• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Bộ tứ siêu quậy" tứ sắc.....

moceva

Member
Nhân dịp được tặng chú mèo khủng và nhặt về 1 chú mèo mồ côi, thân gửi mọi người trong hội mèo tổng hợp những hình ảnh 4 chú mèo nhà mình, 4 siêu quậy trong nhà, 4 đứa 4 màu "tứ sắc" nhé các bạn.....
1/ Chú đầu tiên - bé gái Trắng nhặt trước cửa nhà

.

2/ Chú thứ hai - bé gái Đen - nhận nuôi từ chị Phù Dung, quậy như con trai

.

.

moceva

Member
3/ Chú thứ ba - Mít - mèo Tây to, nặng khoảng hơn 6kg, trước đây nặng 8kg , của 1 người bạn mới quen tặng, và chú thứ tư - Kem - lại nhặt được gần nhà, lang thang ốm yếu...

.

.

.

.

moceva

Member
.

.

.

.

.
Mọi người thấy nhà mình giống trại mèo không? 1 chó, 4 mèo, và ......

moceva

Member
.... khuyến mãi mọi người thêm mấy con cá trong hồ, nơi mấy chú mèo mài móng ở 3 chân hồ, :D
.

.
Hết ạ!!! :D

Phu Dung

Moderator
Thật là thích mắt, các em mèo nhà bạn Moceva đáng yêu quá, mỗi đứa một vẻ. He he, vừa mài móng, vừa ngắm cá bơi, quả là nhất bọn mèo nhà Moceva rồi :D Trong bộ tứ đó thì đứa nào là đại ca vậy? :D

moceva

Member
Trước đây con Đen là trùm, nhưng bị cách chức rồi chị ạ, thằng Mít nó được là sếp do tình cờ thôi, nó đùa giỡn mạnh bạo quá khiến bọn kia tự động tôn nó làm đại ca luôn... hehe.

P/S: 3 cái chân hồ em làm trụ cào móng theo bài của chị á, hiệu quả không ngờ luôn.... Tụi nó bỏ cào cấu xe và ghế rồi... Thanks chị!
.
Thật là thích mắt, các em mèo nhà bạn Moceva đáng yêu quá, mỗi đứa một vẻ. He he, vừa mài móng, vừa ngắm cá bơi, quả là nhất bọn mèo nhà Moceva rồi :D Trong bộ tứ đó thì đứa nào là đại ca vậy? :D
Theo lời chủ cũ của nó thì nó đã xuống cân nhiều, trước kia 8kg cơ bạn ạ! Mình đang cố cho nó lên lại số cân cũ, chứ hiện giờ bụng nó thừa ra 1 lớp da lòng thòng như mấy quí bà ít tập thể dục sau khi sinh nở vậy, buồn cười lắm!!!! :D
.
e mèo xám nhà bác mập thế :D nhìn yêu k đỡ đc :X

Vantyty

Em mèo đen nhà em xinh quá. Nếu em có em nào tương tự thế, thì share cho chị với..yêu quá đi mất thôi..