• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bị con bạn ép buộc

phenmaleat

Active Member
huhu,sáng nay đang ngủ ngon bị đứa bạn đánh bật dậy. Nó mang tới cho mình 4 mẹ con nhà mèo, mẹ màu vàng sậm, 1 con trắng vàng, 2 trắng có chút xíu vàng từ nhà nó qua nhà minh bắt mình nuôi.
Chả là nó về điện biên ăn tết, xong tháng 2 xuống làm báo cáo rồi tháng 7 lại về điện biên không học ở hà nội nữa nên nó đẩy cho mình
Tết này nhà mình lại định về quê ít bữa không sao mà chăm được bây giờ.Chết mất thôi,hỏng hết kế hoạch8->

lululubu

Active Member
Lại tiến trình đi gửi mèo ngày tết thôi, nuôi cái bọn này thì cũng vui mà tết nhất đem gửi đến là khổ

phenmaleat

Active Member
Lại tiến trình đi gửi mèo ngày tết thôi, nuôi cái bọn này thì cũng vui mà tết nhất đem gửi đến là khổ
thôi em k gửi đâu mẹ con nó cứ chuyển đi chuyển lại em sợ lạ nhà lại bị sốc thì khổ,thôi cứ để tạ ở nhà rồi nhờ bác hàng xóm hàng ngày qua cho ăn uống thôi,nhà bác ở cách có 2 nhà thôi mà.may mà bọn nó đi vệ sinh đúng chỗ vào xí bệt đỡ mất công dọn, cả mẹ và con đều ngoan

phenmaleat

Active Member
vậy cũng tạm ổn rồi qua tết tìm chủ tốt cho các bé nữa là yên tâm
ra tết ít người người nhận nuôi mèo lắm,hình như họ kiêng hay sao ấy. Mà kệ, không ai nuôi thì mình nuôi tất lo gì, chịu vất 1 tí thôi