• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bức xúc xung quanh chuyện mấy bác nuôi Pitbull gần nhà

golden-sr

Member
Trước khi nêu ra vấn đề em phải nói thật là em rất thích giòng Bull đặc biệt là PitBull và Am.Bully. Hiện tại em đang nuôi 1 nhóc Am.Bully được gần 8 tháng. Thời gian gần đây khi dắt thằng cu nhà em đi dạo em hay gặp mấy bác dắt Pitbull trên đường. Lần nào gặp chủ đề và câu nói quen thuộc của mấy bác ý là : làm tí không. Chuyện xảy ra không phải 1,2 lần mà rất nhiều lần. Mặc dù em đã giải thích rất kỹ nhưng vẫn nhận được những câu mang tính công kích. Chẳng hiểu các bác ý nuôi chó kiểu gì, có hiểu thế nào là Pitbull, thế nào là Am.Bully không. Em nói thật là em sợ Pitbull của mấy bác ý lắm. Hơn 1 tuổi mà đầu và chân không 1 vết xẹo nhỏ, Pit thích chiến mà béo hơn con lợn, chủ quát thế nào cũng hồng hộc lôi chủ đòi cắn xé cu cậu nhà em. Có giỏi sao không dám gạ mấy bác nuôi pit trên diễn đàn mình như bác Được có nhóc Boy hay bác Tuấn Anh mà cứ gạ cu Bully ục ịch chỉ biệt chơi với mèo nhà em. Nuôi chó cũng chỉ là 1 thú chơi,1 sự đam mê và mỗi người nuôi có 1 mục đích khác nhau. Em không muốn bị úc chế vì những chuyện này nhưng không bực không được. Em viết bài này xin các bác lần sau gặp thằng cu nhà em đừng gạ " làm tí đi " mà cháu nó sợ. Các bác để cho cháu nó lớn. Và cũng mong các bác tìm hiểu kỹ đừng để con sâu làm rầu nồi canh ảnh hưởng và mang tiếng xấu cho các bác nuôi pit khac. >:D<

phamhuyhoang

Active Member
hehe.bạn nhà ở đâu vậy?mình đi cùng bạn được không ? mình cũng dẫn một em pitt khổng lồ và hỏi lại họ :làm tí không nhóc ??hehe. bạn cứ hẹn với người ta đi ^_^ mình kiếm hàng cho bạn dắt ^_^

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Trước khi nêu ra vấn đề em phải nói thật là em rất thích giòng Bull đặc biệt là PitBull và Am.Bully. Hiện tại em đang nuôi 1 nhóc Am.Bully được gần 8 tháng. Thời gian gần đây khi dắt thằng cu nhà em đi dạo em hay gặp mấy bác dắt Pitbull trên đường. Lần nào gặp chủ đề và câu nói quen thuộc của mấy bác ý là : làm tí không. Chuyện xảy ra không phải 1,2 lần mà rất nhiều lần. Mặc dù em đã giải thích rất kỹ nhưng vẫn nhận được những câu mang tính công kích. Chẳng hiểu các bác ý nuôi chó kiểu gì, có hiểu thế nào là Pitbull, thế nào là Am.Bully không. Em nói thật là em sợ Pitbull của mấy bác ý lắm. Hơn 1 tuổi mà đầu và chân không 1 vết xẹo nhỏ, Pit thích chiến mà béo hơn con lợn, chủ quát thế nào cũng hồng hộc lôi chủ đòi cắn xé cu cậu nhà em. Có giỏi sao không dám gạ mấy bác nuôi pit trên diễn đàn mình như bác Được có nhóc Boy hay bác Tuấn Anh mà cứ gạ cu Bully ục ịch chỉ biệt chơi với mèo nhà em. Nuôi chó cũng chỉ là 1 thú chơi,1 sự đam mê và mỗi người nuôi có 1 mục đích khác nhau. Em không muốn bị úc chế vì những chuyện này nhưng không bực không được. Em viết bài này xin các bác lần sau gặp thằng cu nhà em đừng gạ " làm tí đi " mà cháu nó sợ. Các bác để cho cháu nó lớn. Và cũng mong các bác tìm hiểu kỹ đừng để con sâu làm rầu nồi canh ảnh hưởng và mang tiếng xấu cho các bác nuôi pit khac. >:D<
Lần sau có gặp những anh bạn nuôi PIT ngổ ngáo như thế thì bạn cứ bảo nếu muốn thách đấu làm 1 tý thì cứ đi gạ mấy bác nuôi PIT chứ đừng đi gạ kiểu đó, nếu có BULLY muốn làm tý thì hãng gạ lúc đấy OK ngay :D:D

KimCuong

Active Member
hehe. bạn cứ hẹn với người ta đi ^_^ mình kiếm hàng cho bạn dắt ^_^
Lần sau có gặp những anh bạn nuôi PIT ngổ ngáo như thế thì bạn cứ bảo nếu muốn thách đấu làm 1 tý thì cứ đi gạ mấy bác nuôi PIT chứ đừng đi gạ kiểu đó, nếu có BULLY muốn làm tý thì hãng gạ lúc đấy OK ngay :D:D
Hờ hờ, gặp 2 ông mãnh này thì mệt rồi. Dừng lại đi 2 ông em, đừng thêm dầu vào lửa. Coi chừng cháy tùm lum hết đó. :shame on you:

golden-sr

Member
Hehe. Nghe các bác nói em cũng thấy vui vui. Coi như xả được xì trét. EM đã cố tránh mà vẫn gặp nên lần sau gặp em sẽ lờ lớ lơ... Cám ơn các bác đã chia sẻ.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Hehe. Nghe các bác nói em cũng thấy vui vui. Coi như xả được xì trét. EM đã cố tránh mà vẫn gặp nên lần sau gặp em sẽ lờ lớ lơ... Cám ơn các bác đã chia sẻ.
Lần sau bạn gặp bạn thử chụp hình em PIT béo ú ấy lên cho mình coi tý nhé, chắc lại là hàng khủng của bác nào lại mới nhập ở Mỹ về đây thì mới tự tin cứ đòi đi thách đấu với Bully chứ :D:D

boy_armani8x

Active Member
Đúng là bức xúc thay cho cậu thật ,bully nó lành và điềm đạm nhưng mà nó lớn hẳn nó cũng chẳng ngại đâu.. mà cậu hay dắt con bully đi dạo ở đâu vậy... Nếu gần thì tớ đi cùng cho vui, tớ cũng đang nuôi 1 con bull 1 tuổi rồi hiền lành và biết điều lắm.. :D

golden-sr

Member
Em cũng không biêt nhiều về PIT, chỉ thấy thàng cu đấy đầu to phết, người béo,đầy đặn nhìn qua cứ như Bully cao ý :D Em ước tính cũng phải trên dưới 30kg :-S Mong là lần sau em không gặp lại nữa. Sợ lắm rồi :|

vanglai213

Active Member
Bạn ơi ghét quá thì lại làm liều bả chuột tiêm vào trong miếng thịt bò ý :)):))
hơ hơ nội chiến chó thành nội chiến người à, Được đấy bạn này mưu rất cao, ghét thì ghét người ai lại ghét con chó nó tội tình gì đâu:party:

golden-sr

Member
Đúng là Bully khi trưởng thành cục tính thật, thằng cu nhà em mới được gần 8 tháng mà bắt đầu có những biểu hiện thăm do khi gặp chó lạ. Nếu con kia cắn trước thì nó lao vào cắn ngay, còn không thì chơi thỏa mái vui vẻ. Gia đình em ai cũng hiền lành nên nuôi con vật cũng vậy. Em đang cố gắng dậy dỗ nó thật cẩn thận, thân thiện nhất có thể vì em rất sợ xảy ra những điều không hay khi đi chơi cùng các chú chó khác. Thanks

golden-sr

Member
hơ hơ nội chiến chó thành nội chiến người à, Được đấy bạn này mưu rất cao, ghét thì ghét người ai lại ghét con chó nó tội tình gì đâu:party:
:D Đúng là mưu cao nhưng cho em vàng thỏi em cũng chẳng dám làm thế đâu,nó có tội tình gì đâu :) Người em cũng không ghét, chắc là do PIT của bác ý hung hăng mà chưa được thử phát nào nên bác ý khao khát quá thành ra mù quáng vì em đã cố gắng bình tĩnh và giải thích kỹ lưỡng nhất có thể. Pit của bác ý có khi đến pit khác nhìn cũng sợ, chứ không nói gì đến em và thằng cu nhà em. Nó to như con Pit Max khủng long nhà bác Tuấn Anh trước có lập topic trên diễn đàn mình ý ạ, chắc phải gần bằng boy nhà bác Được :-S ^:)^

vanglai213

Active Member
:D Đúng là mưu cao nhưng cho em vàng thỏi em cũng chẳng dám làm thế đâu,nó có tội tình gì đâu :) Người em cũng không ghét, chắc là do PIT của bác ý hung hăng mà chưa được thử phát nào nên bác ý khao khát quá thành ra mù quáng vì em đã cố gắng bình tĩnh và giải thích kỹ lưỡng nhất có thể. Pit của bác ý có khi đến pit khác nhìn cũng sợ, chứ không nói gì đến em và thằng cu nhà em. Nó to như con Pit Max khủng long nhà bác Tuấn Anh trước có lập topic trên diễn đàn mình ý ạ, chắc phải gần bằng boy nhà bác Được :-S ^:)^
bully cũng không phải tay vừa đâu bạn à, cứ dĩ hòa vi quý trước đi, nửa năm nữa nó cũng to không kém, bully khỏe lắm, ngoại hình thấp hơn chút nhưng khả năng tì đè cao, nó cũng có tí máu của pitt lên không ngại va chạm đâu bạn.Bully hiền lành xã hội hóa tốt , lên được mọi người yêu mến ,nếu có nổ ra cắn nhau thì cũng chỉ là tự vệ thôi bạn khỏi lo, cầm sẵn khẩu súng phun nước pha ít dầu gió, lúc nào oánh nhau bắn nhiệt tình vào mắt con pitt đó di :)):)):)):)) xem chó nào chạy trước, lúc đó có cắn nhau cũng không bị thiệt thòi hay ảnh hưởng gì đến cún nhà mình mấy:smug::smug:

phamhuyhoang

Active Member
còn cách đơn giản hơn nữa là bạn lấy ít mùi con chó cái lên giống bôi vào con đực của bạn ^_^ con kia sẽ nhao theo và ...người chủ của nó sẽ rất xấu hổ khi con cún của họ lại dê xồm vậy ^_ ^

lambeckham

Active Member
khổ thân thằng em.......phải anh là óe chó gì hết thế ông tính sao hehehe

golden-sr

Member
Cám ơn các bác đã cho ý kiến :D Em sẽ nhận cách thay đổi giới tính thằng cu nhà em cho lành nhất. hêhe

fantomax

Member
Nghe tả thì hình như biết người này là ai thì phải. Trên này có nhiều người nuôi Pitt nhưng mà người thích cho chọi thì ít lắm. Đa số toàn "chó mồm" là chính em à, chứ nói tới chọi toàn tìm cớ thoái thác thôi ... mà PM mình xem dắt chó đó ở đoạn nào nhé.

Em cũng không biêt nhiều về PIT, chỉ thấy thàng cu đấy đầu to phết, người béo,đầy đặn nhìn qua cứ như Bully cao ý :D Em ước tính cũng phải trên dưới 30kg :-S Mong là lần sau em không gặp lại nữa. Sợ lắm rồi :|

Con Lợn Lòi

Active Member
Câu này của em đầy ý nghĩa, các bác nuôi chó chú ý quan điểm heetsw sảy này đi :D:D:D:D