• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh Ghẻ Của Chó.

nhonvai123

Bạn ơi mình chữa được r...e nhà mình bị nóng trong nên nổi mụn chảy mủ ra..mủ dính vào lông thành r như thế...bạn mua thuốc sát trung povidine hoặc oxi già về bôi vào nốt mủ khi bị vỡ..kèm theo uống bổ sung vitamin c..mấy chỗ lông dính mủ bết vào thì lấy nước lau một lúc để nó thấm nước là hết, k thì cứ để mấy hôm là hết bạn ạ

Thaobong

Alaska 1 năm bị ghẻ nấm da 2 tháng chưa khỏi

Mọi ng cho em hỏi alaska nhà e bị ghẻ vs nấm da gần 2 tháng chưa có dấu hiệu khỏi . E có cho đi tiêm vs tắm nc chè xanh mà chỉ đỡ chứ k khỏi hẳn . Có cách nào chữa cho e nó khỏi nhanh k ạ :( gần tết rồi mà cứ trần trụi như thế :( e nge bsi cạo nguyên bộ lông của e nó đi r ạ :(((

Nhynee Lucy

Các anh chị ơi. Cho em hỏi chút kinh nghiệm. Con Min Pin nhà em bị nổi hột hột sần sùi, rờ như sảy ở người. nhưng nó ngứa cứ gãi và rụng lông nhiều. Em tắm cho nó nước chanh nhưng mà vẫn còn rụng lông và ngứa dù đỡ hột. Vậy nó bị gì ạ. VÀ làm sao để chữa dứt dây. Em khổ quá. Nhìn nó gãi em xót quá. Lúc trước lông nó mượt lắm

Các anh chị ơi. Cho em hỏi chút kinh nghiệm. Con Min Pin nhà em bị nổi hột hột sần sùi, rờ như sảy ở người. nhưng nó ngứa cứ gãi và rụng lông nhiều. Em tắm cho nó nước chanh nhưng mà vẫn còn rụng lông và ngứa dù đỡ hột. Vậy nó bị gì ạ. VÀ làm sao để chữa dứt dây. Em khổ quá. Nhìn nó gãi em xót quá. Lúc trước lông nó mượt lắm
Bạn nên đem bé đến thú y điều trị nha, kết hợp bôi lưu huỳnh 5%, tắm lá trà xanh, lá lược vàng, gynophar để tránh tái lại...ăn đồ mát kiêng thịt bò, rau muống, hải sản nha bạn

Nhờ các bác giúp đỡ

Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em đây là ghẻ gì và cách chữa thế nào ạ , e đã 2 lần mời bác sĩ đến tiêm nhưng không có tiến triển gì mà mảng lông trên lưng còn rụng đi nhanh hơn nữa

Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em đây là ghẻ gì và cách chữa thế nào ạ , e đã 2 lần mời bác sĩ đến tiêm nhưng không có tiến triển gì mà mảng lông trên lưng còn rụng đi nhanh hơn nữa

những trường hợp này bạn không nên điều trị bằng thuốc tây thêm nữa, hãy dùng những cách dân gian như bôi dầu mù u, tắm lá trà xanh, cây lược vàng, dùng thuốc nam bổ gan cho uống để giải độc gan, hạn chế thức ăn dầu mỡ, thịt bò, cá biển, thức ăn có tính nóng...nên kiên nhẫn nhé bạn

vịt.bie

Chó nhà e ko hiểu sao toàn mọc mụn màu đỏ giống như vết muỗi đốt ý. Ban đầu có vài nốt ở bụng và nách. Bh lan cả ra chỗ có lông. Ko có mủ hay chảy nước. Nó gãi liên tục, ko rõ có phải ghẻ ko mng?

lls2llnoname

bé nhà em thì có những nốt đỏ và có 2 nốt nhìn y như bị ghẻ, kèm theo đó là vảy gầu, em đang bôi thuốc D.E.P thấy bé cũng có xuống những nốt nhỏ, h em vẫn đang bôi mà ko biết có đúng ko, bác nào biết chỉ em chữa cho em nó với

dr.henry

chó nhà mình bị chảy máu , chảy dịch hôi ở đuôi, rồi nó tự cắn đuôi mình đến té máu, đứt cả 1 đoạn đuôi ở chóp máu chảy khắp nhà, kêu rú suốt cả ngày , giờ thì bỏ ăn bỏ uống rồi....không biết có phải bị ghẻ Demox không ạ .....em ở tỉnh lẻ , chả có bs thú y......các bác mách em với:((

Như phan

Chó nhà em bị gẻ , bông da , sưng tấy đỏ lên , rụng lông xung qanh vùnq bị gẻ phải làm sao ai chỉ em với

Gà vàng

Xin cám ơn bác sỹ rất nhiều .Chúc bác sỹ và gia đình luôn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.Để cống hiến cho VP nhiều nhiều hơn nữa.
Bây giờ xin phép BS cho phép Minh_Germany mách bảo cho những ai không may có thú cưng của mình bị bệnh này biết một loại thuốc rất tốt và có công dụng tuyệt vời.Minh đảm bảo với cả nhà,chỉ cần rửa sạch chỗ ghẻ đó bằng nước sạch như phần trên bác sỹ đã nói ,rối lấy bông thấm khô ,sau đó bôi loại thuốc này vào chỉ 3 ngày là khỏi !( phát hiện được bệnh càng sớm càng rễ chữa và càng nhanh khỏi)
Đây là hình và tên thuốc (Minh nghĩ là ở Việt Nam cũng có bán:

-Loại thuốc này có ưu điểm là không gây độc hại nếu thú cưng của bạn có liếm vào!
Đây là thuốc bôi trị hăm da của trẻ em mà

lehuy281

Em cún nhà mình đã từng bị khá nặng, cứ chăm chỉ lấy lá cây Xà Cừ vặt cả cành hoặc chặt thêm vỏ càng tốt, rửa sạch đun thật đặc k nên đun quá kĩ nhé các bác tầm khi sôi tầm 5p là bắc ra để nguội đc. Lúc nước nguội đổ ra chậu cho thêm 1 chút muối và vắt quả chanh vào tắm thật kĩ cho chó. Đảm bảo với các bác kiên trì tắm cho cún mỗi ngày 1 lần trong vòng 1 tuần là hết sạch sẽ ghẻ luôn.