• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bang Bang và Beng Beng nhà mình

Đây là 2 công chúa mới của nhà mình. Bang Bang và Beng Beng. Sở dĩ 2 cháu có cái tên kì cục và buồn cười như thế này là vì sếp lớn trong nhà và cũng là chủ nhà của cả chủ và mèo chỉ thị như thế. Dù không hiểu vì sao bà sếp lớn có thể nghĩ được ra 2 cái tên như thế nhưng do nhân khẩu mèo trong nhà đã tăng lên hơn gấp đôi người và mèo đang chiếm nhiều chỗ ở hơn người nên chủ nhà kêu ầm trời. Do đó sợ bị đuổi khỏi nhà, mình đã chiều lòng sếp.

Nghĩ lại 2 cái tên thì tự nhiên nhớ đến bài hát Khi xưa ta bé của Mỹ Tâm: "Anh bắn ngay em bang bang, em ngã ra sân beng beng..."

milkygirl6390

Active Member
yêu quá chị ơi ... nhà chị là cả tập đoàn ba tư chị nhỉ ... nhưng phải ba tư mũi dọc dừa thế này mới thích cơ :))

whitexsnow

Active Member
Chúc mừng mẹ Banh My Bo nhe, ôi, mũi xinh môi hồng chúm chím thích quá cơ :">:">:">

bichdiep

Member
Bang Bang xinh nhất, Beng Beng xinh nhì, càng lớn càng xinh. Mở mắt từ hôm nào thế Thu? Nhìn ổ mấy đứa nhìn yêu ghê, mẹ Thu lại còn đì zai nữa

Linhmu_93

Active Member
Chị Thu ơi! Sao e nhìn ảnh toàn ra kiểu màu âm bản thế? Huhu. Chẳng thấy mặt mũi các con đâu. Mà nhà e có 2 đứa 34 mũi dọc dừa này ;)

kokokiukiu

Active Member
2 công chúa xinh quá,bõ công mẹ Banhmybo lo lắng,chăm sóc từng li từng tí cho các bé:).Chúc cho các bé hay ăn chóng lớn nhé,nhanh nhanh biết chạy biết nghịch nhé!.:x:x

yêu quá chị ơi ... nhà chị là cả tập đoàn ba tư chị nhỉ ... nhưng phải ba tư mũi dọc dừa thế này mới thích cơ :))
đúng rồi :x, thế này mới yêu em nhỉ, chị đang buồn vì mẹ chị cứ chê 2 đứa nó xấu, kêu không giống bố cũng chả giống mẹ. Cái bọn mũi ngắn kia chỉ tổ lo chạy theo chúng nó lau mắt mà cũng không xuể. Chúng nó không bh ngừng chảy rỉ hay sao ý, có nhỏ thuốc mắt vẫn thế :((. Mà cái khu nhà chị, chả mấy ai nuôi mèo tây, nhất là bọn batu này. Thế nên bọn này không có giá, trẻ con trong ngõ đi qua nhìn Ỉn thì bảo là con chó, bế hachi đi chơi quanh nhà thì có bà còn quả quyết đấy là con chó, bảo con mèo cũng không tin, chỉ đến khi kêu meo meo mới tin =)). Hàng xóm thì bảo mèo nhà mày xấu bỏ mẹ, mèo gì mà mũi tẹt, mặt bẹt dí, nhìn rõ kinh. x-(. Bạn bè xem ảnh thì khen bọn nhóc này nức nở vì xinh, còn hachi đợt trước thì bị kêu nhìn kinh vì mặt cứ dúm cả lại. Đấy, đâu phải cứ mặt bẹt mũi tịt là đẹp!!! <:p

Chị Thu ơi! Sao e nhìn ảnh toàn ra kiểu màu âm bản thế? Huhu. Chẳng thấy mặt mũi các con đâu. Mà nhà e có 2 đứa 34 mũi dọc dừa này ;)
hic hic sao lại thế nhỉ :((, các cháu xinh lắm, toàn hot girl cả đấy :x
Bang Bang xinh nhất, Beng Beng xinh nhì, càng lớn càng xinh. Mở mắt từ hôm nào thế Thu? Nhìn ổ mấy đứa nhìn yêu ghê, mẹ Thu lại còn đì zai nữa
bengbeng mở mắt từ lúc 8 ngày, bangbang 14 ngày mới mở nên bengbeng bh lanh lắm, ghê gớm, to mồm, động tí là gào lên, tham ăn bắt nạt chị bangbang, cậy to xác hơn toàn giành ăn của chị. Thu thấy bọn nó mở mắt nên dán mấy cái sticker cho chúng nó nhìn, bengbeng lớn rồi nên biết, toàn ngồi ngắm thôi, bangbang vẫn non lắm, chả biết gì.
2 công chúa xinh quá,bõ công mẹ Banhmybo lo lắng,chăm sóc từng li từng tí cho các bé:).Chúc cho các bé hay ăn chóng lớn nhé,nhanh nhanh biết chạy biết nghịch nhé!.:x:x
chị cũng đang háo hức lắm, cứ sốt ruột đợi xem chúng nó biết đi rồi nghịch, bengbeng đã biết bước đi trong ổ rồi, nhưng mà chân chưa đứng thẳng

maihuongt91

Member
đúng rồi :x, thế này mới yêu em nhỉ, chị đang buồn vì mẹ chị cứ chê 2 đứa nó xấu, kêu không giống bố cũng chả giống mẹ. Cái bọn mũi ngắn kia chỉ tổ lo chạy theo chúng nó lau mắt mà cũng không xuể. Chúng nó không bh ngừng chảy rỉ hay sao ý, có nhỏ thuốc mắt vẫn thế :((. Mà cái khu nhà chị, chả mấy ai nuôi mèo tây, nhất là bọn batu này. Thế nên bọn này không có giá, trẻ con trong ngõ đi qua nhìn Ỉn thì bảo là con chó, bế hachi đi chơi quanh nhà thì có bà còn quả quyết đấy là con chó, bảo con mèo cũng không tin, chỉ đến khi kêu meo meo mới tin =)). Hàng xóm thì bảo mèo nhà mày xấu bỏ mẹ, mèo gì mà mũi tẹt, mặt bẹt dí, nhìn rõ kinh. x-(. Bạn bè xem ảnh thì khen bọn nhóc này nức nở vì xinh, còn hachi đợt trước thì bị kêu nhìn kinh vì mặt cứ dúm cả lại. Đấy, đâu phải cứ mặt bẹt mũi tịt là đẹp!!! <:p
Ta đẹp theo tiêu chuẩn riêng đúng không chị:x.....

Ảnh đen xì kiểu âm bản :(
hic hic hnay mình vào bằng ipad cũng thấy toàn kiểu âm bản, hình như xem bằng đt cũng bị thế thì phải, không hiểu sao lại thế, có khi do lúc mình cho vào shop ghép ảnh save file nặng quá

Ta đẹp theo tiêu chuẩn riêng đúng không chị:x.....
đúng rồi, mỗi đứa có 1 vẻ đẹp riêng, thật ra nhìn cái bọn này chị thấy kiểu j cũng yêu

Chúc mừng nhà Bánh Mỳ Bơ, 2 công chúa rất dễ thương, 1 màu trắng muốt.
hình như lại đuôi màu kem giống hachi anh ạ, có khi thế sau nay mắt lại xanh rồi. Em k hiểu có phải do hachi có đuôi với tai và mũi màu kem thì mắt sẽ xanh không anh?

bizonzon

Active Member
Cô này thì tự an ủi này...

Ý là chê đàn nhà chị đúng không, hừ hừ
Cô này thì dùng đòn bẩy trên để tự khoe này... :-j

Hàng xóm thì bảo mèo nhà mày xấu bỏ mẹ, mèo gì mà mũi tẹt, mặt bẹt dí, nhìn rõ kinh. x-(. Bạn bè xem ảnh thì khen bọn nhóc này nức nở vì xinh, còn hachi đợt trước thì bị kêu nhìn kinh vì mặt cứ dúm cả lại. Đấy, đâu phải cứ mặt bẹt mũi tịt là đẹp!!! <:p
Tình cảnh nhà tớ hệt như này. Bế đứa mặt tịt sang hàng xóm chơi lần nào cũng bị khẳng định là chó. Mà khổ nỗi nó không kêu meo meo được nên oan thị kính chả biết tỏ cùng ai, huhu.

txh1403

Senior Member
Phát hiện ra rồi,ipad bạn dùng safari nên ảnh nó thế đấy,dow cái opera mini về là ngon ngay. Bạn dùng ipad chắc h cũng k vào dc ytc nữa đúng k :D
Ps:mèo bạn xinh lắm.....nhìn nhớ con mèo nhà mình quá :(

Linhmu_93

Active Member
em nhìn thấy ảnh rồi nhé! trộm vía các cháu xinh quá! mũi dọc dừa nhưng mắt vẫn toét kìa, khà khà..... ai dám bảo k phải 34 :x