• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bộ mặt của 1 tên lừa đảo trong giới nuôi PHú Quốc Hà Nội

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanphuthai

Active Member
Để tránh lạc đề topic bên kia em sẽ post cả sang bên topic này (đây là lần đầu tiên tôi vào topic của nó để vạch mặt nó vì tôi quyết định không tha cho nó nữa).

Nguyễn Hà ơi, Nguyễn Hà bản chất của 1 thằng lừa đảo trong con người chú như vậy là hết thuốc chữa rồi:praying: diễn ngoài xã hội chưa đủ giờ còn mang diễn ở cả lĩnh vực chó hả. Để anh rảnh hỏi mấy thằng công an huyện chú, kiếm được chứng cứ thì chắc chú hết đường. Chú nổ nó vừa vừa thôi con chó mẹ vàng ươm thế mà con nó lại đen thui là sao? giống cha nó hả? cha nó là con chó nào? Tai cả mẹ cả con cụp thế là chuẩn hả? Chú khoác lác được người nọ người kia tặng rồi gạ bán người thì 12 tr người thì 10 tr có phải chú định lừa đảo cả trên VP này không? Rồi chú nói chủ cũ nó vừa bán vừa tặng chỉ lấy tiền rau cháo, tiền gốc chú mua đã là 8 tr vậy hóa ra con chó nhà chú nó ăn thứ rau cháo gì mà mấy tháng 1 con hết những chừng ấy tiền?
Anh phục chú vì chú rất có tài lừa đảo và vu khống người, trước tiên lừa anh, rồi sau đó lừa rất nhiều người khác cái này nếu mod cho phép sẽ có lúc anh sẽ công bố. Các bác xem tạm vài sản phẩm mà nó vẫn khoe chuẩn và vẫn vẫn lừa bán cho mọi người xem tài lừa của nó thế nào nhé
Chó bố mẹ vện -vàng

con đen -vện (không xoáy)

Chó bố mẹ vàng-trắng

con đen-vàng-vện-4 mắt

rồi bố mẹ vàng - đen đẻ ra con trắng -vàng ảnh này nó xóa mất rồi

tuanphuthai

Active Member
Đây là con chó nó gọi là chó cha của bầy vện trên nhưng thực chất là 1 con chó con. Nguyễn Hà hãy trả lời xem nó di truyền cho con nó đặc điểm gì vậy? Lừa đảo như chú phen này thì anh gọi là NGU đó Nguyễn Hà ơi, heheheh

Con chó này nó nuôi đẻ con mà nó phán là Bắc Đảo xịn và bán cho khách giá cắt cổ này, các bác thấy nó có xịn không?

Kỳ tới các bácc sẽ được biết thực chất đàn chó vện nó bán giá cắt cổ thực chất là gì nhé, hehehe cảm ơn các bác đã quan tâm[/QUOTE]

Đề nghị chủ Topic đưa ra bằng chứng và nhân chứng chứng minh tôi lừa đảo, nếu không với ngôn từ bôi nhọ danh dự người khác thì tôi mong ban quản trị diễn đàn chó biện pháp xử lý nick tuanphuthai cho hợp lý.

vietna

Member
Đề nghị chủ Topic đưa ra bằng chứng và nhân chứng chứng minh tôi lừa đảo, nếu không với ngôn từ bôi nhọ danh dự người khác thì tôi mong ban quản trị diễn đàn chó biện pháp xử lý nick tuanphuthai cho hợp lý.
Đồng chí này nói đúng rồi, mấy cái ảnh đó đúng là chó con nhà Nguyễn Hà, nhưng ảnh đó thì chẳng nói lên điều gì, không nhẽ căn cứ vào đó nói Nguyễn Hà lừa đảo là sai, là không thuyết phục. Ai trong diễn đàn đã từng là nạn nhân của Nguyễn Hà đứng ra xem nào.... Làm gì có ai đâu.

Nếu bác tuanphuthai không nêu ra được bằng chứng rõ dàng hơn thì tôi nghĩ bác không bằng một thằng trẻ con đâu. Và mong bác đừng vì xích mích cá nhân mà lên đây boi nhọ Nguyễn Hà. Giá như những gì bác nói về Nguyễn Hà là sự thật thì tôi không nói làm gì. Nhưng bác không chứng minh được mà vu khống cho người ta thì bác không xứng đáng sinh họat trên diễn đàn này đâu.

tuanphuthai

Active Member
Xin chào nhà phân phối Bình vietna, tôi không có ý lập riêng 1 topic, cái này do người khác tách ra nhưng đại để dẫn chứng thì có đủ trong các bài viết của tôi rồi. Bác có tổn hại kinh tế gì thì sorry nhé. Chúc bác làm ăn phát tài với những vụ thắng lớn

Nếu đúng như những gì tuanphuthai nói, bài này không phải ông lập riêng thì tôi chịu thật rồi đấy, đúng là diễn đàn "Chó".

Nếu đúng như những gì tuanphuthai nói, bài này không phải ông lập riêng thì tôi chịu thật rồi đấy, đúng là diễn đàn "Chó".
Diễn đàn dành cho người yêu động vật và trao đổi kinh nghiệm về cách chăm sóc , huấn luyện động vật nuôi . Chứ anh nguyễn hà đừng dùng từ ngữ như thế , càng mâu thuẫn thêm trong lòng mọi người .Em thì không biết gì về PQ chỉ mong góp ý lời nói của anh.:)

tuanphuthai

Active Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64700

Bác Nguyen Ha có nói là chó màu trắng yếu, không nên nuôi... Thế mà nhiều chó màu trắng thế. Topic nào về chó PQ cũng thấy bác đóng góp ý kiến, chắc bác am hiểu chó PQ lắm lắm... Vậy mà nghe bác Tuấn nói vậy, chán hẳn.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=72510
Hắn va vấp thất bại vì chó cũng nhiều, bị "nhà phân phối - tức tên buôn chó" cho ăn mấy vố đau nên cũng rút ra nhiều bài học, nhìn chó cũng tiến bộ hơn nhưng rồi biết sai mà vẫn tiếp tục làm, kết hợp với "nhà phân phối" để bán chó lỗi ra ngoài nên vẫn thoái thác được trách nhiệm với lũ chó lỗi ấy. Mấy cái ý kiến trên dd chủ yếu tiếp thị chó và dìm chết các đối thủ cạnh tranh để chiếm thị phần thôi. Mà nhà phân phối ấy cũng đã ra mặt rồi đấy=))
Còn vụ kết hợp với mấy "tên xấu" tuồn chó lỗi từ nơi khác về HN thì phải để các bác chơi PQ nói ra mới khách quan.

phamhuyhoang

Active Member
ông này ăn nói cẩn thận nhé!ai là chó ?tôi với ông cũng sinh hoạt trong diễn đàn chó này đấy .các ông làm ăn không minh bạch rồi quay ra chửi nhau cãi nhau.ông thấy đây là diễn đàn chó thì ông ở nhà sống với mấy con người phú quốc nhà ông đi và đây là gì cho tốn đất diễn đàn .topic này tách riêng ra để mấy ông chứng minh sự trong sạch của mấy ông mà không biết cảm ơn còn nói này nói nọ.

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chào nhà phân phối Bình vietna, tôi không có ý lập riêng 1 topic, cái này do người khác tách ra nhưng đại để dẫn chứng thì có đủ trong các bài viết của tôi rồi. Bác có tổn hại kinh tế gì thì sorry nhé. Chúc bác làm ăn phát tài với những vụ thắng lớn
Chào tuanphuthai.

Tôi là người đã tách các bài viết của bạn ra thành một topic riêng, lý do làm sao phải tách. Vì các bài viết của bạn nói về bạn Nguyễn Hà là nằm trong topic của bạn Tu_Balo. Bạn Tu_Balo lập topic với tiêu đề..Em phú quốc nhà em 4 tháng tuổi,nhờ ACE xem và đánh giá dùm em, các bài viết nhận xét về em phú quốc 4 tháng của các thành viên khác tôi vẫn giữ nguyên. Duy chỉ có bài của bạn tuanphuthai tranh luận với bạn Nghuyễn Hà không hề phù hợp với tiêu đề mà bạn Tu_Balo nên bắt buộc phải tách ra để topic của bạn Tu_Balo có các bài viết đi theo đúng chủ đề. THÂN

Ông bạn đang có cơ hội lấy lại những j đã mất, đừng hất hết đi như vậy. AE đọc xong câu này của ông mặt ngẩn tò te ra rồi...=))=))=))
to nguyenducminh63: Minh ơi, vào đi bạn

hoangtkv

Active Member
Chào tuanphuthai.

Tôi là người đã tách các bài viết của bạn ra thành một topic riêng, lý do làm sao phải tách. Vì các bài viết của bạn nói về bạn Nguyễn Hà là nằm trong topic của bạn Tu_Balo. Bạn Tu_Balo lập topic với tiêu đề..Em phú quốc nhà em 4 tháng tuổi,nhờ ACE xem và đánh giá dùm em, các bài viết nhận xét về em phú quốc 4 tháng của các thành viên khác tôi vẫn giữ nguyên. Duy chỉ có bài của bạn tuanphuthai tranh luận với bạn Nghuyễn Hà không hề phù hợp với tiêu đề mà bạn Tu_Balo nên bắt buộc phải tách ra để topic của bạn Tu_Balo có các bài viết đi theo đúng chủ đề. THÂN
Vấn đề này cũng thường xuyên xảy ra. Khi xưa tôi với anh Nguyễn Hà chém Doberman cũng bị tách ra, chính anh cũng biết, rồi gần đây chém CPQ cũng bị tách với tiêu đề 2 lần đều giống nhau là Mạn đàm...

Do vậy đừng hiểu sai BQT khi họ tách riêng ra bác Hà ạ.

khuyen_mo

Active Member
Mình là người chơi đẹp,lịch sự,không lừa đảo ai thì sợ gì chứ?,cứ đoàng hoàng!Sao phải bực tức nói những câu như vậy.!không đỡ được rồi......!
Chém gió chỉ là nhất thời!Sự thật mới là mãi mãi!

hadung

Member
BQT tách ra thì đúng rồi nhưng xin hỏi cái tựa đề là " Bộ mặt của 1 tên lừa đảo trong giới nuôi Phú Quốc Hà Nội " là do ai đặt. NẾu chưa có bằng chứng thì đừng có phán xét như thế dù là mem hay là BQT

my_lucky

Active Member
Quốc khuyển....

Vừa nghe ông bạn Đạo nick vanglai213 alo rủ mai đi xem cuộc thi chó PQ, đang hào hứng thì vào đọc phải cái topic này, tụt cả cảm xúc.Mấy hôm trước dậy sớm tập thể dục, thấy ngoài đường có nhiều anh em dắt PQ đi chạy bộ, chắc để rèn luyện sức khoẻ và luyện bước chạy để đi thi, mình cũng thấy vui vui, ai dè, đọc chưa hết topic này lại thấy đúng là trái ngược.Thân!:worried:

Hung.tinhyeu

Active Member
BQT tách ra thì đúng rồi nhưng xin hỏi cái tựa đề là " Bộ mặt của 1 tên lừa đảo trong giới nuôi Phú Quốc Hà Nội " là do ai đặt. NẾu chưa có bằng chứng thì đừng có phán xét như thế dù là mem hay là BQT
Về vấn đề bạn đề cập, bạn nên hỏi tuanphuthai là chính xác nhất, vì chính bạn ấy là người tạo chủ đề.

hater

Member
@tuanphuthai:
Sr anh , em xin phép hỏi là PQ thì phải bố đen hoặc mẹ đen thì mới có cún đen hả anh? Em hỏi không có ý gì đâu. Nếu đúng là vậy thì ....

Hung.tinhyeu

Active Member
@tuanphuthai:
Sr anh , em xin phép hỏi là PQ thì phải bố đen hoặc mẹ đen thì mới có cún đen hả anh? Em hỏi không có ý gì đâu. Nếu đúng là vậy thì ....
Chào bạn, bạn nên đưa câu hỏi này sang một tiêu đề mới nhé. Hoặc không thì gặp trực tiếp hay gọi điện thoại. Sau 12h nữa bài viết này của bạn sẽ được gỡ bỏ. Thân

hater

Member
@hungtinhyeu: OK sorry anh em sẽ rút kinh nghiệm, tại thắc mắc chưa hiểu mấy cái hình trên là sao mà là lừa đảo, hi vọng có thể sáng tỏ hơn xíu nữa

Status
Không mở trả lời sau này.