• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu đẻ 4 trứng?

nhà e có nuôi vài cặp ta,có 1 cặp đầu tiên đẻ con so 4 trứng, nhưng đều không nở,đợt này vẫn đẻ 4 trứng, e sợ có khi nào là 2 con mái ghép cặp nên đẻ 4 trứng nên trứng không có trống và không nở?
mọi người giúp e với,e đang lặp căn cứ nên ai có trứng thái không xài thì cho e với,khoảng 7 ngày là ok
e đang nuôi vài cặp ta,nuôi thả
tuấn 0948722666
e mới vào diễn đàn ,mai mốt sẽ up hình lên diễn đàn để học hỏi mọi người,cám ơn các a trong diễn đàn

nglong

Member
Hehe!
Căn cứ nhà mình cũng đã gặp trường hợp ntn, thửa thêm 02 em trống mới về ghép lại đôi là trứng nở liền

nhàn minh nuôi 3 con bô câu không hiểu sao hai con giữ hai chuông, duổi một con ra ngoài, thế không biết chúng nó ghép đôi kiểu gì nhỉ? hay phải cho đến lúc chúng nó thích nhau rồi mới ghép đôi. He he

trantantai

Active Member
Vậy đích thị 3 em này đều là trống, bạn phải tuyển thêm mái mới được.

nhàn minh nuôi 3 con bô câu không hiểu sao hai con giữ hai chuông, duổi một con ra ngoài, thế không biết chúng nó ghép đôi kiểu gì nhỉ? hay phải cho đến lúc chúng nó thích nhau rồi mới ghép đôi. He he

powerfullvn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Để chắc chắn có đực không bạn có thể dựa vào tiếng gù của đực. Hoặc nhìn đầu chim xem 2 con có cùng một kiểu tròn tròn giống nhau không, (cần có kinh nghiệm)

Cái này thì khó lắm phải có kinh nghiệm cơ, mà em mới nuôi không có kinh nghiệm, nhưng thi thoảng hai con gữi hai chuông lại sang giao lưu ngủ chung với nhau không biết chúng thế nào nữa hay là bị Gay rồi. Thật rách việc với mấy chú này quá. Mà các bác biết có biết đực to hay con cái to vì 3 con thì có 01 con nhỏ bỏ đi rồi còn 02 con ta bằng nhau thì ở lại chả biết con nào đực cái thế nào. Ôi khổ tôi quá