• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé - con của mẹ Ỉn

Hơ hơ mẹ Nhung ko được "tham lam" như vậy, các bé sẽ tìm được chủ tốt - đó là điều chắc chắn, đừng giữ lại nhiều quá vì như vậy sẽ thiệt thòi cho các bé. Mong các bé được mọi người yêu thương (ta đã "đặt gạch" được một đứa, sướng quá, :)))

ngudaymuon

Active Member
Chị Nhung vào trong Nam à? Hay chỉ đi công tác thôi ^ ^

Mấy em kháu khỉnh, tròn vo.

Mong các em tìm được chủ tốt, yêu thương và chăm sóc các em cẩn thận nhé.

Chồn nhà em cũng sắp sinh, nghĩ đến cảnh chia li của chị, em chẳng dám nghĩ tiếp nữa chị ạ.
Sao lại dùng nik này à? E cứ để Chồn sinh đi, chăm các bé đi rồi sẽ sợ chết khiếp cái ngày để chúng nó đi. :(( Sao lúc mình đi lấy chồng mẹ mình lại cười được nhỉ :(( chắc ở nhà mình phá quá hay sao :((
Chị vào khoảng 6 tháng đến 1 năm :) mở cái cafe mèo trong sài gòn nhỉ. :D Cả nhà ủng hộ nhé :)

beheoxinhxan

Active Member
Ra tết e vào đó định cư, di cư cả nhà theo, sẽ mang theo cho chị Đô đẹp trai như lời hứa tặng chị ngày nào :).
E cũng băn khoăn nhiều về Ốc, muốn giữ con bé lại lắm, nhưng rồi lại băn khoăn...:( Thôi mong con tìm được chủ tốt. :)
Vào thì nhớ nhắn cho chị đấy nhé, chị ẵm Bông sang chơi với mấy đứa nhà em:love struck: :love struck:.

ngudaymuon

Active Member
Vào thì nhớ nhắn cho chị đấy nhé, chị ẵm Bông sang chơi với mấy đứa nhà em:love struck: :love struck:.
Dạ. E vào ổn định xong mới đón tụi nhóc vào sau. Khi vào rồi em sẽ lôi cổ cả Mr Thuận dưới bến tre lên để kiếm vợ họp mặt nữa cơ. CHị an tâm là không quên phần chị đâu. Có khi em kiếm chồng cho Bông luôn. a Cương hứa tặng em một thằng a lông ngắn đực rựa con mantal đấy, em bán rẻ lại cho chị nhá :D Xin xong đem bán kiếm lời :D

thuan81

Active Member
Con của ỈN xinh quá chừng!mà sao anh nhìn có nét gì đó giống Anh lông ngắn đó em!chắc là Ỉn cũng kén chọn cha cho lũ nhóc,nên xinh ra được những thiên thần thế này!
Chúc các bé xinh sẽ gặp được những người chủ tốt!để càng ngày càng xinh !....chóng lớn ...chóng ú.. hihihi

Sheryl

Active Member
Chị Kim Cương tranh Ốc với em à :|. Không chịu đâu >_<. Em đã tính mang nó đi bán kiếm chút royal cho mấy đứa nhà em rồi :((.
Rủ bà Nhi chung vốn ( góp thằng Ngói, thằng Lỳ, thằng Tô, thằng Còi ) làm trai bao mở quán cat cafe host club đi chị?

beheoxinhxan

Active Member
Chị Kim Cương tranh Ốc với em à :|. Không chịu đâu >_<. Em đã tính mang nó đi bán kiếm chút royal cho mấy đứa nhà em rồi :((.
Rủ bà Nhi chung vốn ( góp thằng Ngói, thằng Lỳ, thằng Tô, thằng Còi ) làm trai bao mở quán cat cafe host club đi chị?
Nói thế thôi chứ chị thích nhất là Ốc, chị để dành chị ăn chứ không bán đâu :)) :)) (nghe kinh không?:D)
Trông Ốc xinh thật, nhìn nhang nhác Bống nhà Ruồi:love struck:

huyenvy

Member
mong các bé về nhà mới hạnh phúc và chuẩn bị đón tết năm mới vui vẻ :D .bé Bee nhà mình sinh vào dip tết này. năm nay lại có 1 cái tết nhiều nhiều mèo con rôi :D

Nguy cơ đánh nhau là rất cao, chị cũng đang định "xin xỏ" Ốc về cho Tý ty nhà chị làm bóng đá cho vui, :)). Còn ý tưởng mở quán cho chị ké cẩm với, nghe chừng chắc sẽ thành công đây.:D

hathu08

Active Member
Mấy đứa nhóc yêu quá, lớn lên chút nữa thì sẽ thành đội ngũ giặc phá tưng bừng. Giờ em chỉ thích nuôi mèo con như thế này thôi, chị có đổi mấy đứa nhóc lấy lũ to đầu nhà em không chị? em nuôi đến lúc to em lại đổi tiếp :D

thằng Cá giống Nhím thật đấy, nhưng mà bụ bẫm yêu hơn nhiều, mẹ Ỉn khéo hơn mẹ Xù rồi, lũ con sạch sẽ yêu như thế này đây :X

Beambeam

Active Member
Cuối cùng là bé Ốc, con gái. Hiền, tính yêu vô cùng, thích liếm mặt mẹ, hay lấy cái tay nhỏ nhỏ cào cào vào tóc mẹ. yêu Ốc nhiều nhiều, con gái ngoan.

Ôi, Ốc xinh ốc yêu quá đi mất, mới có khoảng 1 tuần em không vào VP mà sao nhiều thiên thần dễ thương đến thế này, hết ngây ngất với Gaston bên nhà anh Cương xong sang nhà chị N em lại ngất thêm lần nữa mất..
Chị ah, Ốc yêu lắm, em ngắm nghía mãi mà thèm quá, Boom nhà em dạo này nhớn và to tướng rồi, em lại thích ôm tụi trẻ con cơ, tụi nó có cái mùi thơm thơm đặc trưng lắm không thể tả được, chị nhỉ :love struck:
Chị vào Nam định cư hẳn ư, hic, buồn thế, em thích off ở nhà chị, ấm áp hơn ở ngoài kia nhiều :(

meomeoxu

Member
bé ốc đã có ai nhận nuôi chưa bạn. tớ đăng kĩ bé ốc nha. mấy hôm k lên diễn đàn nên cập nhật tin chậm quá :(

Le To Anh

Member
Đã lâu mới có dịp trở lại VP, không ngờ Ỉn nhà Nhung đã trở thành mẹ rồi. Chúc mừng cả mèo mẹ và mèo con. Ba mèo con xinh lắm.
Các thành viên nhóm hội mèo nhà mình vẫn nhiệt tình tham gia đầy đủ. Khi nào hẹn mọi ngời gặp mặt nhé.

ngudaymuon

Active Member
Cá sẽ về với cô Beheoxinh nhé, còn Ốc và Beo nữa. :) Nếu đến tết này mà hai đứa chưa tìm được chủ tốt thì mẹ Nhung sẽ cho cả Ốc, Beo và mẹ Ỉn đi theo luôn. :)
Yêu Ốc, yêu beo nào.

Mimi83

Member
Đã lâu mới có dịp trở lại VP, không ngờ Ỉn nhà Nhung đã trở thành mẹ rồi. Chúc mừng cả mèo mẹ và mèo con. Ba mèo con xinh lắm.
Các thành viên nhóm hội mèo nhà mình vẫn nhiệt tình tham gia đầy đủ. Khi nào hẹn mọi ngời gặp mặt nhé.
Lâu quá mới nghe tiếng TA, mong gặp mặt một ngày gần đây. Hẹn nhau đi nhé.

daudat86

Member
Chị có thể cho em xin một bé về cho chơi cùng bé Mun nhà em được ko ạ, bé Mun em i cũng là mèo ba tư lai mèo ta của ban pinkdolphin87 ý ạ

Cá sẽ về với cô Beheoxinh nhé, còn Ốc và Beo nữa. :) Nếu đến tết này mà hai đứa chưa tìm được chủ tốt thì mẹ Nhung sẽ cho cả Ốc, Beo và mẹ Ỉn đi theo luôn. :)
Yêu Ốc, yêu beo nào.
Ơ, sao Cá lại về với cô Beheoxinh?, hổng hiểu??? Tớ đăng ký rùi mà????Nhung ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Sheryl

Active Member
bắp cải xinh với bé heo xinh nghe nó giống nhau nên mẹ Nhung lộn đấy. Mẹ Nhung còn quên là Ốc về với cô Sheryl để cô Sheryl đem bán ;)).

bắp cải xinh với bé heo xinh nghe nó giống nhau nên mẹ Nhung lộn đấy. Mẹ Nhung còn quên là Ốc về với cô Sheryl để cô Sheryl đem bán ;)).
Gớm cô Sheryl cứ to mồm quá cơ, có dám mang bé Ốc về thật ko đó hay lúc đấy lại mếu vì bị mấy đứa tẩy chay, :)).
Mẹ Nhung lộn thiệt ko, nếu là cô bapcaixinhdep bắt đền bằng cách sẽ mang làn sang "hốt" mấy đứa về nhà cô, ôi nghĩ đến đã thấy sướng rồi.