• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bọn trẻ nhà mình đây ạ...:D

milkygirl6390

Active Member
Hôm nay mới tranh thủ up hình bọn nhóc nhà em đây ạ...:D
Đầu tiên là chị cả Na
Giống: Vietnamese cat
Đặc điểm: hiền lành, sạch sẽ, ngoan ngoãn nhất nhà...
Sở thích: nhõng nhẽo ( nhõng nhẽo không được thì quay sang cắn lấy cắn để), chui vào chuồng hams ngủ...;))

Tiếp đến là thằng Noo lợn
Giống: ta lai Nga
Đặc điểm: ăn như lợn( nên mũi lúc nào cũng bẩn)
Sở thích: nhõng nhẽo, lì lợm, dạo này thêm cái sở thích đi tìm gái nữa...:-S... nhà bạn nào có gái xinh cần gả chồng thì cứ pm nhé...:D

Cuối cùng là nàng Ny
Giống: Ba tư lai Nga
Đặc điểm: ngu và lì
Sở thích: chọc phá ăn hiếp 2 anh chị lớn, không nhõng nhẽo tí nào mà rất lạnh lùng thờ ơ...:(... nói chung là láo không thể chịu được.

Và bonus thêm một vài hình ảnh sinh động nữa nhé...:D

Và cuối cùng là chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé...:D

-Còi ♥

Member
Đông vui quá nhỉ ^^
Mình nuôi mỗi 1 em mèo :(
Vì ở xa nên cũng khó xin được mèo ở diễn đàn T_T

meonho124

Member
ôi các bé nhà ấy đã lớn thế này rồi à nhớ hình như có ảnh hồi trước lúc ấy mới đón các bé về bé xíu :D

ngudaymuon

Active Member
Giống: Vietnamese cat
Đặc điểm: hiền lành, sạch sẽ, ngoan ngoãn nhất nhà...
Sở thích: nhõng nhẽo ( nhõng nhẽo không được thì quay sang cắn lấy cắn để), chui vào chuồng hams ngủ...;))
Mình thích con bé này nhà bạn quá, xinh xắn như thiên thần :) Màu lông, khuôn mặt đẹp. ai bảo mèo Việt nam thì không đẹp nhỉ. :D

milkygirl6390

Active Member
Con NA vừa ngoan vừa quấn người nhất nhà đấy chị Nhung ạ... cứ bảo mèo tây mới quấn người mà con ba tư lai nga nhà em nó khinh người cực... láo lắm...có mỗi Na à suốt ngày cọ đầu vào chân...mình ngồi thì nó nhảy lên đùi, nằm thì nhảy lên bụng...yêu lắm...:X

knoor

Member
Con NA vừa ngoan vừa quấn người nhất nhà đấy chị Nhung ạ... cứ bảo mèo tây mới quấn người mà con ba tư lai nga nhà em nó khinh người cực... láo lắm...có mỗi Na à suốt ngày cọ đầu vào chân...mình ngồi thì nó nhảy lên đùi, nằm thì nhảy lên bụng...yêu lắm...:X
Hix, mình cũng công nhận mèo ta quấn người hơn mèo Tây, Tim nhà mình lúc nào nịnh nọt thì mới lại gần người, không thì cứ rúc rúc 1 chỗ như tự kỉ, bế ẵm được 1 tí thì cu cậu cứ rình rình để nhảy ra. Em Xu mới về nhà mà quấn người lắm, cũng như bé Na "mình ngồi thì nó nhảy lên đùi, nằm thì nhảy lên bụng...yêu lắm...:X", nhiều lúc còn tặng cho mình nụ hôn vào má và môi nữa,

beheoxinhxan

Active Member
Chị thấy mèo ta quấn người hơn đấy chứ. ................Nuôi mèo ta cực thích, khỏe mạnh, gần gũi, ít lông :D. Chỉ mỗi tội hơi hung dữ, hay cào :p

milkygirl6390

Active Member
Chị thấy mèo ta quấn người hơn đấy chứ. ................Nuôi mèo ta cực thích, khỏe mạnh, gần gũi, ít lông :D. Chỉ mỗi tội hơi hung dữ, hay cào :p
Con Na nhà em còn có cái biệt tài mát xa nữa đó chị...=))... nó nhảy lên lưng mình là nó mát xa... sướng dã man ...;))