• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bỉm béo Múp Míp của EckLee

Linhrin

Member
Một em mèo với cái mặt chỉ muốn đấm cho xịch phát
Béo , tham ăn , ngủ nướng ..v.v... toàn phẩm chất tốt đẹp của con heo :(

Bộ ảnh này chụp trong có 5p :)) nó nằm nghịch 1 tý , chụp được vài kiểu thì nó lăn ra ngủ luôn =))

Y!M : EckLee9x

Linhrin

Member
Tình hình là Feed chửa to lắm rồi
Theo dự đoán thì 70% Bỉm là bố bọn trẻ :x - còn 30% bố bọn trẻ là Bíu :-?

XuanHoa09

Member
Lạ thế, chả bao giờ thấy cái loại mèo này bán ở Hải Phòng. Trên cả hoàn hảo.

hoalinh

Member
Mèo gì lạ quá ,lông ngắn như mèo anh , mắt xanh , mặt đen và đuôi của nó như là mèo lông dài .Con nào là con Bỉm , con Bíu

Tình hình là Feed chửa to lắm rồi
Theo dự đoán thì 70% Bỉm là bố bọn trẻ :x - còn 30% bố bọn trẻ là Bíu :-?

Nhìn lạ mà đẹp thiệt, bạn bắt ở đâu vậy????
Bé duới là mèo xiêm ah’???

papo78

Member
Em mèo xiêm ngồi trên là Bíu,còn bé ngồi sau là Bỉm bạn ạh.Một dạo Linkrin đã định rao bán em Bíu rồi nhưng may sao vẫn giữ lại.Khi nào có kết quả vàng của Bỉm thì Link nhớ báo anh em VP cùng vui nha:party::party::party::party:

Linhrin

Member
@ XuânHòa : theo mấy bác nói thì con Bỉm này là mèo anh lông ngắn lai mèo xiêm :-?
@ HoaLinh : nó là mèo lai mà :( nó mang dáng dấp của mèo anh lông ngắn , những lông nó không mềm và mượt và màu lông thì giống mèo xiêm :d
@ BùiMinhĐức : Bé dưới là bé Feed , cái anh cho mình Feed bảo nó là mèo ba tư lai mèo anh lông ngắn :( , nhưng có lẽ nó là ba tư lai mèo xiêm thì đúng hơn :d
@ Papo : Bé mèo ngồi trước là Feed , ngồi sau là Bỉm và đây mới là Bíu cơ
( mèo xiêm thuần chủng )
Cũng định giữ lại Bíu để nuôi những giờ chắc vẫn phải tìm chủ mới :( , đợi bao giờ mèo con lớn thì giao đăng tin luôn 1 thể ấy mà :(

Linhrin

Member
em tặng ny em con màu trắng ( tên là Ọe ) còn con màu nâu ( tên Bộp ) thì em bị mất liên lạc rồi :(
con Ọe giờ mặt nó tròn tròn dài dài , tai , mũi , đuôi màu vàng còn chân thì vằng nhạt nhạt :D nhìn xinh lắm :D khi nào em qua nhà ny em em sẽ chụp lại :D
ảnh cách đây hồi trước tết vừa mới về nhà mới

Linhrin

Member
Up thêm vài cái ảnh của lũ mèo nhà mình nhé ( Bon đồng tính , Bíu lanh lợi , Bỉm củ lần và Feed đanh đá )

Ba chàng trai mỡ màng

( Feed cuối cùng , phải dụ ăn mới chịu ngồi lên đó :)) )

linhlady

Member
bạn này lười tắm cho miu quá. mấy đứa kia mặt mũi cứ đen thùi lùi.hehe. công nhận bạn chăm khéo, đứa nào cũng có nguyên phản thịt ấy,

Linhrin

Member
bạn này lười tắm cho miu quá. mấy đứa kia mặt mũi cứ đen thùi lùi.hehe. công nhận bạn chăm khéo, đứa nào cũng có nguyên phản thịt ấy,[/QUO
Mình 2 - 3 Tuần mới tắm cho nó 1 lần
có khi 1 tháng mới tắm 1 lần ...hizxhizx
tắm nhiều hình như không tốt nên mình không tắm nhiều cho chúng nó

Linhrin

Member
đây là 2 bé mèo lứa trước của Bíu và Feed
Đây là ảnh của 2 em mèo con
em này tên Ọe
em này tên Bộp nhưng đã được chủ mới đổi tên là Boom , ảnh này cách đây gần 1 tháng rồi , em này chưa có ảnh gần đây :(

Feed đẻ được 6 em , nhưng đáng tiếc là 2 em đã thành thiên thần :(

huyenvy

Member
đại gia mèo đây rồi . thịch nhất câu 4 năm nữa sẽ nuôi 1 nhà mèo :X:X:X:X. chúc em thành công nhé :-". nhìn kết em mèo anh lai 34 thế :X:X:X:X:X

Linhrin

Member
đại gia mèo đây rồi . thịch nhất câu 4 năm nữa sẽ nuôi 1 nhà mèo :X:X:X:X. chúc em thành công nhé :-". nhìn kết em mèo anh lai 34 thế :X:X:X:X:X
thực chất thì không cần 4 năm nữa mà bây giờ em cũng có 1 nhà mèo rồi mà :))
còn 4 năm nữa thì e sẽ có nhiều giống mèo khác nhau nữa thôi :))
cái anh bạn cho em con mèo Feed thì nói nó là anh lai 34 :)) nhưng em nghĩ nó là 34 lai xiêm =))

HuyềnPink

trông mấy bé mèo ti như đàn lợn con ý...chủ gia đình nuôi mèo khéo quá bé nào cũng xinh yêu hết

Linhrin

Member
trông mấy bé mèo ti như đàn lợn con ý...chủ gia đình nuôi mèo khéo quá bé nào cũng xinh yêu hết
4 con béo quay như lợn sữa =)) có lẽ có gen béo của bố nên đầu to người to từ bé :))
mình có chụp ảnh lại nhưng chẳng đẹp nên chẳng dám up :D đợi khi nào tụi nó mở mắt rồi chụp 1 thể :d

em tặng ny em con màu trắng ( tên là Ọe ) còn con màu nâu ( tên Bộp ) thì em bị mất liên lạc rồi :(
con Ọe giờ mặt nó tròn tròn dài dài , tai , mũi , đuôi màu vàng còn chân thì vằng nhạt nhạt :D nhìn xinh lắm :D khi nào em qua nhà ny em em sẽ chụp lại :D
ảnh cách đây hồi trước tết vừa mới về nhà mới
bé Ọe xinh thế tên ngộ nhỉ đó là mèo j vậy bạn:D