• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ Câu NHẬTAN (Hà Nội)

thanhhaivs

Member
Mấy em tham gia giải có dấu cánh nữa nè

Hậu duệ mấy e nó chuẩn bị bay lượn được rồi

anhtadien

Member
ai có bán cho mình một đôi thổi kèn , một đôi vẩy nến , một đôi đuôi xòe và một đôi bờm sư tử
mình ở xuân trường nam định
giá cả thế nào các bác cho báo giá cái nhé
anhtadien@gmail.com
xin cảm ơn

thanhhaivs

Member
Chim kiểng con và chim đua

Lâu quá không vô vietpet, up mấy em chim con lên cho anh em nghía 1 chút.

Sư tử con

Sư tử và hỏa tiễn con

Vảy cá con

Chim đua nè, các em nó vừa bay về từ hòa bình

Các em đang măm măm chuẩn bị đi ngủ

Gà banh với mình ai xinh gái hơn nhỉ

Mấy chú kia măm măm mà không gọi tớ nhỉ

bach hac

Member
anh hải úp tiếp ảnh lên đi anh ! cho anh em chiêm ngưỡng các chiến binh

thanhhaivs

Member
anh hải úp tiếp ảnh lên đi anh ! cho anh em chiêm ngưỡng các chiến binh
Ảnh nhiều nhưng lười up quá. chú lên nhà anh mà xem cần gì xem ảnh nữa.
Mấy con chim con ra bị anh em vô tóm hết cũng chưa có kịp ảnh ọt gì luôn

duahaudangyeu

Chim của anh thấy đẹp quá.Tui cũng mới chơi chim bồ câu thái.Tui có mua 1 cặp bồ câu thái xám 2 gạch,mắt đỏ mũi to,chân có đeo vòng về nuôi lớn rồi đẻ ra chim con mũi không to..Vậy là tại chim giống hay do chăm sóc..Nếu biết anh chỉ giùm làm sao mới biết chim thế nào là chuẩn..

Ilovepigeon

Member
Chim của anh thấy đẹp quá.Tui cũng mới chơi chim bồ câu thái.Tui có mua 1 cặp bồ câu thái xám 2 gạch,mắt đỏ mũi to,chân có đeo vòng về nuôi lớn rồi đẻ ra chim con mũi không to..Vậy là tại chim giống hay do chăm sóc..Nếu biết anh chỉ giùm làm sao mới biết chim thế nào là chuẩn..
Mũi to là chim bắc hải anh ạ, còn thái mũi nó nhỏ :D

meoconyeudau

Nhìn đàn bồ câu nhà bác mà e thích quá. Em cũng mới tập chơi, nhà chỉ có đôi xòe trắng và đôi bồ câu hội đẻ. E muốn mua đôi bắc hải non không biết bác có để lại cho e được không. Nếu được bác cho e cái giá vào inbox nhé

thanhhaivs

Member
Nhìn đàn bồ câu nhà bác mà e thích quá. Em cũng mới tập chơi, nhà chỉ có đôi xòe trắng và đôi bồ câu hội đẻ. E muốn mua đôi bắc hải non không biết bác có để lại cho e được không. Nếu được bác cho e cái giá vào inbox nhé
Nếu nhà bạn đã có chim thì bạn ghé mình tặng trứng bạn về ấp lấy chim con nuôi.

thanhhaivs

Member
Mũi to hay mũi nhỏ không quan trọng. mũi to hay nhỏ đều có con bay tốt.
Chim cha mẹ mũi to đẻ ra chim con mũi nhỏ có thể do di truyền từ đời trước cả chim cha mẹ ( ông bà mũi nhỏ) hoặc chim con ra chưa đủ tuổi để mũi to, vì chim càng già mũi càng to nếu chim của bạn là giống mũi to.
Chim chuẩn? từ "chuẩn" ở đây rộng quá nên cũng khó để giải thích đày đủ. Một con chim đua chuẩn là con chim có gia phả kèm thành tích, và thành tích đó người chơi hài lòng được ( sự hài lòng mỗi người khác nhau) , hoặc màu sắc ưng ý, tướng tá ưng ý, màu mắt và khả năng bay và tốc độ bay đạt yêu cầu của người chủ sở hữu.
Còn phần chăm sóc tốt hay không bạn theo giõi thể trạng chim theo từng tháng tuổi là biết chim được chăm sóc tốt hay không thôi mà. Thêm nữa là điều kiện ngoại cảnh như chuồng trại, không gian... cũng là 1 yếu tố để con chim khỏe mạnh hơn

thanhhaivs

Member
Mũi to là chim bắc hải anh ạ, còn thái mũi nó nhỏ :D
Bắc Hải hay Thái chỉ đơn thuần là tên gọi mà ngừoi chơi ở Việt Nam gọi mà thôi. trên thế giới không có tên Thái hay ắc Hải mà chỉ có tên gọi là " Homming pigeon" hay "racing pigeon", tạm dịch là chim đua hay chim đưa thư.
Nếu gọi theo tên riêng thì hiện tại có 1 số giống chim đua được gọi theo tên của trại nuôi, của người có công phát triển giống chim đó...
Còn mũi to hay mũi nhỏ thfi quốc gia nào cũng có chim đua mũi to và mũi nhỏ cả. Theo cách gọi ở VN là "thái" hay "bắc hải", thì 2 cái tên trên đều có chim mũi to và mũi nhỏ.

tayninh102

nhìn chim của mấy anh mà phê làm sao nhìn lại chim mình muốn thịt luôn !em củng thít chim đua nhìn nó khỏe mạnh bóng làm sao em cũng nuôi được mấy đôi mà buồn gì ỡ tây ninh không ai chơi cã VÀ CŨNG không biết làm sao có được cái kiềng để đeo nên nản!nên không tăng đàn