• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bộ 3 vện BẮC ĐẢO mới về HÀ THÀNH

đây là video cua em nó

chó phú quốc bắc đảo - YouTube

Bao ngày mong 3 em.mới xuống máy bay sáng nay. 1 ngày đẹp trời thời tiết đẹp. các bé nghịch quá em mới chụp được vài kiểu nhìn không được đẹp lắm. các bác vào gạch đá manh tay chút cho các bé nó mau lớn bác nào có kinh nghiệm nuôi chó ở đảo về thì chỉ bảo giúp em nhé.bác em có mang về đất và nước ở ngaòi đó nhưng em chua biêt lam như thế nào mong các tiền bối chỉ day

tunghhtp

Member
Tiêm phòng cho các em nó thế nào rồi Bạn?

Bây giờ còn ai thực hiện việc mang đất và nước từ đảo về đâu?

Update kiến thức chăm sóc cún nhé, trên các diễn đàn rất nhiều bài viết có liên quan đó.

tunghhtp

Member
Thôi, mình có tí góp ý:

Nuôi nhốt em nó trong phòng kín và ấm áp, cho ăn cháo trắng với thịt thôi (trong 1 hai ngày), giữ ấm cho em nó. Không cho tiếp xúc với môi trường nhiều.

Kiếm một bác sĩ thú y đến kiểm tra sức khoẻ và nghe lời họ tư vấn (tuỳ theo thể trạng các Cún mà có thể tiêm ngay hoặc sau).

Mấy hôm nữa trời trở lanh mà khôgn cẩn thận là mệt đấy.

Mình cho bạn số đt của Anh Cường, BSTY (a e clb NNN Chó PQ HN hay nhờ): 0904411135

chi phí cho các em từ đảo về có tốn kém nhiều kg bạn, ngại nhất khoản cho các em thik nghi môi trg mới.

can_508381

Member
Nghe lời a Tùng liền đi bạn
Từ nóng sang lạnh, không có kinh nghiệm chua lắm đó
Thân!

Onami

Member
Có nhiều bài viết về chuyển vùng đó, bạn đọc tham khảo.

Chúc mừng đã có đàn chó đẹp. mấy đực mấy cái hả bạn?

Em trân thành cảm ơn các tiền bối đã chỉ bảo.3bé nghịch lắm cứ thả ra sân là chạy lung tung.các bé sức khỏe tốt em vẫn đang cho ăn cháo với thịt lạc.ngày mai em định gọi BSTY vào tiêm phòng 7b cho các bé.3bé đều là con trai hết các bác ạ.em sẽ cập nhập ảnh của các bé thường xuyên.

ba e này đẹp quá bác chủ tóp để lại cho em 1bé nhé mang về bn bắt chuột. Nha nuôi mấy em pit ma ko săn đươc chuôt. Gjo muốn lam thêm e phú quốc đực xjn về săn chuột nào

chó đẹp thật
nhìn là thấy mê luôn
nhìn video mê thêm chút nứa
bác bắt ba con này về cũng kỳ công nhỉ

thanhttcp

Member
chó của ban đẹp quá, tôi thường xuyên công tác tại đảo PQ mua đc chó là cưc kỳ khó, nhất là chó đẹp, còn mang về rồi thì thật là công phu vất vả. bây giờ ba
HTML:
n nuôi là phAỉ tiêm phòng chống viêm da, tôi thấy nhiều bài viết trên là rất đúng đấy bạn nên tham khảo, lưu ý nên cho ăn 3 bữa vừa phải thôi dừng cho ăn no để nó thích nghi với thức ăn mới. chúc bạn kiên trì và thành công, chúc 3 chú cún yêu của bạn hay ăn chóng lớn