• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bọn nhóc Siberian Husky nhà KimCuong.

Status
Không mở trả lời sau này.

KimCuong

Active Member
Sau hơn 8 tháng đôi chó Siberian Husky tên Đen và Nâu về với em, không biết 2 đứa chúng nó đã tình cảm với nhau từ lúc nào mà vào đêm hôm qua rạng sáng hôm nay ngày 27.11.2008, Đen của em đã vượt cạn thành công mẹ tròn con vuông và sinh hạ được 6 nhóc Husky con gồm 2 màu Đen - Nâu.

Qua 1 ngày theo dõi và luôn luôn có người túc trực chăm sóc thì tới điểm này có thể tạm khẳng định cả 7 mẹ con rất khoẻ mạnh, bọn nhóc Husky con thi nhau bú sữa mẹ và Đen cũng rất đủ sữa cung cấp cho cả bọn nhóc.

Xin gửi tạm tới anh em một số hình ảnh của bọn nhóc. Và hy vọng cả bọn sẽ được lớn lên từng ngày và tương lai sẽ được gia nhập vào đội ngũ thú cưng của Vietpet.

KimCuong

Active Member
Cả bọn nhóc mang đến cho em một sự bất ngờ và niềm vui vô bờ bến. Từ lúc Nâu và Đen về với em với thể trạng rất yếu ớt vụng về, nhưng đến giờ em thực sự hài lòng với sự phát triển của cả 2 đứa chúng nó.

Mọi người vui cùng em nhé!

Thanks.

hị hị ! chúc mừng chúc mừng ! nhìn mấy nhóc con đẹp quá Cương ạ !:beer . Có 6 nhóc giồng mẹ chỉ có 1 nhóc giống bố , hi vọng sẽ có nhiều em mắt giống bố thì tuyệt vời !:wel:

đẹp quá! anh Cương có í định chia sẻ cho a e vài nhóc ko vậy? nếu có thì cho e đặt gạch 1 chú nha ^^

Chúc mừng chú Cương nhé! Những sinh linh bé bỏng mới chào đời luôn là nguồn vui,niềm hạnh phúc ko bao giờ hết của chúng ta. Thật ghen tỵ với chú quá! :D Mong đại gia đình Husky của chú lúc nào cũng khỏe mạnh và vui vẻ,sớm đc papa cho đi off nha...
BX ko có số fone của chú. BX thật sự rất muốn qua thăm bé Nâu đực từ rất lâu rồi,nay bé Đen lại có tin mừng nên mạn phép chú cho BX đc toại thành ý nguyện - đc qua ôm ấp,vuốt ve các bé! Và trong tương lai ko xa,muốn đc ẵm 1 bé về làm của riêng mình. Ko biết ý chú thế nào? :)

ducnts

Member
mới hay tin giờ mới được thấy mấy nhóc, vợ em đang hỏi "nhà mình có nuôi được không anh ơi" =)) hehe, chúc các bé chóng lớn sớm theo bố mẹ đem lại niềm vui cho mọi người nhé:-bd

mới hay tin giờ mới được thấy mấy nhóc, vợ em đang hỏi "nhà mình có nuôi được không anh ơi" =)) hehe, chúc các bé chóng lớn sớm theo bố mẹ đem lại niềm vui cho mọi người nhé:-bd
^:)^ ^:)^ Chú để cho người khác nuôi với chứ , ai lại cái gì chú cũng thích thế thì anh em móm à :)):)):)) . Nhưng phải công nhận nhìn sướng chú nhỉ !

Đẹp đẹp, đúng là bọn Husky lúc mới sinh trông rất đặc biệt, chúc mừng anh Cương nhé!

CookySaigon

Member
tuyệt vời....

Cả bọn nhóc mang đến cho em một sự bất ngờ và niềm vui vô bờ bến. Từ lúc Nâu và Đen về với em với thể trạng rất yếu ớt vụng về, nhưng đến giờ em thực sự hài lòng với sự phát triển của cả 2 đứa chúng nó.

Mọi người vui cùng em nhé!

Thanks.

___________________________________________________________________________________

Chúc mừng anh Cương....có bầy cún rất dễ thương.....thích em nâu quá mà hổng biết sao đây.....nếu được gởi sữa thì tốt quá.... =D> =D> =D> =D> =D>

CENTIMET

Member
hi hi...chúc mừng đồng chí nha.

Nhìn bầy cún đẹp quá , giống này khi mới chào đời có mỏm và chân đỏ đỏ ngộ thiệt...nhìn càng đáng yêu..

chúc bầy cún mau ăn chóng lớn nha bác KC

Thân
Centimet

Anh ơi, chó mới đẻ như vậy mà anh cầm cún lên không sợ bị cắn à. Hôm trước nhà bạn gái em có con fox nó đẻ, em thò tay vào nó suyt cắn cho một phát.

bác KC này sắp mở trang trại chó đén nơi rồi nếu bác mở trang trại chó em đề nghị bác trồng thêm vườn húng bên cạnh cho tiện he he he

cunxinh

Member
hic hic ghen tỵ quá ạ . Nhà bác KC hết ROT giờ lại đến Husky . hu hu sao bác mát tay thế . NHiều người nuôi mãi mà không thấy đẻ mà nhà bác thì đẻ liên tục . Kiểu này em phải mang sách bút sang nhà bác học hỏi kinh nghiệm thôi . Chúc mừng bác , nâu + đen vì có đàn puppy rất đẹp ạ .

KimCuong

Active Member
hị hị ! chúc mừng chúc mừng ! nhìn mấy nhóc con đẹp quá Cương ạ !:beer . Có 6 nhóc giồng mẹ chỉ có 1 nhóc giống bố , hi vọng sẽ có nhiều em mắt giống bố thì tuyệt vời !:wel:
Cảm ơn anh Lân! Em cũng đang hy vọng trong 6 nhóc này sẽ có nhóc có đôi mắt giống Nâu nhà em. Và cũng phải nhận xét khách quan, bản thân em tự thấy bọn nhóc này đã hội tụ được các nét đẹp của Nâu và Đen nên đẹp hơn bố mẹ chúng nhiều.

đẹp quá! anh Cương có í định chia sẻ cho a e vài nhóc ko vậy? nếu có thì cho e đặt gạch 1 chú nha ^^
Cảm ơn bác! Em giờ chỉ mong cho cả bọn nhóc hay ăn chóng lớn, phát triển mạnh mẽ thôi và em cũng không nghĩ đến chuyện đó đâu. Còn chuyện bác hỏi thì hồi sau sẽ tính nhé. Hihi! :thingking:

Chúc mừng chú Cương nhé! Những sinh linh bé bỏng mới chào đời luôn là nguồn vui,niềm hạnh phúc ko bao giờ hết của chúng ta. Thật ghen tỵ với chú quá! :D Mong đại gia đình Husky của chú lúc nào cũng khỏe mạnh và vui vẻ,sớm đc papa cho đi off nha...
BX ko có số fone của chú. BX thật sự rất muốn qua thăm bé Nâu đực từ rất lâu rồi,nay bé Đen lại có tin mừng nên mạn phép chú cho BX đc toại thành ý nguyện - đc qua ôm ấp,vuốt ve các bé! Và trong tương lai ko xa,muốn đc ẵm 1 bé về làm của riêng mình. Ko biết ý chú thế nào? :)
Chào Bông xinh và cảm ơn em! Anh rất sẵn lòng được đón em đến thăm Nâu và bọn nhóc. Hiện tại Nâu đang thực thi nhiệm vụ mà nhà anh đã trao trong Rạp xiếc và cũng đúng với sở trường của Nâu là hoạt động, hoạt động và hoạt động em ạ. Đã có ông Hoàng tosa-inu chứng kiến việc này rồi. Hihi! Nhưng có điều em đừng gọi anh là chú nhé, nghe già kinh người! Hehehehe...

Hihi, lại chú em! Sao anh em mình có duyên số với nhau hay sao ấy chú nhỉ? Hihi. Đến giờ anh vẫn đang sợ chiêu bài đánh du kích của chú đây, lần này thì anh phải cảnh giác cao và nâng cao phương án đề phòng với chú đó. Hehe

Đẹp đẹp, đúng là bọn Husky lúc mới sinh trông rất đặc biệt, chúc mừng anh Cương nhé!
Cảm ơn em! Nhưng em đừng mang bọn nhóc này ra so sánh với Zudo của em nhé. Hihi

___________________________________________________________________________________

Chúc mừng anh Cương....có bầy cún rất dễ thương.....thích em nâu quá mà hổng biết sao đây.....nếu được gởi sữa thì tốt quá.... =D> =D> =D> =D> =D>
Chào anh! Em rất cảm ơn anh vì ý định của anh, em cũng rất mong từ nếu được của anh thành sự thực đó. Hihi

hi hi...chúc mừng đồng chí nha.

Nhìn bầy cún đẹp quá , giống này khi mới chào đời có mỏm và chân đỏ đỏ ngộ thiệt...nhìn càng đáng yêu..

chúc bầy cún mau ăn chóng lớn nha bác KC

Thân
Centimet
Cảm ơn bác Cen! Biết bác dạo này cũng đang rất bận rộn ở một nơi xa nào đó, vậy mà bác cũng ghé chút thời gian thăm hỏi bọn nhóc của Nâu và Đen nhà tôi. Cảm ơn bác về lời chúc nhé! :-bd

Anh ơi, chó mới đẻ như vậy mà anh cầm cún lên không sợ bị cắn à. Hôm trước nhà bạn gái em có con fox nó đẻ, em thò tay vào nó suyt cắn cho một phát.
Hihi, làm sao chó của mình lại cắn được mình bác ơi! Nếu chó của mình mà cắn mình thì đầu tiên bác phải xem con chó có sao không. Và thứ nữa là bác cũng phải xem xét lại bản thân mình nhé. Hihihihihihihihihi.....

HieuKTS

Member
Bái phục ! bái phục bác Kimcuong ! Kiểu này phải sang nhà bác cầm sách bút học hỏi kinh nghiệm và ngắm ngía giang sơn của Bác thôi ! ...sau khi các nhóc cai sữa Bác có ý định nhược không ạ ! hị hị !!>:D<

KimCuong

Active Member
Bái phục ! bái phục bác Kimcuong ! Kiểu này phải sang nhà bác cầm sách bút học hỏi kinh nghiệm và ngắm ngía giang sơn của Bác thôi ! ...sau khi các nhóc cai sữa Bác có ý định nhược không ạ ! hị hị !!>:D<

Cảm ơn bác! Bản thân em chỉ là một phần thôi bác ơi, còn nhiều người khác giúp em nữa mà.

Nhà em bây giờ chỉ chú ý chăm sóc bọn nhóc của Đen như của Zorro thôi ạ. Còn chuyện bác hỏi thì không dám trả lời, cứ hồi sau sẽ rõ bác ạ. Hihi

Sau hơn 8 tháng đôi chó Siberian Husky tên Đen và Nâu về với em, không biết 2 đứa chúng nó đã tình cảm với nhau từ lúc nào mà vào đêm hôm qua rạng sáng hôm nay ngày 27.11.2008, Đen của em đã vượt cạn thành công mẹ tròn con vuông và sinh hạ được 6 nhóc Husky con gồm 2 màu Đen - Nâu.

Qua 1 ngày theo dõi và luôn luôn có người túc trực chăm sóc thì tới điểm này có thể tạm khẳng định cả 7 mẹ con rất khoẻ mạnh, bọn nhóc Husky con thi nhau bú sữa mẹ và Đen cũng rất đủ sữa cung cấp cho cả bọn nhóc.

Xin gửi tạm tới anh em một số hình ảnh của bọn nhóc. Và hy vọng cả bọn sẽ được lớn lên từng ngày và tương lai sẽ được gia nhập vào đội ngũ thú cưng của Vietpet.

NMMT xin mến chào KimCuong Mod vẫn khoẻ ạ:

Dạ, hôm nay Thu cũng xin phép được mạo muội ghé vào viếng thăm trang trại của KimCuong và rất may mắn và cũng thật là hân hạnh.. được diện kiến chân dung Chủ Gia và đàn chó con thật dễ thương trên, dạ, cho Thu xin được gởi lời chúc mừng tới KimCuong, đã may mắn làm Chủ của bầy chó con ......thiệttttt là xinh, trông mấy chó con thật đáng yêu và dễ thương lắm cơ :), Thu thích nhất bé màu nâu, nhìn bé ....ôi thật là dễ thương và đáng yêu làm sao ạ :), thêm lần nữa, Thu xin gởi lời chúc mừng đến KimCuong và cũng chẳng quên xin mến chúc KimCuong, cùng gia đình vạn ngàn điều chúc lành, cùng với những gì thân ái, và tốt đẹp nhất, còn riêng tới mấy chó con đáng yêu trên, Thu xin mến chúc các cưng..ráng ăn no....chóng lớn ..và mãi mãi sẽ là những bé chó con thật đáng yêu, ngoan ngoãn và luôn luôn trung thành với người Chủ Gia thật tốt bụng của mình, dạ, và thêm lần nữa, Thu xin gởi lời chúc mừng tới Chủ Gia và mến chúc KimCuong một ngày lành và thật dễ thương ..nơi Quê Mẹ, mong KimCuong bảo trọng ạ :)

Thân ái

NuocMatMuaThu

Chúc mùng anh nha,em là thành viên mới,anh ơi cho em hỏi em có thể đăng ký mọt chú được o anh ,để có thêm 1 thành viên trong gia đình

KimCuong

Active Member
Chúc mùng anh nha,em là thành viên mới,anh ơi cho em hỏi em có thể đăng ký mọt chú được o anh ,để có thêm 1 thành viên trong gia đình

Cảm ơn bạn! Bọn nhóc mới có được 1 ngày tuổi thôi bạn ơi, tớ đang lo đến khi cả bọn mở mắt mà thấy chúng gầy còm quá thì anh em mắng chết bạn à. :)

Status
Không mở trả lời sau này.