• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bắc hà 360 độ

Con số 2 này. lưỡi đốm nhiều quá:

hỏi ra mới biết con này bác nuôi, còn con kia bác innox nuôi.
Tính cách em này khá tốt, bác mà sờ được vào người em nó trong mấy ngày đầu là hơi vất đấy nhé, khi cho ăn mà cho ăn cùng máng với con khác cùng bé bé thế là nó tợp cho lại khổ đấy bác Quang.

QuangGL

Member
Ổn rồi Tuyên à, bây h bắt đc rồi. Nhưng nó vẫn khá cảnh giác, với thằng chíp thứ 2 nhà mình( đc 5 tuổi) thì nó lại bắt đc rất rể.

Ổn rồi Tuyên à, bây h bắt đc rồi. Nhưng nó vẫn khá cảnh giác, với thằng chíp thứ 2 nhà mình( đc 5 tuổi) thì nó lại bắt đc rất rể.
Bắt về được tuần mà không tài nào vồ được em nó để thả ra ngoài chạy chơi tí. Chắc bác tẩn nó nên nó sợ.không dám gần.

QuangGL

Member
Bắt về được tuần mà không tài nào vồ được em nó để thả ra ngoài chạy chơi tí. Chắc bác tẩn nó nên nó sợ.không dám gần.
Ko, chưa hề cả quát em nhé bây h gọi là vẫy đuôi chạy lại rồi. Nhưng chua bắt đc ( nếu để nó có khoảng trống) thôi. Bây h gọi vẫy mông rối rít rồi. Để chút nữa quay clip cho coi.

HQ-empire

Senior Member
Tuyên ơi, con này ra nắng anh thấy màu nó đậm hơn, ở bóng râm nó nhạt hơn nhiều hả e ?

Ra nắng nhìn đậm hơn một chút. Ảnh em đã up thêm một cái cho bác rồi. Tối nay thì chưa say vì chẳng có ai uống cùng hiiiiiii.
Hehe... mình cũng uống được đôi chút nhưng chắc ko lại được với ae trên ấy như Tuyên :) Hy vọng sau này sẽ có dịp "Hương rượu cay - Say lòng người" >:D<

Hehe... mình cũng uống được đôi chút nhưng chắc ko lại được với ae trên ấy như Tuyên :) Hy vọng sau này sẽ có dịp "Hương rượu cay - Say lòng người" >:D<
Diễn đàn Vietpet giờ xuất hiện thêm một Taivenh thứ 2 để quấy động phong trào chơi mông cộc như bác rồi đấy bác Quang , Dù chưa thực sự am hiểu nhưng rất vui mừng có người yêu thích cổ động phong trào chơi chó cộc.
Hy vọng một gần nhất bác có thể đến Hà Giang em sẽ đưa bác đi 4 huyện vùng cao để xem xét tình hình lai tạp của các em nó, xem đội mua chó thịt nhiều đến mức như thế nào. Một mình em và Quan vừa đi thu mua lại, vừa nuôi sinh sản nhưng cũng thấy khá mệt mỏi, mặc dù hiệu quả kinh tế của em nó không cao, đã chơi thì sẽ tìm được một niềm vui, thanh thản với cuộc sống. Tốc độ mà nhanh trong vòng 3-4 năm nữa Hmông cộc HN sẽ khá nhiều. Bây giờ đã có khoảng trên 100 người nuôi Hmông cộc ở hà nội .

Mà sao đổi nick sang quốc khuyển. com thế bác? Nick kia bị vợ chộp được nt cho em nào hả bác?

Diễn đàn Vietpet giờ xuất hiện thêm một Taivenh thứ 2 để quấy động phong trào chơi mông cộc như bác rồi đấy bác Quang , Dù chưa thực sự am hiểu nhưng rất vui mừng có người yêu thích cổ động phong trào chơi chó cộc.
Hy vọng một gần nhất bác có thể đến Hà Giang em sẽ đưa bác đi 4 huyện vùng cao để xem xét tình hình lai tạp của các em nó, xem đội mua chó thịt nhiều đến mức như thế nào. Một mình em và Quan vừa đi thu mua lại, vừa nuôi sinh sản nhưng cũng thấy khá mệt mỏi, mặc dù hiệu quả kinh tế của em nó không cao, đã chơi thì sẽ tìm được một niềm vui, thanh thản với cuộc sống. Tốc độ mà nhanh trong vòng 3-4 năm nữa Hmông cộc HN sẽ khá nhiều. Bây giờ đã có khoảng trên 100 người nuôi Hmông cộc ở hà nội .

Mà sao đổi nick sang quốc khuyển. com thế bác? Nick kia bị vợ chộp được nt cho em nào hả bác?
Cám ơn Tuyên, mình rất vui khi biết Tuyên dù chỉ là qua giao dịch, anh em chưa 1 lần gặp mặt nhưng khi Tuyên nói về con chó thì đúng tính cách và tình trạng, màu lông và đã chuyển được chưa hay chưa chuyển được... Nói chung rất có trách nhiệm. Có những người tâm huyết như Tuyên tại quê hương của chó cộc thì anh em dưới này mới có cơ hội nhân bản và phát triển chó... Một ngày không xa anh sẽ lên phượt Hagiang và cùng Tuyên đi như Tuyên vừa nói... >:D<

Còn nick mới là tên miền một 4Rum anh đang xây dựng về các giống chó Việt nam ưu tú sẽ là "Quốc Khuyển" - www.quockhuyen.com trong đó H'mông cộc sẽ là đại diện, sắp tới làm xong hy vọng Tuyên sẽ là những Member đầu tiên nhé !!! Đây là một sân chơi hết mình để anh em yêu chó bản địa Vietnam giao lưu 1 cách xả láng !!!

Hehe... Cứ Click thử vào link mà xem :)

Cám ơn Tuyên, mình rất vui khi biết Tuyên dù chỉ là qua giao dịch, anh em chưa 1 lần gặp mặt nhưng khi Tuyên nói về con chó thì đúng tính cách và tình trạng, màu lông và đã chuyển được chưa hay chưa chuyển được... Nói chung rất có trách nhiệm. Có những người tâm huyết như Tuyên tại quê hương của chó cộc thì anh em dưới này mới có cơ hội nhân bản và phát triển chó... Một ngày không xa anh sẽ lên phượt Hagiang và cùng Tuyên đi như Tuyên vừa nói... >:D<

Còn nick mới là tên miền một 4Rum anh đang xây dựng về các giống chó Việt nam ưu tú sẽ là "Quốc Khuyển" - www.quockhuyen.com trong đó H'mông cộc sẽ là đại diện, sắp tới làm xong hy vọng Tuyên sẽ là những Member đầu tiên nhé !!! Đây là một sân chơi hết mình để anh em yêu chó bản địa Vietnam giao lưu 1 cách xả láng !!!

Cảm ơn bác. Hy vọng 4Rum anh đang xây dựng về các giống chó Việt nam ưu tú sẽ là "Quốc Khuyển" - www.quockhuyen.com nhanh hoàn thà... bục phát là từ các cá nhân). Thank các bác.

HungDo

Member
Cảm ơn bác. Hy vọng 4Rum anh đang xây dựng về các giống chó Việt nam ưu tú sẽ là "Quốc Khuyển" - www.quockhuyen.com nhanh hoàn thà...sẽ là "Quốc Khuyển" - [url]www.quockhuyen.com trong đó H'mông cộc sẽ là đại diện, sắp tới làm xong hy vọng Tuyên sẽ là những Member đầu tiên nhé !!! Đây là một sân chơi hết mình để anh em yêu chó bản địa Vietnam giao lưu 1 cách xả láng !!!

Bác làm xong đi em cũng vào ủng hộ.

QuangGL

Member

Chú T nói đúng, hôm trước gọi điện thấy nói lắm ông tên Quang thế. Hóa ra bác QK cũng tên là Quang à? Những ông tên là Q đều yêu Hà Giang hết thì phải.

Chú T nói đúng, hôm trước gọi điện thấy nói lắm ông tên Quang thế. Hóa ra bác QK cũng tên là Quang à? Những ông tên là Q đều yêu Hà Giang hết thì phải.
Ông ấy là ông HQ đó thôi bác Quang lại là bác Quang. Chuẩn rồi đấy bác.

HQ-empire

Senior Member
Ông ấy là ông HQ đó thôi bác Quang lại là bác Quang. Chuẩn rồi đấy bác.
Vâng, em cả QK là 1 :) mời luôn bác QuangGL vào diễn đàn về chó việt của em... Click vào link chữ ký en bác nhé !

Tuyên ơi hôm nay thời tiết Hanoi nó thay đổi mưa gió thật thường, 2 con chó ở nhà anh nó khụt khịt mũi... Con Bắc Hà cho anh gửi đấy thêm vài hôm ko chuyển về lây ốm, sổ mũi mấy con ở nhà thì phiền lắm, được ko Tuyên ơi..................................8->