• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bean đang ốm mà không biết lí do làm sao ???

mrailen

Member
từ sáng đến giờ ăn vào lại nôn ra,kiểm tra phân thấy bình thường,sờ vào người thấy nóng hơn bình thường,chủ về không ra đón nằm 1 chỗ,chả thèm đùa với ai,
nó ăn như thụi thế,bây giờ nằm 1 chỗ.thương nó quá
ai biết như thế là như thế nào k ??? cho uông TIPPY rồi vì nghi bị cảm mà chả thấy bệnh chuyển biến gì cả

tốt nhất anh cho nó đến khám bác sĩ thú y ( bên trường trinh cũng tốt cũng rẻ ở công ty hanvet đó ) dể có kết quả chính xác !

mrailen

Member
sau 1 đêm với giấc ngủ chập chờn vì phải trông nó,thân nhiệt của BEAN bây giờ đã hạ,chắc nó bị ốm do thời tiết thay đổi.cu cậu đã ăn lại bữa mặc dù vẫn còn uể oải.
chưa tìm hiểu dc nguyên nhân tại sao mà bị vậy nhưng cũng tạm yên tâm vì đã ăn uống dc

hanhpp

Member
Chó nhà e nuôi trong nhà trông sạch sẽ đáng yêu nhỉ. Con Lab nhà a nuôi cung x trong nhà nhưng ỏ tầng 1 cùng với xe cộ giày dép nên bẩn quá, mà nó cứ lăn lê bò toài ra sàn nhà, lông bẩn lắm, nhưng trộm vía ko thấy bị ghẻ. Ngày nào cũng đòi tắm, nhúng cả người vào xô nước. Hôm nào cho chúng nó giao lưu tý đi e? Đợi off thì ko biết đến khi nào.

huhu!nhìn mặt em nó buồn quá, thế nó bây giờ có ăn uống bình thường không bác,theo em thì bác nên đưa em nó đi BS đi,

kawaii

Member
Mình nghi nó bị viêm phổi quá , tai chó con của mình khi bị viêm phổi nó cũng nằm yên khong có ra chào chủ khi chủ về

mrailen

Member
Chó nhà e nuôi trong nhà trông sạch sẽ đáng yêu nhỉ. Con Lab nhà a nuôi cung x trong nhà nhưng ỏ tầng 1 cùng với xe cộ giày dép nên bẩn quá, mà nó cứ lăn lê bò toài ra sàn nhà, lông bẩn lắm, nhưng trộm vía ko thấy bị ghẻ. Ngày nào cũng đòi tắm, nhúng cả người vào xô nước. Hôm nào cho chúng nó giao lưu tý đi e? Đợi off thì ko biết đến khi nào.
Bean nhà em đang có chế độ cách ly vì đang bị Viêm da thể nhẹ chỉ sợ lây xang cún nhà anh,bây giờ e toàn phải mua Chè xanh + mướp đắng+ bồ kết tạo thành hỗn hợp vùa để hạ nhiệt vừa để làm sạch da
anh mua cho nó thêm Bogannic làm mát gan,uông thêm C,nó nóng nên mới dùng nc làm hạ hoả đấy mà.
Chờ off đi anh,để e vỗ béo nó lại đã,hôm nay nó tròn 6 tháng nên cân thử

:D 28kg cả bì,trừ bì 3kg nó đã dạt trọng lượng 25kg (đang ốm mà :)) )

^:)^ ^:)^

Manonero

Member
Có phải do đang ốm mà cu cậu ngoan thế này không, vừa ngồi im cho chụp ảnh, lại còn ngồi im trên cái cân nữa???Bình thường mà hình dung thằng này ngồi im thì khó lắm..như kiểu hình dung mình ngồi lái Audi Q7 nó như thế nào ấy!

He he he...chúc cu cậu khỏi ốm nhé

mrailen

Member
Có phải do đang ốm mà cu cậu ngoan thế này không, vừa ngồi im cho chụp ảnh, lại còn ngồi im trên cái cân nữa???Bình thường mà hình dung thằng này ngồi im thì khó lắm..như kiểu hình dung mình ngồi lái Audi Q7 nó như thế nào ấy!

He he he...chúc cu cậu khỏi ốm nhé
vừa gọi BSỹ khám cho cu cậu xong,sáng nay nó nôn nhiều quá,toàn chất dịch vàng vàng.Bsỹ bảo bị bệnh về tiêu hoá do ăn nhiều hoặc khó tiêu hoá nên bị.truyền nước tiêm thuốc rồi
mà anh k biết e khổ thế nào khi nó truyền nước đâu !!! a cứ tưởng tương đi :thingking: :thingking:

hanhpp

Member
Thanks e. Cún nhà e lớn nhanh thật đấy, ngày e cho ăn 3 bữa à? mỗi bữa có khi 1 chậu cơm ấy nhỉ? Tốn kém phết đấy. Con Lab nhà a nhỏ hơn, chắc chỉ 20kg thôi, hàng ngày a dắt nó đi chạy mình ngồi xe máy đi kèm, nên người nó cũng thon nhỏ, bụng ko to lắm. Lúc đầu cũng sợ ghẻ vì lông nó dài, nhưng trộm vía chưa thấy gì.

mrailen

Member
ac ac ..,nó ăn nhiều quá nên lăn ra ốm đấy chứ
mà con Bean e chưa dám cho chạy mà anh đã...,nghe nói cho chó con chạy sớm quá bị hỏng thận đấy nên e chỉ dắt nó đi dạo thôi ( mà nó dắt e thì đúng hơn )

Manonero

Member
Chó quá nhỏ khi cho chạy theo xe máy sẽ rất nguy hiểm. Thứ nhất là suy thận, thứ 2 là sức khoẻ không đảm bảo. Cứ tưởng tượng chó vài tháng tuổi như 1 đứa bé, vậy mà mọi người bắt nó tập thể hình xem.

Chí nguy chí nguy...

Mrailen update tình hình bean cho mọi người biết nhé

Mr Lab

Member
Theo ý kiến tôi thì chỉ nên đi bộ với lab khi ở trong những tháng tuổi, ngoài 1 năm hãy tập thể hình ( tuy nhiên cũng tuỳ thể trạng từng con, có con khoẻ thì có thể cho chạy từ 10 tháng tuổi ) nên đi bộ để tránh ép chó quá sẽ gây ra các bệnh về cơ và khớp khi chưa thể chịu đựng được với thể lực còn non, xương khớp còn mềm mà phải chạy theo 1 cái xe máy. Đây là kinh nghiệm xương máu của tôi đấy, vài đóng góp cùng các bạn

mrailen

Member
sau 3 ngày sử dụng kim tiêm xi lanh,bean đã hồi phục ( khoảng 80% so với trc khi ốm ),bây giờ đến giai đoạn vỗ béo và giáo dục lại (vì ốm ai cũng chiều nên toàn tè ra nhà,may mà khoản kia... may mà vào đúng chỗ không thì ^:)^ )
chuẩn bị tinh thần đi off thôi :)) :-bd :D :day dreaming:

b4m4_b0y

Member
he he !!! Chúc mừng bạn nhá , em Bean khỏi rồi nên chuẩn bị vỗ béo và tập luyện có chế độ . Đến ngày off thao hồ mà vùng vẫy tung tăng bay nhẩy !!! :p