• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Biểu hiện khi chó có thai

vht91

Cho mình hỏi các biểu hiện của chó có thai như: biếng ăn, mệt mỏi, ngủ nhiều... khoảng bao lâu sau ngày phối giống sẽ có?
Chó phối giống tuần đầu tiên có biểu hiện gì không?

Amateur_

Member
Tùy thuộc từng con chó . Như con nhà mình ngay sau phối trong tuần đầu nó đã bỏ ăn vài ngày . nằm nhiều . tất cả những món nó thíc ăn nó đều k ăn . sau đó nó lại ăn uống bt nhưng trầm tính hơn khá rõ rệt , nó ko sủa loạn lên , ko nhảy chồm chồm nữa . Đó là những gì mình biết .

thân !

vht91

Tùy thuộc từng con chó . Như con nhà mình ngay sau phối trong tuần đầu nó đã bỏ ăn vài ngày . nằm nhiều . tất cả những món nó thíc ăn nó đều k ăn . sau đó nó lại ăn uống bt nhưng trầm tính hơn khá rõ rệt , nó ko sủa loạn lên , ko nhảy chồm chồm nữa . Đó là những gì mình biết .

thân !
chó mình mới phối về hôm sau là bị ói, mà đúng 1 lần rồi thôi, mấy hôm nay thấy nó cứ nằm quài, vẻ mệt mỏi lắm, ko biết có phải đậu thai rồi ko.

hunghoa

Member
Bé bông nhà mình sau hôm cho đi phối đón về cũng có biểu hiện trầm tính,sợ sệt,ăn ít,những món trước đây bé rất thích nhưng ăn cũng ít như kiểu ko muốn ăn..chỉ khi nào mình đút cho thì ăn thêm mặc dù bt bé nhà mình ăn rất khỏe đến nỗi mình ko dám cho ăn nhiều,rồi ít chơi đùa hơn trước.Mình lo quá chẳng biết vì sao...Hay tại trong giai đoạn bầu bí nên như thế.Bạn nào co kinh nghiệm thì chỉ cho mình với vì đây là lần đầu bé nhà mình mang bầu...Cảm ơn các bạn!!!!!!!!!

tweenies

con fox nhà mình mới cho đi lấy giống hôm thứ 5 tuần trước, phối 3 lần vào thứ 5, thứ 7 và thứ 2. Hôm qua là thứ 5 mình mới mang nó về, k biết phải tính ngày từ hôm nào nữa? Mà mình thấy chỗ đó của nó thâm lại, như vậy là sao hả các bạn? Tư vấn cho mình với. mà thấy nó vẫn khỏe mạnh, giỡn với mình ghê lắm, k thấy biểu hiện mệt mỏi như các bạn ở trên đây. Hay là nó k đậu thai? Lần lấy giống trước cũng k đậu rồi nên lần này mình rất hi vọng :(

ken_ld

Member
theo kinh nghiệm của m thì nhìn hoa của con cái .nếu vẫn tươi như ngày mới lấy giống thì khả năng đậu là cao.hoa mềm và nhìn cảm thấy mọng là ok.còn nếu nhìn về mặt ăn uống vs nghịch ngợm thì k đc chuẩn lắm.vì mỗi con lại có 1 cơ địa kác nhau.

Good Luck

Vietpet sponsor
chó mình mới phối về hôm sau là bị ói, mà đúng 1 lần rồi thôi, mấy hôm nay thấy nó cứ nằm quài, vẻ mệt mỏi lắm, ko biết có phải đậu thai rồi ko.
Hôm sau về đã bị ói chắc 99% là có thai rồi.

Chó mình phôi về cũng ói - Nhưng rất khỏe manh - cho ăn thức ăn nước như sữa hoặc kem dinh dưỡng thì không ói - Hy vọng