• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bốp và Pôn

Hai chú mèo nhà em,1 già 1 trẻ.
Đây là Pôn,ăn tham,hiếu chiến,tinh nghịch và có cái đuôi cộc

Còn đây là Bốp,trầm tính,dễ thương,hay làm nũng,quốc tịch Hàn Quốc

Hay ăn chóng lớn nhé 2 bé .Bạn ơi tẩm bổ cho 2 em ấy đi, tớ thấy 2 em ấy có vẻ " còi cọc " thế nào ấy

thuan81

Active Member
Hai em mèo xinh quá!chúc mừng bạn có hai bé mèo xinh nha!em mèo đen trắng cái đuôi nhìn dễ thương thật có một khúc cụt ngũn :love struck:!

Hay ăn chóng lớn nhé 2 bé .Bạn ơi tẩm bổ cho 2 em ấy đi, tớ thấy 2 em ấy có vẻ " còi cọc " thế nào ấy
Con trắng ko gầy đâu anh ạ.Nó nặng lắm,chắc phải hơn 3kg.Con cụt đuôi thì mới được gần 3 tháng,chuyên môn chạy sang nhà hàng xóm khiêu chiến vs mèo bên đấy.Con mèo trắng còn phải sợ nó.

Hai em mèo xinh quá!chúc mừng bạn có hai bé mèo xinh nha!em mèo đen trắng cái đuôi nhìn dễ thương thật có một khúc cụt ngũn :love struck:!
Em này bắt từ Hải Phòng lên,mẹ nó cũng cộc đuôi như nó,đẻ lứa nào cũng ra 1 con như vậy.Những con cộc đuôi thường khôn nhất,dữ nhất trong đàn.Về nhà mà nó dám đánh cả con mèo to ở nhà em.Từ khi nuôi con này mèo hàng xóm ko dám bén mảng sang.:D

Hihi, nhìn Pôn ngộ quá, đuôi thì cụt lủn có mổi 1 mẩu, lại còn đen thui nữa, ghét ghê đi. Bạn điều tra xem bà ngoại của em nó có cộc đuôi không. Nếu có thì phải công bố giống mèo mới của VN: mèo đuôi cộc nhá (như chó H'Mông cộc í) =))=))=))

Hihi, nhìn Pôn ngộ quá, đuôi thì cụt lủn có mổi 1 mẩu, lại còn đen thui nữa, ghét ghê đi. Bạn điều tra xem bà ngoại của em nó có cộc đuôi không. Nếu có thì phải công bố giống mèo mới của VN: mèo đuôi cộc nhá (như chó H'Mông cộc í) =))=))=))
Chỉ biết mẹ nó cộc đuôi thôi anh ạ.Nhưng gen cộc này rất mạnh.Mẹ nó đẻ lứa nào cũng có 1 hc 2 con cộc

Chỗ ngủ quen thuộc của Pôn là trong chiếc bình gốm.Khi ngủ ko thể thiếu gối ôm là con báo bông.

Em này bắt từ Hải Phòng lên,mẹ nó cũng cộc đuôi như nó,đẻ lứa nào cũng ra 1 con như vậy.Những con cộc đuôi thường khôn nhất,dữ nhất trong đàn.Về nhà mà nó dám đánh cả con mèo to ở nhà em.Từ khi nuôi con này mèo hàng xóm ko dám bén mảng sang.:D
Thế cứ như kiểu bạn nói hải phòng chuyên đầu gấu ấy =)) nghe xong không biết nên cười hay nên khóc nữa, có lẽ dùng từ " dở khóc dở cười " là chuẩn nhất

Thế cứ như kiểu bạn nói hải phòng chuyên đầu gấu ấy =)) nghe xong không biết nên cười hay nên khóc nữa, có lẽ dùng từ " dở khóc dở cười " là chuẩn nhất
Bác cứ đùa,em cũng quê HP đây mà.Em đang nói là con mèo nhà em đầu gấu chứ có ám chỉ gì đâu.

ZzGauzZ

Member
Pôn nhìn lạ quá, xem sơ qua tưởng em ý là cún, nhìn rất gấu và lạ. Bốp thì nhìn dịu dàng dễ thương ghê, lông lá um sùm :D em ý là con trai hay con gái vậy bạn, cả 2 bé luôn?

beheoxinhxan

Active Member

Chỗ ngủ quen thuộc của Pôn là trong chiếc bình gốm.Khi ngủ ko thể thiếu gối ôm là con báo bông.
:love struck::love struck:Yêu quá đi. Trộm nghĩ khi nào nhàmình tìm được mèo sẽ mua cho nó 1 con gấu bông để ôm ngủ :love struck: :love struck:

Mèo nhà tieu ba vuong có tướng làm thủ lĩnh, có dịp đi off mèo ở hải phòng có lẽ tiến cử Bôn làm thủ lĩnh tinh thần =))

Pôn nhìn lạ quá, xem sơ qua tưởng em ý là cún, nhìn rất gấu và lạ. Bốp thì nhìn dịu dàng dễ thương ghê, lông lá um sùm :D em ý là con trai hay con gái vậy bạn, cả 2 bé luôn?
Cả 2 em đều là con trai anh ạ.Có điều Bốp đã là thái giám.Ít nữa em cũng đi hoạn cho Pôn vì nó nghịch quá.