• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu Pháp cần các bạn giúp đỡ ?

lucnt65

Member
minh noi rồi khoang 1 tháng có chim mình sẽ cho d/c . nhà ông nay toàn lực lưỡng. nhung chỉ có 2 cặp gà mỹ một đỏ 1 trắng. minh dang chờ để bắt nốt cặp trắng cho có 2 mầu.còn lại toàn là chim pháp
Địa chỉ ở đâu vậy, tôi muốn mua vài cặp,
Mình mới có 1 cặp con trống đc 0,9kg thôi
đây là lông không

Và đây lag chim trống

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:) anh Lucnt65 bắt con chim ra và chụp hình luôn đi anh vì để trong chuồng không nhìn thấy gì hết, cám ơn anh.

Dolly

Member
Hì, Mình ở Bắc Ninh giáp Hiệp Hòa, Bắc Giang.
Chim pháp của mình đang ấp nhưng mà nó ăn ít quá và đi ngoài phân lỏng nữa nên hơi lo. Còn giá cả thì chắc bên ngoài giá tốt hơn, mình bắt chim ở trại Thụy Phương 800k 1 đôi bạn ah.
Đang tính làm 1 trang trại bồ câu pháp nên giờ đang nuôi thử nghiệm để có kinh nghiệm. Bạn có kinh nghiệm gì giúp mình nhé!
Thế bạn ở Bắc Giang ah!
Ban o Thanh pho Bac Ninh a? co ve ban cung dam me chim bo cau nhi? ma di tu Bac Ninh sang Ha Noi chi de mua Khoang cho chim bo cau , neu ban dam me thi qua cho minh giao luu di , co the minh giup duoc ban do , ban can khoang co khoang , can chim bo cau phap xin co phap xin , can chim hoi co chim hoi , can chim dua bac hai co bac hai , can chim thai dua co thai du , can chim kieng co chim kieng , can ga tre chuoi tuyet cung co lien :D :D :D :D :D

Mình ở Yên Phong ah! Có dịp rảnh rỗi mình qua chỗ bạn học hỏi kinh nghiệm.
Mà thấy máy anh em kiếm đâu ra mấy chú bồ câu khủng thế hâm mộ phết.

kalaca

Member
dòng bồ câu Pháp thì dòng nào là to nhất hả các bác, e thích bồ câu quá nhưng chỉ thích con to thôi

Dolly

Member
Mình ở Yên Phong ah! Có dịp rảnh rỗi mình qua chỗ bạn học hỏi kinh nghiệm.
Mà thấy máy anh em kiếm đâu ra mấy chú bồ câu khủng thế hâm mộ phết.
Thế thì nhà mình với nhà bạn cũng gần nhau mà , mình ở Đình Bảng chắc bạn biết chứ , lúc nào rảnh qua mình giao lưu nhé , trên yên phong cũng có rất nhiều người chơi chim thả hội , làng ngọ khổng cũng nhiều , trên yên phong có anh sĩ điều chơi chim hội bạn biết chứ

Ah! hóa ra bạn ở Đình Bảng. Khi nào rảnh mình qua chỗ bạn thăm căn cứ. Trên mình giờ phòng trào chơi chim hội nhiều làm, ngay Lang mình đã có mấy đàn mỗi đàn hơn 100 con. Còn mấy bác Sỹ điều thì mình không bít. Thế bạn ở chỗ nào Đình Bảng?

Chào bạn!
Bồ câu Pháp thì to nhất chỉ có mấy con màu tím hoặc màu đen thoài, còn màu trắng thì bé bạn ah! Nếu bạn thích bồ câu to thì xem hình ở trên ấy, bồ câu gà Mỹ to lắm thả ra to như con gà ấy.

Đôi bồ câu Pháp của mình đang ấp trứng, không hiêu sao con đực bị què chân gần tuần nay chưa có khỏi. Bạn nào biết có thể bị bệnh hay do bị tổn thương xương chân thì chỉ giúp mình với.
ah! mà đôi này đẻ trứng lần 2 rồi nhưng mà ấp đều không nở các bạn ah. Lần trước thì mới bắt về đã đẻ con đực không đạp mái được. Lần này thì quen nhà rồi cũng chẳng nở được. Mình nhốt đôi này ở trong chuồng không thả ra. không biết do chuồng hẹp quá nên chúng không giao phối được hay là đực xịt nữa.
Mình thấy mấy nhà nuôi bồ câu pháp đều nuôi nhốt thế và đẻ rất tốt.
Không biết thế nào mong các anh em giúp đỡ?

kalaca

Member
Chào bạn!
Bồ câu Pháp thì to nhất chỉ có mấy con màu tím hoặc màu đen thoài, còn màu trắng thì bé bạn ah! Nếu bạn thích bồ câu to thì xem hình ở trên ấy, bồ câu gà Mỹ to lắm thả ra to như con gà ấy.
Bác biết chỗ bán ko chỉ em với, e định qua Bắc Ninh chỗ bác mua nhưng ko biết chất lượng thế nào, đây là nơi em định đến mua
http://muabanraovat.com/mua-ban/2271965/ban-giong-chim-bo-cau-phap-to-chim-phap-giong.html
E ở gần Phủ Tây Hồ lên Bắc Ninh cũng hơi xa, định lên trên trại giống Thụy Phương thì nghe người ta nói chim mua ở đấy và nuôi khó hơn mua ở các trại khác vì họ nuôi quy chuẩn hơn

Dolly

Member
Ah! hóa ra bạn ở Đình Bảng. Khi nào rảnh mình qua chỗ bạn thăm căn cứ. Trên mình giờ phòng trào chơi chim hội nhiều làm, ngay Lang mình đã có mấy đàn mỗi đàn hơn 100 con. Còn mấy bác Sỹ điều thì mình không bít. Thế bạn ở chỗ nào Đình Bảng?
Mình ở Phường Đình Bảng mà , Phường Đình Bảng có 16 phố thì nhà mình ở Khu phố Thọ Môn , từ đầu Phường Đình Bảng đi vào một đoạn bạn sẽ thấy cái ủy ban phường Đình Bảng to đùng đấy , đi qua ủy ban phường là hội trường đa năng phường Đình Bảng , đối điện hội trường đa năng là trường cấp 3 Lý Thái Tổ , đi qua trường cấp 3 Lý Thái Tổ 30 mét là đến nhà mình

Bạn nên sang bên Thụy Phương cho nó gần nhưng giá là 800k 1 đôi đấy. Còn chỗ Bạn chỉ có vẻ chim tốt đấy để mình hôm nào qua đó chơi xem sao?

lucnt65

Member
Bác biết chỗ bán ko chỉ em với, e định qua Bắc Ninh chỗ bác mua nhưng ko biết chất lượng thế nào, đây là nơi em định đến mua

E ở gần Phủ Tây Hồ lên Bắc Ninh cũng hơi xa, định lên trên trại giống Thụy Phương thì nghe người ta nói chim mua ở đấy và nuôi khó hơn mua ở các trại khác vì họ nuôi quy chuẩn hơn
Mình có 1 đôi pháp non mới biết ăn cứng. Bố của nó 0.9kg, mẹ nhỏ hơn chút, nếu bạn thích alo cho mình 0913570026

Có anh/em nào có bồ câu đực pháp không? Để lại cho mình, nhưng phải đực x-man nhé! vì mình có con đực xịn nhưng lại thành công công. Nên đẻ ấp 2 lần không nở roài.