• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bell - Cu Lab?????

Bell

chú này bây giờ đã 17 tháng rồi, đẹp trai hết sẩy luôn, đầu như quả dừa , mõm như ống bơ sữa bò, da thịt chắc nịch .............Dog Eye

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chú này là a e với em Lab nhà anh Bubba phải ko ạ ???? Nhìn mà mê mất :)

Thủydx

Member
Con này công nhận có quả đầu thủ hiếm thấy. Mặt mũi, thần thái cũng ngon. Mà phải giải toả thì tiếc quá bác Cường ơi. Em có cái tật nhìn chó đẹp là lòng tham lại nổi lên:D. Khổ cái nhà không nuôi được nhiều. Em mà còn ở quê chắc đã có trại chó cũng khá :D:)) Cái gì chứ, Rot, PQ, Nam Phi, Lab, Dalmatian .... có mà đầy đủ:D

Mr Lab

Member
Con này công nhận có quả đầu thủ hiếm thấy. Mặt mũi, thần thái cũng ngon. Mà phải giải toả thì tiếc quá bác Cường ơi. Em có cái tật nhìn chó đẹp là lòng tham lại nổi lên:D. Khổ cái nhà không nuôi được nhiều. Em mà còn ở quê chắc đã có trại chó cũng khá :D:)) Cái gì chứ, Rot, PQ, Nam Phi, Lab, Dalmatian .... có mà đầy đủ:D
Ủa sao lại giải toả là sao bác? Tôi nghe cứ như là sắp được mua em này về nuôi cho sướng. Phải công nhận bác Cường này lắm lab tuyệt thật.
to Thuỷdx: Bác chỉ được cái nói đúng, ai nhìn mà chả thèm đứt lưỡi

Thủydx

Member
Ku Bell này là của bạn bác Cường anhthe98. Do nhà ở Hào Nam bị giải toả, nên phải thanh lý cháu nó. Ông Cường cũng như mình, vợ cho nuôi duy nhấy 1 con:D, nhìn thì thèm nhưng không biết làm sao. Đang rao bán giúp ông bạn bên mục mua bán đó. Hic, tiếc hùi hụi:(

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em là chủ hiện nay của BELL,giờ BELL đã làm cha rồi,đàn con sinh lần đầu tiên ở Đà nẵng.Lab mẹ anima của chị andrew (người úc) sinh được 9 Lab baby.Xin post ảnh các em lên cho ACE cùng xem.
Đầu tiên là chị andrew,chủ của Lab mẹ và đàn con

Cả đàn vui chơiđủ cả 3 màu...

Kulptc1

Member
Hic,minh thích con màu vàng kem kia mà ở xa quá.nhìn thích thật đấy.có đủ cả 3 màu hả bạn?

Mr Lab

Member
Xin chúc mừng nhé, lâu quá không được nhìn thấy ảnh cu Bell. Nếu được bạn up lại ảnh cu Bell cho mình đỡ nhớ em nó nhé Thanks

nguyenmaiphuquy

Active Member
Lí do thì nhiều nhưng không có lí do nào từ BELL cả.Sức khoẻ,ngoại hình....v.v.... tất cả đều đang ở giai đoạn phát triển tốt nhất.Nếu gặp chủ mới thương yêu thì mình chuyển không thì cũng cố gắng khắc phục để tiếp tục được chăm sóc nó.Phần rao bán mình cũng đóng TOPIC rồi.

Mấy em chó con của cô Andrew xinh quá.. dễ thương ghê. Mình cũng ở Đà Nẵng nè, muốn được nhìn thấy tụi nó quá, mà không biết phải làm sao hic..hic...

thế thì vui quá, mình cũng đang nuôi 1 em Lab đực đó hihi... Nhưng nhìn mấy em chó của cô Andrew dễ thương quá ,nên vẫn thấy nghiền hihihi..

nguyenmaiphuquy

Active Member
Video clip cả nhà đi tập thể dục buổi sáng...Bell đi sát cạnh chủ,leo lên ghế,thực hiện ngồi và nằm ngay trên ghế,nhảy qua lưng thành ghế,thực hiện động tác chào và cuối cùng là chạy cùng chủ (Cách đây 1 tuần dắt đi dạo còn lôi kéo cả chủ chạy theo,bất trị,giờ đã tập được đi điềm tĩnh bên cạnh không lôi kéo chủ...)
Động tác chào cũng nhuần nhuyễn lắm rồi,có thể giữ yên rất lâu...
http://www.youtube.com/watch?v=omdrJ-m30n8
http://www.youtube.com/watch?v=RXj9mn75bko
Cám ơn ACE đã xem clip...Mong sẽ thực hiện được nhiều trò hơn nữa để ACE cùng tham khảo và góp ý...

Video clip cả nhà đi tập thể dục buổi sáng...Bell đi sát cạnh chủ,leo lên ghế,thực hiện ngồi và nằm ngay trên ghế,nhảy qua lưng thành ghế,thực hiện động tác chào và cuối cùng là chạy cùng chủ (Cách đây 1 tuần dắt đi dạo còn lôi kéo cả chủ chạy theo,bất trị,giờ đã tập được đi điềm tĩnh bên cạnh không lôi kéo chủ...)
Động tác chào cũng nhuần nhuyễn lắm rồi,có thể giữ yên rất lâu...
http://www.youtube.com/watch?v=omdrJ-m30n8
http://www.youtube.com/watch?v=RXj9mn75bko
Cám ơn ACE đã xem clip...Mong sẽ thực hiện được nhiều trò hơn nữa để ACE cùng tham khảo và góp ý...
Bell ngoan và đáng yêu quá. Dạy Bell ngoan như thế mất bao lâu vậy bạn?

nguyenmaiphuquy

Active Member
Trước giờ mình rất vất vả vì cái tật dắt đi dạo là nó lôi kéo,rất mệt và phiền toái,mình còn lập cả TOPIC để ACE góp ý cách trị tật này của nó,nhận được rất nhiều ý kiến và mình thử áp dụng.Giờ đã thành công 80%,nó không lôi kéo chủ nữa,đi điềm tĩnh chậm rãi sát chân,chủ dừng thì cún cũng dừng,chủ chạy thì cún chạy.Ngoài ra trong khi chơi mình còn khám phá thêm nhiều khả năng và sở trường khác của nó để phát huy dạy dỗ cho thuần thục hơn.Cám ơn NGUYEN HONG nha.