• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Beagle - Happy birthday

Tuy phong

Member
Anh nhớ phần em con đẹp nhất đàn đấy. Em chuẩn bị hết mọi thứ tốt nhất để đón chó con về rồi. Háo hức quá.
Anh sẽ update hình ảnh cho em sớm !
Chúng nó bây giờ béo ú béo tròn dễ thương lắm .
Khoảng 3 tuần nữa em thu xếp vào chọn là hay nhất !
Điều mà mọi người nuôi 1 con chó con lo lắng và mất thời gian nhất là chuyện đi WC không kiềm chế được của chúng =)) mong em sớm có chuẩn bị tốt về tâm lý và công cụ.

Thanks

Tuy phong

Member
Sau gần 3 tháng tập luyện ráo riết chuẩn bị, BC's Agelong Beauty đã quay lại Bangkok vào ngày 06/05/2012 để kịp tham gia Bangkok FCI Championship Dog Show lần 1, 2 và Beagle Specialty Championship Dog Show vào 11, 12 và 13/05/3012.

Trước khi tham gia các dog show này BC's Agelong Beauty còn thiếu 1 CC và 10 điểm nữa để hoàn thành danh hiệu Thailand Champion

>:D<

thanhloc

Member
sau gần 3 tháng tập luyện ráo riết chuẩn bị, bc's agelong beauty đã quay lại bangkok vào ngày 06/05/2012 để kịp tham gia bangkok fci championship dog show lần 1, 2 và beagle specialty championship dog show vào 11, 12 và 13/05/3012.

Trước khi tham gia các dog show này bc's agelong beauty còn thiếu 1 cc và 10 điểm nữa để hoàn thành danh hiệu thailand champion

>:d<
qua chó và hande đi luôn hả anh. Khi vinh quy về làng chon cho em hậu duệ nghe anh

Tuy phong

Member
qua chó và hande đi luôn hả anh. Khi vinh quy về làng chon cho em hậu duệ nghe anh
Hihi, handler qua ăn trưa ở BKK rồi về ngay ! Hẹn dịp sau tái ngộ. <:p

Hậu duệ đã có sẵn, không cần phải đợi >:D<

Tuy phong

Member
Theo tin mới nhận từ Bangkok, ngay trong show FCI đầu tiên trong ngày 11/05/2012, BC's Agelong Beauty đã đạt thêm 1 CC nữa và hoàn tất danh hiệu Thailand Champion.

Như vậy BC's Agelong Beauty là con chó đầu tiên do người Việt nam nhân giống đạt được danh hiệu Thailand Champion.

Hơn thế nữa, trong Beagle Speciality Championship Show chiều ngày 11/05/2012, BC's Agelong Beauty đã đạt được giải Best Juinior và Reserve Best In Specilaty Show. Đây là một kết quả vượt ngoài sự mong đợi của BC's Kennel.

Cám ơn Breeder/Owner/Handler Kob Siwasen (OR Kennel) đã nhiệt tình hỗ trợ.
Cám ơn các Giám khảo: Mrs Jacqueline Rusby (Canada), Mrs. Elena Yerusalimskaya và Mr. Eugene Yerusalimskaya (Russia)

Tổng kết qua 3 show: 2 CC Bitch, 1 Reserve CC Bitch, 1 Winner, 1 Best Junior in Show Beagle Specialty & 1 Reserve Best in Show Beagle Specialty .

thanhloc

Member
Theo tin mới nhận từ Bangkok, ngay trong show FCI đầu tiên trong ngày 11/05/2012, BC's Agelong Beauty đã đạt thêm 1 CC nữa và hoàn tất danh hiệu Thailand Champion.

Như vậy BC's Agelong Beauty là con chó đầu tiên do người Việt nam nhân giống đạt được danh hiệu Thailand Champion.

Hơn thế nữa, trong Beagle Speciality Championship Show chiều ngày 11/05/2012, BC's Agelong Beauty đã đạt được giải Best Juinior và Reserve Best In Specilaty Show. Đây là một kết quả vượt ngoài sự mong đợi của BC's Kennel.

Cám ơn Breeder/Owner/Handler Kob Siwasen (OR Kennel) đã nhiệt tình hỗ trợ.
Cám ơn các Giám khảo: Mrs Jacqueline Rusby (Canada), Mrs. Elena Yerusalimskaya và Mr. Eugene Yerusalimskaya (Russia)

Tổng kết qua 3 show: 2 CC Bitch, 1 Reserve CC Bitch, 1 Winner, 1 Best Junior in Show Beagle Specialty & 1 Reserve Best in Show Beagle Specialty .

vây là a phai truyền đạt kinh nghiêm mọi vấn đề nuôi dưởng,tập show cho em nhé vì kinh nghiệm em chưa có mong anh tận tình giúp đỡ CÁM ƠN TRƯỚC NHE CHÚC BC THÀNH CÔNG ĐĂNG CẤP

Tuy phong

Member
vây là a phai truyền đạt kinh nghiêm mọi vấn đề nuôi dưởng,tập show cho em nhé vì kinh nghiệm em chưa có mong anh tận tình giúp đỡ CÁM ƠN TRƯỚC NHE CHÚC BC THÀNH CÔNG ĐĂNG CẤP
Hi hi, cám ơn T Đại ca đã có lời chúc mừng >:D< Kinh nghiệm thi chắc em còn phải học hỏi Đại ca dài dài ! Đại ca đừng tung hê em nhiều quá, mấy Ca ca khác ngứa tay phang vào sao em chịu nổi. Có người nói chó em là đồ cùi pắp anh không thấy àh ? :p%-:)((

Nếu Đại ca thấy chiêu nào cần thỉnh giáo thì em sẳn sàng chuyển giao công nghệ :D Có gì đâu phải câu nệ !

Tuy phong

Member
Cập nhật hình ảnh 2 bé trai đã được 35 ngày tuổi:

BC's Dream Chaser:

BC's Dream Puzzler

Chaser, Puzzler và Bridger:

>:D<

Tuy phong

Member
Hôm nay đã có công bố kết quả chính thức của Beagle Specialty Championship Dog Show 2012 tại Bangkok ngày 11/05/2012.
Nhìn lại Bảng kết quả, thấy chó của những người khác đều là hậu duệ của những con đã đoạt nhiều danh hiệu ở nhiều quốc gia.
Chợt thấy buồn khi nhìn lại sân chơi ở nước mình.:-??

biyeudau

Dịch giả Vietpet
Xem ảnh Beagle của bác, thấy nhớ bạn Bunny nhà em. Hic, chả biết giờ Bunny thế nào rồi. Em đang ở đâu, và cuộc sống của em thế nào :((

Tuy phong

Member
Xem ảnh Beagle của bác, thấy nhớ bạn Bunny nhà em. Hic, chả biết giờ Bunny thế nào rồi. Em đang ở đâu, và cuộc sống của em thế nào :((
Buồn nhỉ.
Cũng vì lý do đó mà mãi đến giờ mình vẫn thường xuyên giữ liên lạc với chủ của các bé cún nhà mình và vẫn thường được cập nhật hình ảnh.

Tặng bạn tấm hình 2 trự đang relax: