• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bắc Kinh chăng?

moceva

Member
Thân chào Toy Dogs Group!
Cho mình tham gia cho vui nào! Mình giã từ chó to vì điều kiện chỗ ở mới không cho phép, nhưng cũng không thể bỏ nuôi cún được nên lại rước về vài em chó nhỏ, trong đó có 1 chú BK nhưng không biết là thuần bao nhiêu phần trăm, mọi người xem chơi cho vui nhé
.

.

.

.

.
còn tiếp....

Anhcv

Member
Mình thích em nhật lông xoăn của bạn hơn có vẻ lai havanese, đẹp thật. BK mặt giống chó Pug thì độ thuần sẽ cao hơn: mặt gãy, có nếp nhăn ở dưới mắt. Đầu hơi móp. Con trong avatar của bạn thuần cao đó. Hôm thứ 7 thấy con BK trắng thuần cao lắm nhưng nhà nhiều chó rồi không nuôi thêm nữa.

moceva

Member
ôi , dễ thương quá đi >_<, em này bao nhiêu ngày tuổi rồi ???
.
Em này 2 tháng bạn ơi, ăn uống thấy ớn luôn, hôm đem về nhỏ như con chuột mà bây giờ tròn quay, ăn cả Me-O của mèo, A3 và cơm....:D

moceva

Member
Mình thích em nhật lông xoăn của bạn hơn có vẻ lai havanese, đẹp thật. BK mặt giống chó Pug thì độ thuần sẽ cao hơn: mặt gãy, có nếp nhăn ở dưới mắt. Đầu hơi móp. Con trong avatar của bạn thuần cao đó. Hôm thứ 7 thấy con BK trắng thuần cao lắm nhưng nhà nhiều chó rồi không nuôi thêm nữa.
.
Em trắng mình cũng không biết lai gì nữa nhưng lông trắng muốt, hơi gợn sóng nữa, không giống Nhật xù, cũng không phải Nhật mượt, mình nhờ bạn tìm mua hộ thôi..... Nuôi chủ yếu cho vui cửa vui nhà do không tìm được BK để làm bạn cho chú BK ở trên....

dễ thương quá luôn..nhìn cái mặt mấy bé còn hôi sữa này lúc nào cũng thích ghê..lúc trước nhà cô cũng có nuôi mấy bé bắc kinh lai..nhưng chăm sóc bộ lông dài cũng cực vì trong sg nóng..nên cứ cắt ngắn cho tụi nó mát..nhìn cũng tếu lắm..nuôi được 13-14 năm thì mất..giờ cô chỉ nuôi chó lông ngắn thôi..nói chung bé nào cũng thương cho dù chó ta cũng nuôi và thương như nhau chứ còn chuyện có thuần chủng hay không không thành vấn đề, ráng chăm cho 2 bé chóng lớn khỏe mạnh là vui rồi..

moceva

Member
dễ thương quá luôn..nhìn cái mặt mấy bé còn hôi sữa này lúc nào cũng thích ghê..lúc trước nhà cô cũng có nuôi mấy bé bắc kinh lai..nhưng chăm sóc bộ lông dài cũng cực vì trong sg nóng..nên cứ cắt ngắn cho tụi nó mát..nhìn cũng tếu lắm..nuôi được 13-14 năm thì mất..giờ cô chỉ nuôi chó lông ngắn thôi..nói chung bé nào cũng thương cho dù chó ta cũng nuôi và thương như nhau chứ còn chuyện có thuần chủng hay không không thành vấn đề, ráng chăm cho 2 bé chóng lớn khỏe mạnh là vui rồi..
.
Dạ, em cũng rất thích nuôi chó, nhưng giờ ra ở riêng nhà nhỏ không có đất như nhà ông bà nên nuôi tụi nhỏ này cho vui cửa vui nhà, con này thực ra cũng coi như thuần chủng, cha nó là BK do 1 ông Hàn Quốc mang về nuôi, mẹ nó là BK ở VN, nhưng em cũng nghĩ như chị, nó đáng yêu là được rồi! Em đang tuyển boyfriend cho nó đây vì em trắng đã được về nhà chủ cũ do chủ nó yêu cầu....:D

yeuthuvat123

Bé này dễ thương thật đấy, mặt rất dễ nhìn. Đừng quan trọng thuần bao nhiêu, quan trọng là đẹp và mình thích là được rồi. Chúc mừng bạn !

emnó thuần cũng đc 96% đấy chú ạ .
mọi người so sánh nhé, :D
Nhìn bé này thích lắm, tròn tròn mặt tịt :X

moceva

Member
Bé này dễ thương thật đấy, mặt rất dễ nhìn. Đừng quan trọng thuần bao nhiêu, quan trọng là đẹp và mình thích là được rồi. Chúc mừng bạn !
.
Mình đang nghĩ bé này mà có boyfriend đẹp trai như "phu quân" nhà bạn thì hay biết mấy nhỉ!??:D
emnó thuần cũng đc 96% đấy chú ạ .
mọi người so sánh nhé, :D
Nhìn bé này thích lắm, tròn tròn mặt tịt :X
.
Ừ nhỉ, cảm ơn bạn nhé! Nhìn hình 3 chú cún này thấy cũng giống nhỉ!? :D

moceva

Member
Mới tuyển được chú lùn đực cho em ấy, các bạn xem dung nhan nó ra sao hen! :D
.

.

.
Hình này lúc mới về khoảng 2 tuần trước, khi nào rảnh sẽ post tiếp hình update cho các bạn xem ạ :D

Mjnami

Em cũng có cún BK nhưng h pé đang ốm. em lo lắm :((...thấy hình mọi người post lại thấy tủi thân và thương cún đó :((

meobong

Member
cho em hỏi thăm kinh nghiệm của anh với, anh mua con BK đó bn xiền vậy ạ? Em đang tìm một con giống nhỏ mà chưa mua bg nên k biết. Thanks anh nhìu. em thik con BK của anh lắm :x nhìn cute quá cơ

moceva

Member
Em cũng có cún BK nhưng h pé đang ốm. em lo lắm :((...thấy hình mọi người post lại thấy tủi thân và thương cún đó :((
Cố lo cho nó đi em, BK cũng khỏe mà, không yếu lắm đâu...
.
cho em hỏi thăm kinh nghiệm của anh với, anh mua con BK đó bn xiền vậy ạ? Em đang tìm một con giống nhỏ mà chưa mua bg nên k biết. Thanks anh nhìu. em thik con BK của anh lắm :x nhìn cute quá cơ
Hì hì, cái này tế nhị mà em!
.
Nó Dễ Thương Quá Nhưng Mình Nghĩ Nó Hơi Lai Nhựt Rồi Mình Cũng đang Nuôi Giống đó Nè
Chú lùn này cha mẹ nó đều thuần, cha nó màu nâu đậm, mẹ nó màu đen, nó hình dáng rất ok, yếm, đuôi, mắt, chân lùn đều rất ok, nhưng cái mũi không tịt lắm, hy vọng lớn lên sẽ tịt dần dần như con cún cái ở đầu topic..... :D:D Thanks bạn nhé!

moceva

Member
Update mấy cái hình mới của 2 em nó nè các bác....
1/ Con Nhím - cái :

.

.
2/ Con Sóc - đực :

.

.
:D

moceva

Member
Tiếp mấy tấm mới của em Sóc Lùn cho HOT cái Toy Dogs Club nè:
.

.