miếu người ta (cả VN và nước ngoài) đều biết ngay Hanoi, Vietnam. Vậy theo tôi nghĩ chữ Hà Nội nên đưa về dòng chữ bên dưới để thể hiện đầy đủ tên của CLB " Câu Lạc Bộ Chó Phú Quốc Hà Nội" có phải đẹp hơn không? Hơn nữa , khi thấy cả một nền đỏ bao phủ tất cả thế kia, các bạn có thấy trông hơi có cảm giác bất ổn không?
Vài lời đóng góp, chúc các bạn thành công!>:D<
Đồng quan điểm và nhất trí theo ý kiến của bạn!Ban tổ chức nên để ý lời đóng góp này!

billadin

Member
Đề nghị " cha đẻ " của tác phẩm có ý kiến bảo vệ thành quả của mình . Bàn bạc , góp ý kiến xây dựng là rất đương nhiên , là quyền lợi của mọi thành viên . Nhưng tôi thiết nghĩ cái gì chúng ta biết và hiểu 1 cách thấu đáo thì hãy nói kẻo lại thành " nói như đúng rồi " thì chả đi đến đâu cả. Trong quá trình thiết kế logo đã có rất nhiều ý kiến đóng góp của những người có kiến thức về lĩnh vực này chứ k phải là " tùy hứng qua cầu " đâu các bác ạ .
Ở đây Theo tôi biết thì về mặt bố cục , mảng mầu đều đc dựa trên cơ sở nguyên tắc cụ thể chứ k phạm luật gì đâu ..

LangViet

Một chút ý tưởng (đây là ý tưởng thôi đấy nhé) tặng tác giả. Tôi không biết và hiểu thấu đáo, cũng chả dựa trên nguyên tắc hay luật lệ gì cả, cứ hồn nhiên theo cảm xúc của mình thôi.

Anh Thắng ơi! hôm trước anh đưa cho em logo đã thay đổi chưa nhỉ? em để ở nhà nên không nhớ.