• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bộ mặt của 1 tên lừa đảo trong giới nuôi PHú Quốc Hà Nội

Status
Không mở trả lời sau này.

Con Lợn Lòi

Active Member
Thực ra bạn bè thì tốt hơn kình địch, loại chó nào cũng là chó, miễn là ta thực lòng yêu nó thì tất cả các loài chó đều giống nhau thôi. Người cùng đam mê dễ hoà đồng, cũng có nghĩa là dễ hợp tác giúp đỡ lẫn nhau cả những công việc ngoài đam mê, trong đời sống bình thường nữa. Nhớ những ngày vác chó sang nhà hai bạn, ăn quả soài, uống cốc nước vối mà giờ thấy se cả lòng.
Lúc mới đam mê line pit, mình cũng gặp một anh to béo như mình vậy, cùng chung sở thích người đẹp vì thịt, phê vì rượu, yêu đời vì các "bông hoa cuống dài" ... lúc đầu còn nghi ngại vì ông anh ý là bạn của một người rất hay bị chỉ trích, nhưng rồi thấy anh ý rất tốt bụng, dễ tính và thực lòng thấy quý anh ý như anh duột mình vậy. Nhưng rồi cũng vì lời ra tiếng vào, chia bè kết phái, kẻ lái người chèo .... mà giờ thấy khoảng cách tự dưng xa ra một cách đáng buồn.
Con người quý nhau ở tấm chân tình, chó - thực chất cũng chỉ là những người bạn đồng hành nhỏ bé phục vụ một mục đích nhất định nào đó trong mỗi đời người. Nếu vì giống chó mà chúng ta có những giây phút vui vẻ, hân hoan ... có thêm bạn bè, bằng hữu, tri ký, huynh đệ tứ phương thì mới là điều nên làm - như vậy cuộc sống mới có ý nghĩa và càng ý nghĩa hơn (vì nghĩ cho cùng đời người sau trăm năm thì cũng chẳng mang được cái gì đi dù đó là của cải, dư luận, quyền lực hay cái gì đi nữa).
Rất mong một lần nữa các bạn bỏ qua hiềm khích, hiểu lầm và cùng chung tay với niềm đam mê của chính chúng ta!>:D<>:D<>:D<

vanglai213

Active Member
Vừa nghe ông bạn Đạo nick vanglai213 alo rủ mai đi xem cuộc thi chó PQ, đang hào hứng thì vào đọc phải cái topic này, tụt cả cảm xúc.Mấy hôm trước dậy sớm tập thể dục, thấy ngoài đường có nhiều anh em dắt PQ đi chạy bộ, chắc để rèn luyện sức khoẻ và luyện bước chạy để đi thi, mình cũng thấy vui vui, ai dè, đọc chưa hết topic này lại thấy đúng là trái ngược.Thân!:worried:
:D ? cái cậu này mình đi xem chó chứ đi xem người đâu mà tụt, mà tụt gì đừng có tụt ... nhé ^^ đi xem có người tốt có người xấu kệ mình xem con chó của mình nó thế nào đã mặc kệ sự đời đi

vietna

Member
Chào tuanphuthai.

Tôi là người đã tách các bài viết của bạn ra thành một topic riêng, lý do làm sao phải tách. Vì các bài viết của bạn nói về bạn Nguyễn Hà là nằm trong topic của bạn Tu_Balo. Bạn Tu_Balo lập topic với tiêu đề..Em phú quốc nhà em 4 tháng tuổi,nhờ ACE xem và đánh giá dùm em, các bài viết nhận xét về em phú quốc 4 tháng của các thành viên khác tôi vẫn giữ nguyên. Duy chỉ có bài của bạn tuanphuthai tranh luận với bạn Nghuyễn Hà không hề phù hợp với tiêu đề mà bạn Tu_Balo nên bắt buộc phải tách ra để topic của bạn Tu_Balo có các bài viết đi theo đúng chủ đề. THÂN
To Tuanphuthai
Tôi thấy bạn đã đến nhà Hà chơi nhều lần, nếu có gì không phải thì anh em góp ý với nhau chứ đừng sử sự một cách tiểu nhân như vậy. Trước khi định nói xấu ai thì hãy nghĩ và xem lại mình trước đã đừng vì bực tức cá nhân mà làm mất đoàn kết AE.

tonduongPQ

Member
nhất trí quan điểm

Thực ra bạn bè thì tốt hơn kình địch, loại chó nào cũng là chó, miễn là ta thực lòng yêu nó thì tất cả các loài chó đều giống nhau thôi. Người cùng đam mê dễ hoà đồng, cũng có nghĩa là dễ hợp tác giúp đỡ lẫn nhau cả những công việc ngoài đam mê, trong đời sống bình thường nữa.
Con người quý nhau ở tấm chân tình, chó - thực chất cũng chỉ là những người bạn đồng hành nhỏ bé phục vụ một mục đích nhất định nào đó trong mỗi đời người. Nếu vì giống chó mà chúng ta có những giây phút vui vẻ, hân hoan ... có thêm bạn bè, bằng hữu, tri ký, huynh đệ tứ phương thì mới là điều nên làm - như vậy cuộc sống mới có ý nghĩa và càng ý nghĩa hơn (vì nghĩ cho cùng đời người sau trăm năm thì cũng chẳng mang được cái gì đi dù đó là của cải, dư luận, quyền lực hay cái gì đi nữa).
Rất mong một lần nữa các bạn bỏ qua hiềm khích, hiểu lầm và cùng chung tay với niềm đam mê của chính chúng ta!>:D<>:D<>:D<
.

Mình cũng có suy nghĩ như bác Conlonloi nên bỏ qua hiềm khích thù oán nhỏ nhen hãy sống với đam mê để vượt qua thử thách. cuộc sống là như vậy mà có người nọ có người kia, nhưng ai cũng muốn có nhiều bạn hữu nên THÊM BẠN BỚT THÙ THÌ HƠN. thân!

tuanphuthai

Active Member
Xin đóng topic

Thưa các bác, chúng ta đến với sân chơi VP này xuất phát từ tình cảm thương yêu động vật, đến để giao lưu học hỏi và kết bạn, đến để quên đi những lo toan vất vả trong công việc cùng nhau chia sẻ kiến thức nuôi dạy con vật cưng của mình. Tôi cũng không ngoài ngoại lệ ấy, nhưng cực chẳng đã mặc dù biết sẽ bị sứt mẻ tình cảm, bị người khác nhìn mình với con mắt nghi ngại nhưng tôi buộc phải làm trước nhất vì cộng đồng sau đó là vì bản thân mình. Trước đây tôi định sẽ làm tiếp tập 2 công bố thêm 1 số thông tin khác để cho ra ngô ra khoai hết đường chối cãi, nhưng....nay họ đã buông súng xin ngừng chiến đấu, vậy thật là ác nếu ta tiếp tục nã đạn vào họ. Vậy xin các bạn đừng comment thêm nữa, xin mod đóng topic lại giúp tôi. Xin cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm theo dõi và ủng hộ topic thời gian qua.

Ps: xem thêm nguồn gốc sự việc tại đây và đây
@ nhà buôn Bình vietna: Tôi biết phần lớn những con chó NH mua về do bác nhập ở đâu đó, những con chó con của NH đẻ cũng do bác đưa ra thị trường không ít, tôi không đề cập tên bác trên dd nhưng bác cứ cay cú mãi nhiều lần viết bài xúc phạm tôi là sao, cái đó xuất phát từ "tình bạn" hay từ "lợi ích" vậy?

anhthe98

Member
Chả quen biết gì các bác nhưng vào VP thấy các bác tâm sự riêng với nhau ghê quá mà lại chả hiểu gì , không biết ai đúng ai sai nên không dám phát biểu , tham gia gì :( nhưng cuối cùng thấy tâm đắc nhất câu này nên đành phải ngồi mổ cò vài chữ :))

buộc phải làm trước nhất vì ....... .... là vì bản thân mình.

Status
Không mở trả lời sau này.