• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bean tìm lại anh em......

Lao_hac_80

Member
Chào toàn thể anh em Vietpet cùng anh em đam mê pitbull.
Mình là thành viên mới trên diễn đàn và cún cưng đầu tiên mình lựa chọn là 1 nhóc Pit. Mình xin lập Topic này để nhóc nhà mình tìm lại được anh em của nhóc đang lưu lạc bốn phương. Và cũng từ Topic này mong được giao lưu chia sẻ cùng các chủ cún về kinh nghiệm và cập nhật hình ảnh các bé thường xuyên hơn để các bé có 1 sức khỏe tốt nhất.
Cũng qua topic này thay mặt các chủ cún gửi lời cám ơn chân thành tới trại Pit Việt - Trung đã để cho anh em những chú cún khỏe mạnh và giá cả hợp lý để thỏa mãn niềm đam mê.
Đàn cún trại Việt Trung có mẹ là Xuka và bố là Bill sinh ngày 10/07/2012.có 7 anh chị em.
Vậy ai đang chăm sóc bé của đàn này thì tham gia topic này nhé.
Và cũng mong các lão làng đi qua cho 1 em xin một lời khuyên để các bé có hướng đi và sự phát triển tốt nhất.Cám ơn và mong......

Xin lỗi bác Khánh nhé. Cho em mượn mấy tấm hình này.

Lao_hac_80

Member
Bé nhà mình :
Tên : Bean
Hộ khẩu mới: Hải Phòng
Ngày tuổi : 50
Trọng lượng: 4,5kg

bé là cá thể duy nhất mõm đen mũi đen trong đàn.
Các cao thủ đánh giá giùm và cho em xin lời khuyên về dinh dưỡng và phương pháp huấn luyện. tks.....

my_lucky

Active Member
Chúc mừng bác đã được sở hữu một nhóc Pitbull mạnh khỏe như ý muốn......!
Mong bác có thể bớt chút thời gian ngồi " rình " để chụp thêm nhiều ảnh lúc cháu nó đang đứng, đi lại chạy nhảy....và có thêm clip lúc cháu nó nghịch thì càng tốt để các anh em tiện theo dõi và ngắm nhìn cháu nó nhé....:D

Konica.dog

Member
Cảm ơn Lao_hac_80 đã dành những lời khen tặng đến trại Pit Việt - Trung. Để đáp lại tình cảm này anh sẽ giúp em một tay vận động những chủ cún trong đàn Suka 1 này tham gia trong topic của em và chuẩn bị họp lại CLB Pitbull Đất Cảng 8->

Lao_hac_80

Member
Up ảnh tiếp Mr:Bean đang nghịch nhờ cao thủ đánh giá giúp em.

-Tăng trọng bình quân 115g/ngày có ổn không các bác?
-Có vẻ em này tai hơi to và cụp quá?
Tksssssssssssss.............

my_lucky

Active Member
Theo ý kiến cá nhân của mình thì mình thích cổ, đầu mặt và hộp mõm của bé này, ảnh đầu nhìn nó đang tập trung vào cái gì đó thể hiện thần thái rất vững vàng....mong bác chủ thớt cố gắng chộp thêm nhiều ảnh của cháu nó hơn nữa....
Về vấn đề tăng trọng, tùy từng cá thể sẽ có mức tăng trọng khác nhau, nhưng theo em thì pitbull nhỏ cần được vận động nhiều hơn là quá quan tâm đến khẩu phần ăn, cứ cho vận động và ngủ nghỉ điều độ thì nó ăn được bao nhiêu cứ cho nó ăn bác ạ,miễn là đừng để nó béo quá.Vừa rồi em bận không có thời gian cho chó con vận động, cơ thể chó con sức đề kháng kém ngay, cho ăn với chỉ trong chuồng, chỉ có 2 cơn mua to và bão là chó nhà em đã ho một loạt, tiêu chảy và sập chân nhanh chóng....haizzzzzzzzzzz:((

hungtam307

chưa chụp được ảnh mới nên mình up tạm ảnh hôm bé đầy tháng.
bé nhà mình tên Beo, giới tính cái,

HaLiDKNY

Member
Theo mình biết Pit bull nhỏ đa số tai đều cụp mà bạn sau này tầm 3 tháng trở lên thì tai nó bắt đầu dựng ,Mình lại thích pit bull tai cụp ! Chúc cún phát triển khỏe mạnh đầy đủ :)

kubikubi

Member
Nhìn ảnh lúc chăm chú nhìn là kết rồi, hứa hẹn là 1 tài năng trong nay mai thôi, mình cũng rất khoái mầu vàng mõm đen như em Bean của bạn, chúc bạn chăm chó khỏe, và nhớ cho nó vận động hàng ngày nhé! Thêm ít ảnh em nó nhá bác chủ topic<:p

Lao_hac_80

Member
cám ơn các bác đã động viên thằng em non trẻ.em cũng mới nuôi nên cũng không biết thế nào là chuẩn.Còn thằng Bean em có lịch hoạt động và dinh dưỡng như sau, các bác xem xét và cho em xin lời khuyên nhé.
*Dinh dưỡng:
-ngày 3 bữa cơm trộn trứng hay thịt nạc chín thêm 1 chút rau và nước canh luộc rau.
-3 ly sữa bà bầu (của người) sau bữa ăn chính. trước khi đi ngủ thêm 1 gói canxi của em bé
*Vận động:
-khi nắng ráo cho vận động 24/24, mưa gió bé bị xích
-ngày 2 lần đi xe máy 4km.(đứng ở yên xe 2 chân trước đặt lên đồng hồ km)
*mỗi tội bé chỉ thích ngủ ngày và cắn phá về đêm.
*tập cắn cũng vào nửa đêm nên rất mệt.
chỉ thích bé đòi lên xe máy:rất hào hứng và thêm cắn gốc cây. 5 ngày về mà bóc hết vỏ cây cảnh.vợ mắng te tua.....hix...hix.....
các bác cho thằng em lời khuyên nhé
mong........tks,........

my_lucky

Active Member
Có ảnh một nhóc cái 8 tháng tuổi nuôi theo chế độ gần giống với cách của bạn đang nuôi đến 80% đây này, chỉ khác là không cho chạy theo xe máy mà chỉ dắt bộ và cho chạy đùa tự do, thức ăn thì thêm mỗi Phomai và cổ gà xay gan thôi bạn ơi.....

Lao_hac_80

Member
bé này nhìn đẹp thật.Theo mình thấy thì em cái này rất đẹp, khung gọng phát triển tốt mà.vì là cái nên cơ bắp vậy là rất ổn mà.có lẽ về vấn đề dinh dưỡng mình đang đi đúng hướng.Chỉ mỗi tội trại mình chăn nuôi nhiều gia cầm và thủy cầm nên sẽ không được cho bé ăn thịt sống nếu không bé sẽ tiêu diệt hết nguồn kinh tế của mình mất.hjhj...cám ơn bác đã chỉ giáo.

Lao_hac_80

Member
cám ơn các bác đã có nhời động viên và quan tâm tới em.mong các bác chỉ giáo thêm cho.
@:kubikubi- bác huấn luyện Papai đỉnh lắm.em rất ngưỡng mộ nhóc này nhà anh.anh chia sẻ cho em chút kinh nghiệm về phương pháp huấn luyện nhé.
giai đoạn này có thể cho bé học những cái gì?cái gì trước và cái gì sau?em muốn nhưng đang rất phân vân nên làm gì với bé ở tuổi này.tks và mong......

Lao_hac_80

Member
Các bác ở hải phòng cho em hỏi:em ở quận kiến an thì có thể tiêm phòng cho cún của mình ở nơi nào gần nhất.tksssssssss

kubikubi

Member
cám ơn các bác đã có nhời động viên và quan tâm tới em.mong các bác chỉ giáo thêm cho.
@:kubikubi- bác huấn luyện Papai đỉnh lắm.em rất ngưỡng mộ nhóc này nhà anh.anh chia sẻ cho em chút kinh nghiệm về phương pháp huấn luyện nhé.
giai đoạn này có thể cho bé học những cái gì?cái gì trước và cái gì sau?em muốn nhưng đang rất phân vân nên làm gì với bé ở tuổi này.tks và mong......
Cám ơn bạn đã có lời khen, mình thì giai đoạn này thường cho chơi đùa và cho tập cắn rẻ và dây. Nhưng khi cắn thì mình cổ vũ vuốt ve nó lúc đang cắn sẽ làm con chó phấn khích hơn và coi như là khen thưởng nó. Sau dần thì cho hơi cao 1 chút để nó phải với sẽ làm nó càng hưng phấn, nhưng nhớ khi nó cắn phải khen và vuốt ve nó nhé! Cách tập của mình chỉ đơn giản vậy thôi :-ss. Bạn cố gắng tập cho e nó nhé, thi thoảng post ít hình cho anh em xem nó phát triển the nào nha.

Konica.dog

Member
Up ảnh tiếp Mr:Bean đang nghịch nhờ cao thủ đánh giá giúp em.

-Tăng trọng bình quân 115g/ngày có ổn không các bác?
-Có vẻ em này tai hơi to và cụp quá?
Tksssssssssssss.............
Anh em của cháu nó đây. Cún này của đồng chí CA hình sự nuôi. Chế độ nuôi rất phù hợp. Các anh em đánh giá :x

Lao_hac_80

Member
thằng bé này bụng thon nhỉ.thằng Bean nhà em sao bụng càng ngày càng to vậy?hay là mập quá chăng????????????????????????