• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh pravo cần pro giúp mình gấp hicc

gapro

Member
Tình hình là em nuôi 3 con chó con 2 begie và 1 chó ta. Và hôm nay thì sáng dậy 1 em chó ta của em có triệu chứng đã bị pravo. Nôn cả ngày nước bọt xanh xanh và tới tối thì ỉa ra phân lẫn máu mùi rất khó chịu em nghi có thể do chó ăn phải xương gà hoặc đã bị pravo hic. Và lo lắng hơn nữa là sợ 2 em becgie có thể bị lây bệnh. Hiện tại 2 em becgie vẫn khỏe mạnh ăn uống khỏe em đã cách li em chó ta xuống dứoi nhà còn 2 em becgie trên sân thượng. Em muốn hỏi các pro h em có nên tiêm phòng cho 2 em becgie luôn ko 2 em nó 2 tháng tuổi ko biết h sợ đang ủ bệnh mà tiêm thì chết. Pro nào có cách giải quyết an toàn tư vấn giúp em với phân vân quá hic. Thank các bác đọc tin hic

Bạn chưa chắc đấy là pravo ? có thể do bị viêm đường ruột thì sao ?
Tốt nhất là giờ bạn cách ly 2 em becgie đi, đảm bảo chế chộ chăm sóc cho chúng thật tốt. Chứ giai đoạn này đang nghi ngờ bệnh không biết có ủ không, nên tiêm là hạ sách đấy ^^

Tình hình là em nuôi 3 con chó con 2 begie và 1 chó ta. Và hôm nay thì sáng dậy 1 em chó ta của em có triệu chứng đã bị pravo. Nôn cả ngày nước bọt xanh xanh và tới tối thì ỉa ra phân lẫn máu mùi rất khó chịu em nghi có thể do chó ăn phải xương gà hoặc đã bị pravo hic. Và lo lắng hơn nữa là sợ 2 em becgie có thể bị lây bệnh. Hiện tại 2 em becgie vẫn khỏe mạnh ăn uống khỏe em đã cách li em chó ta xuống dứoi nhà còn 2 em becgie trên sân thượng. Em muốn hỏi các pro h em có nên tiêm phòng cho 2 em becgie luôn ko 2 em nó 2 tháng tuổi ko biết h sợ đang ủ bệnh mà tiêm thì chết. Pro nào có cách giải quyết an toàn tư vấn giúp em với phân vân quá hic. Thank các bác đọc tin hic
Chào bạn, khi trong nhà có bé nghi mắc bệnh truyền nhiễm, việc đầu tiên là cách ly hoàn toàn bé bệnh với bé khỏe, việc này bạn đã thực hiện rất tốt...việc tiếp theo, bạn nên mang bé bệnh đi điều trị gấp...việc thứ 3 là theo dõi sức khỏe của 2 bé khỏe còn lại, sau 10 ngày nếu bé vẫn vui đùa bình thường thì bạn nên tiêm ngừa nhé, trong thời gian cách ly, bạn nên bổ sung vitamin C cho 2 bé khỏe để tăng sức đề kháng