• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bởi vì đam mê!

meomum

Member
Xin phép tác giả bài hát, cùng anh gì gì đó tên Akira.^:)^
Bởi vì bạn yêu mèo, mỗi sáng thanh bình thức dậy: lông trắng, lông vàng, lông đen...lông nhiều màu, lông bay phấp phới, bay lên mũi hắt xì, hắt xì. Thỉnh thoảng xảy ra sự cố "nhỏ", bạn quay sang bên cạnh,định vuốt ve chào buổi sáng miu cưng-bất thình lình: bạn vơ phải cái gì cứng cứng nhớt nhớt-dụi mắt nhìn,1 em chuột đã từ trần, miệng rơi rơi tí huyết:sick: -> bạn vẫn còn may, vi tôi biết có thằng mèo sát thủ chuyên tha chuột chết lên gối ngủ tặng nữ chủ nhân xinh đẹp chào ngày mới, mà nó ăn 1 nửa-để dành tặng 1 nửa. Không sao, bởi vì bạn yêu mèo.

Vì yêu,sau khi đọc bài "nụ hôn bằng mắt của những chú mèo" bạn thử áp dụng, hôn gió này, rồi hôn bằng mắt với hai đứa nhóc. Chúng thích thú lắm, nhưng không hôn lại bạn, mà xông lên, mỗi đứa đấm vào 1 bên mắt:cool:, chút xíu nữa là đui. Nhưng khó mà cai nghiện ngủ chung với chúng được, ai chẳng thích mấy cục lông lá, mềm mềm:love struck:, thích cái lưỡi rát rát, liếm mặt mình không thương tiếc, đôi khi cắn tai nhồn nhột, nhưng lúc lên cơn điên, chúng xông vào oánh nhau-mặt mình ở giữa làm trụ cào móng:wall:. Thôi,cũng bởi vì yêu.
Rồi mỗi lúc con bạn vốn nổi tiếng hoa khôi đến chơi nhà, lạ thay là chẳng cần gọi, 2 thằng mèo đều chơi quanh quẩn gần mình(ngày thường gọi rát cổ không thèm chơi với mình),chúng chỉ đợi cái miệng xinh đẹp của bạn mình cất tiếng oanh vàng "cưng lên đây chị bế nào", lập tức, cả 2 thằng nhảy phốc lên, đứa nằm trên đùi, đứa ngồi bên cạnh, mắt lim dim, đuôi ngoáy ngoáy lia lịa.:)) bọn này cầm tinh con dê.
Nhiều lúc cô đơn, nuôi nhiều mèo, chúng nó mải chơi với nhau, quên luôn mình. Tủi thân, buồn buồn tủi tủi đi...quét xác gián. Rồi mình đi mở tủ lạnh, cầm cái hộp ruốc cá lên, hếch mặt cười duyên 1 cái rồi đi vào bếp, cả lũ lũ lượt kéo theo sau, mà xếp hàng theo thứ tự mới chết cười: con út, thằng 2 cuối là thằng cả, vào bếp con út háu ăn bám riết lấy chân, đòi bằng được 1 miếng thì thôi, 2 thằng kia từ tốn hơn, lịch sự hơn: đứa nhảy lên trạn, đứa ngồi lên bếp ga. Tất cả cùng đồng thanh bài hát "Xin ăn", mắt tròn, trong sáng ngây thơ:angel:. Lũ hâm!
Vấn đề sức khỏe duy nhất hơi hơi bất ổn ở đây, là hình như mũi bạn quen với...mùi nước tiểu của mèo, bạn vẫn nằm ngủ ngon lành, rồi 2, 3 hôm sau, mẹ bạn mới phát hiện ra có đứa tè vào gối mặt khỉ thân yêu của bạn, thôi không sao, chuyện vặt, ngửi thêm tí nữa thì hỡi ôi: chăn, gối ôm, màn cũng dính. Mẹ bắt đi khám lại mũi, cùng toàn bộ đường hô hấp, hô hô, có khi khí quản toàn lông mèo cũng nên.:D
Mà thôi, không sao, bởi vì bạn có 1 lũ mèo, bởi vì bạn yêu mèo. Và BỞI VÌ ĐAM MÊ :love struck:

moimm

Member
Cái trò "mỗi đứa đấm vào một bên mắt" thật là đúng, khi nhìn bọn nó tuyệt đối không được chớp mắt, không thì ...

Khi bọn nó nhìn mình là mình phải nhắm mắt vào,năm ngoái mình nuôi 1 thằng,nó móc luôn cả vuốt của nó vào trong mắt mình =.=" đau không thể tả.con Chi với thằng Cò nhà mình mà nhìn thấy đang nhìn nó thì nó rình rồi nó nhảy đến không cào vào mặt mình như cái thằng kia mà nó ngửi ngửi,hít hít,liếm liếm buồn kinh khủng.
2 đứa nhà mình chơi với nhau có bao giờ để ý đến mình,nhất là thằng Cò hồi xưa bám lấy mình không rời,đi đâu theo đấy,bây giờ có con Chi rồi,bế nó lên nó còn quát mình :( chỉ khi thấy chị nó cầm đồ ăn trên tay là đứa nào đứa ấy lăn đùng ra nhà quay mấy vòng ra vẻ cute để được cho ăn =.=

chienvet

Chuyên gia thú y
Ôi Phượng ơi là Phượng (meomum) em đúng là.................:love struck:. Thế mà hôm nọ chả kể cho mình mấy cái vụ nước tiểu này:shame on you:. Đúng là mấy đứa nhà em quái quỷ thật, nó biết em yêu nó quá nên nó hư đấy mà, như thế là mẹ không biết dạy con rồi (hiểu không, con hư tại mẹ mừ:)). Phải chịu khó dọn đi nhớ, kẻo đến lúc không phải mẹ bắt đi khám mũi đâu mà bắt đẩy hết bọn nó ra đường thì khổ đấy. Nhớ nha!:love struck:

meomum

Member
Anh chienvet: không sao đâu, mèo tè bậy là chuyện bình thường, ngày xưa e ngủ chung với 1 thằng mèo ta, nhưng trông như mèo xiêm ý, sáng dậy nó toàn tè vào...người em. Hình như mèo bé nhà em có truyền thống tè lung tung, lớn lên kỉ luật hơn,mà mẹ em chỉ tống cổ em đi thôi, mèo được ở lại, thế mới lạ.:)).
Livetodie: bạn có xử lý thằng Cò không, hay để nó truyền lại cho hậu thế 1 vài lứa Cò con nữa, tớ thấy phải bảo toàn nguồn ADN quý báu của những đứa mèo tinh khôn. Tớ cũng đang cân nhắc việc cho thằng cả thành thái giám.:((

thằng Cò nhà mình tinh khôn lắm.nhưng phải ngăn ngừa hậu họa ngay.mấy thằng Cò con mà giống bố thì có mà vỡ nhà.mà thằng này từ bé đã láo toét bạn ạ.mới chưa được 1 tháng đi chưa vững mà mình không đưa tay cho nó cắn là nó quát.quát hay lắm :)) mình chẳng biết tả thế nào nhưng nghe nó quát yêu kinh khủng.Nó cứ quát 1 tiếng rõ to ấy,nó không nghe như tiếng meo meo đâu.thằng này có khi con cả,tính nó gia trưởng ấy =.=

moimm

Member
Nó quát kiểu gì ? Kenzo cũng có kiểu kêu ca phàn nàn như thế, khi nó tức lên. Nó cũng kêu một tiếng thôi, nghe như chó sủa, lúc thì tru như chó sói, tiếc quá chưa rình được để quay video. Khi nào bạn rình được thì up lên nhé.

meomum

Member
Thế à, thế này có phải là quát không : "éo ừm ừm èo èo", hay nó nói đểu mình không biết nhỉ? Lũ hâm nhà tớ kêu kiểu hận đời vô đối lắm, hay nó chửi mình mình không biết, láo thật :))

tớ cũng không biết diễn tả thế nào,nó hơi giống kiểu khẹc khẹc không phải khè khè phì phì,pha lẫn như là ạch ạch ặc ặc,cũng hơi giống tiếng chó 1 tí....tóm lại không thể tả được :)) tớ cũng không quay được bởi nó chỉ quát 1 tiếng nên không kịp lấy máy quay.Dạo này chẳng quát nữa,vì có em rồi có đoái hoài gì mình đâu :(

meomum

Member
Nhiều lúc cô đơn, nuôi nhiều, chẳng đứa nào nó chơi với mình lâu, mà lúc chơi tập thể, hội đồng chúng nó cũng không thèm để ý mình.
chẳng bù cho ngày xưa, nuôi 1 đứa; mình đi đâu nó theo đấy, mình ngồi nó ngồi lên lòng dụi dụi cái đầu, mình về chúng nó mừng như chó, đến đi tắm và đi wc nó cũng đứng ở ngoài nó đợi mình.
ước gì được như xưa, ước gì được cả lũ yêu thương ngoài lúc chúng xin ăn.