• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba anh em nhà Tí Chuột

Phu Dung

Moderator
Hôm nay mới kiếm được mấy tấm ảnh trông tử tế của ba anh em Tí Chuột để show cho cả nhà xem. Trộm vía chúng nó hay ăn chóng nhớn, bây giờ cả 3 đứa cộng lại cũng 15, 16 kg chứ không ít. Chả bù hồi xưa bò lê ngoài lề đường như ba con ma đói.

Chúng nó ăn tợn, phá phách còn hơn quỉ phá đàn chay nhưng anh em thương nhau lắm; mỗi khi thấy chúng nó nằm quây quần liếm láp lẫn nhau trông yêu không chịu được. Cái giường của mình hơi bé mà thường phải chia cho nó một phần. Cái chăn bên góc giường phía ngoài là tấm nệm dành riêng cho chúng nó đấy :( Hồi xưa là của con Phi Ruồi, sau chúng nó chiếm mất. Lúc bé thì ba đứa nằm đủ, bây giờ thì một đứa đã chật. Hic!

Các bạn thử đoán xem đứa nào là Tí Chuột, Tí Cọp và công chúa Sao Nhái nhé! :D

matsat

Member
Chị Phù Dung cho em đoán thử nhé , em màu vàng là công chúa sao nhái , cái đứa lông có vằn nằm ngoài ở ảnh ba là tí cọp , nhóc còn lại là Tí chuột . Hồi hộp quá chẳng biết có đúng ko :whew:, ba đứa nó xinh quá , béo mũm mĩm nhìn sướng cả mắt :D:D:D

Minh Phương

Ôi 3 em đều yêu quá, phom rất là chuẩn nhé, có phải là cùng một đàn không mà sao mặt chúng nó giống nhau thế hả chị? Chị giới thiệu từng đứa một đi chị nhé! :)

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Úi chu choa, mèo nhà chị Dung xinh thế... Toàn là mèo mướp... Lại còn chịu lên nằm chung với chị nữa chứ...

Giá như Lucky chịu lên nằm chung với em cả đêm thì hạnh phúc biết mấy.. Nó chỉ lên với em chừng 1 tiếng là cào cửa, phá phách, cào xé.... Không thể nào chịu nổi chị ạ...

Em thích mèo nhà chị Dung quá...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hehe Lucky thì làm sao so sánh với ai được hả bác Phượng... Có khi phải đổi là Nhất quỷ, Nhì ma, thứ Ba là Lucky =)), mà có khi nó còn là số 1 trong lòng chị ý chị nhở:p?

Chị Dung ơi sao đứa nào cũng to đùng đoàng thế ạ? Chị mát tay quá đấy, em thích cả 3 đứa nhưng 2 đứa mèo xám thì lông hay quá, 1 đứa thì lông vằn rất lạ, còn 1 đứa thì xám nhưng không có vằn, em chưa bao giờ được bế một bé mèo nào lông kiểu như thế, nhìn yêu không chịu được... Ai bảo mèo ta không bằng mèo tây nào, nhìn ảnh đi rồi đổi ý nha:D!

Phu Dung

Moderator
Hehe, bạn Matsat xứng đáng được 10 điểm :D vì đã đoán đúng 100%: Lông vàng lườm là công chúa Sao Nhái, có vằn là Tí Cọp còn Tí Chuột màu xám. Trong 3 đứa, Tí Chuột to con đẹp trai nhất, trông to lớn vạm vỡ như Van Damme ấy :D Tí Chuột nặng hơn 6kg rồi, người chắc nịch như cua gạch dù là công công đấy! Còn Sao Nhái và Tí Cọp độ 4,5 kg thân hình mềm mại, lông bóng mượt. Chúng nó là anh em mà chẳng giống nhau gì cả, nhất là Tí Chuột. Có lẽ Tí Cọp và Sao Nhái cùng cha nhưng chắc Tí Chuột là con của một thằng mèo đẹp trai khác :D

trời ơi, cả 3 em em nào cũng xinh xắn bụ bẫm đáng yêu hết vậy là sao. Nhìn mà ghét quá, muốn cắn cho mỗi em 1 miếng. Nhất là em tý chuột, nhìn lông đẹp đáo để. Em bé Sao Nhái có bộ lông gần giống anh Béo nhà chị Vừng, yêu quá thể ý. Cái ảnh em Tý ruồi liếm lông cho em Sao Nhái trông tình cảm quá cơ, Number One

Phu Dung

Moderator
Ngày xuân của anh em Tí Chuột

Hic! khổ thân chúng tớ, quanh năm nóng rực rét mướt gì cũng chỉ có mỗi một bộ áo lông thôi; ngày tư ngày tết mà chả được sắm bộ nọ bộ kia gì cả, chán tập 1 :(

Tết nhất chả thấy cá nục đâu, chỉ thấy toàn hoa hoét, bánh mứt thôi! Chán tập 2 :( :(

Cả nhà kéo nhau đi xem Đại chiến Xích Bích còn bỏ bọn nhỏ ở nhà cho muỗi đốt! Chán tập 3 :( :( :(

Chẳng thấy ai nói đến chuyện mừng tuổi, lì xì gì cả, dễ thường mèo không biết tiêu tiền à? Cái này là chán toàn tập rồi :( :( :( :(

Ba anh em --------------------------------------------Tí Cọp --------------------------------Sao Nhái

Tí Chuột manly hơn cả Bratt Pitt :D

Kuppi

Active Member
Thân mời!

Hic! khổ thân chúng tớ, quanh năm nóng rực rét mướt gì cũng chỉ có mỗi một bộ áo lông thôi; ngày tư ngày tết mà chả được sắm bộ nọ bộ kia gì cả, chán tập 1 :(

Tết nhất chả thấy cá nục đâu, chỉ thấy toàn hoa hoét, bánh mứt thôi! Chán tập 2 :( :(

Cả nhà kéo nhau đi xem Đại chiến Xích Bích còn bỏ bọn nhỏ ở nhà cho muỗi đốt! Chán tập 3 :( :( :(

Chẳng thấy ai nói đến chuyện mừng tuổi, lì xì gì cả, dễ thường mèo không biết tiêu tiền à? Cái này là chán toàn tập rồi :( :( :( :(
Thế! Tết này vào ngày mùng 7 cả nhà Tí Chuột có thời gian thì sắp xếp Offline chung với Toydogs làm quen với các bạn nhỏ nhà mình nhé!

Mời cô chủ ấn vào đây!

moceva

Member

Ba anh em --------------------------------------------Tí Cọp --------------------------------Sao Nhái

.
Tí Chuột đẹp ghê chị Dung ơi! mê quá!!!! :D

HChuong

Member
Đúng là mèo của mod có khác, chị Phù Dung ơi, chị chăm thế nào mà các em trông to lớn, mạnh khoẻ và láng mượt như thế, nhà chị ở đâu, hôm nào cho em tới thăm các bé được không?

Phu Dung

Moderator
Đúng là mèo của mod có khác, chị Phù Dung ơi, chị chăm thế nào mà các em trông to lớn, mạnh khoẻ và láng mượt như thế, nhà chị ở đâu, hôm nào cho em tới thăm các bé được không?
Nhà mình ở Quận 7, quãng phía trên Phú Mỹ Hưng một chút nhưng tội cái là chúng nó to xác thế chứ gan là gan ruồi. Nhà có khách là nó trốn mất, nhịn ăn nhịn uống cả ngày luôn không dám thò mặt ra. Thật là xấu hổ. Hic!

Ba đứa chúng nó cộng lại độ 15, 16 kg đấy, riêng con Tí Chuột độ hơn 6kg :-bd

Phu Dung

Moderator
Hi hi, vậy là Tí Chuột có fan hâm mộ rồi :D Sợ hình nhỏ mọi người xem Chuột không biết có nhầm nhọt gì không nên gửi thêm cho Chuột mấy tấm hình khổ to, để xem cho nó tường tận:D

doanh_doanh

Member
Tí chuột đẹp thật chị ơi, vậy là nhà chị gần nhà em đấy, nhà em cũng quận 7 nè.

Hì, theo mình được biết thì thân nhiệt bình thường của các em mèo khoảng 38 - 39 độ, nên các em ấy chịu lạnh kém, mùa hè còn muốn chui vào chăn ấy bạn ạ. Các bé mèo trong miền nam lợi hơn các bé ngoài bắc vì không phải chịu mùa đông giá rét ấy bạn ạ, đừng chán nhé. ;)

trời, nhà bác nuôi tận 3 em mèo luôn à,thế nuôi toàn đực hay toàn cái thế bác,trông em mèo mướp nhà bác có cái mặt giống con linh miêu quá

Phu Dung

Moderator
trời, nhà bác nuôi tận 3 em mèo luôn à,thế nuôi toàn đực hay toàn cái thế bác,trông em mèo mướp nhà bác có cái mặt giống con linh miêu quá
Hi hi, đâu mà 3 con, đến 5 con cơ! Nhà mình còn Phi Ruồi và Kim Bọ nữa :D Nhưng bấy nhiêu thì ăn thua gì. Ở TP.HCM có chị Trang nuôi đến 70 con mèo bị bỏ rơi và ngược đãi đấy!

Cái em "Linh miêu" ấy là Tí Chuột đấy bạn ạ. Em nó rất độc đáo: từ bộ lông, vóc dáng, tính cách ... Tính độc lập của nó rất cao, không ưa bồng bế cưng nựng gì cả. Mình đồ là nó bị lại giống gien mèo rừng của tổ tiên nó đấy :D

hihii! có lẽ là bố em nó từ trên rừng xuống thành phố đi chơi rồi gặp mẹ em nó bảc nhỉ,đuôi em nó dài có lẽ là bắt chuột giỏi lắm.hì

Phu Dung

Moderator
Trông thế chứ đuôi nó chỉ lưng lửng đến khoeo chân thôi bạn ạ. Tiếng là tên Chuột chú nó mà biết con chuột là con gì thì có mà mặt trời mọc đằng Tây mất :D Nó chỉ biết có gián, thằn lằn và cá nục thôi bạn ạ. riêng cá nục thì nó thân thuộc nhất, mỗi ngày chén mất 4 em :)