• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy Sóc Đất nhà e...các bác ghé ủng hộ :D

RuChi_No1

Member
Hiện tại e nuôi 3 e cái, 2 e đực và 2 baby được 22 ngày tuổi. Rất xinh !!! :party:

Đây là 2 e cái Bambi và Binbin của e...>:D<>:D<>:D< được hơn 1 năm tuổi.

duc_NA

Member
xinh quá.nhà bạn ở chỗ nào hà nội vậy?nhìn bầy sóc của bạn xinh thật

tuyềnhàtĩnh

Bạn cho mình hỏi 1 tý được không ? bạn mua sóc đất ở đâu vậy ??? giá bao nhiêu 1 con ???
cảm ơn bạn !
nếu được bạn nhắn vào ym hộ mình tý : tuyenamateur

mình hiện cũng đang nuôi một em đực nhưng lông của nó không đẹp bằng mấy con nhà bạn
chắc tai vì no còn nhỏ
sóc mình đặt biệt ở chổ thích ăn thịt thạch sùng sống

RuChi_No1

Member
Cảm ơn các ae đã động viên !
2 baby đã được 1 tháng tuổi, mình xin Up hình lên các ae cùng ngắm.

Còn đây là bố mẹ 2 bé : Bi và Bo :party:

ngoclap68

Member
sao có nhiều câu hỏi mà bạn không trả lời thế?
mình cũng đang định mua 1-2 bé nuôi thử mà thấy banj ít trao đổi kinh nghiệm quá

auphang

chị là chị của hà phải không, em đang mê mấy em chuột lang , khi nào chị có thì để em 1 đôi nhé, hôm nào rảnh em qua xem tý được không ạ ?:):):)

RuChi_No1

Member
Bạn ngoclap68 cứ nuôi thử đi, mình có thể trao đổi kinh nghiệm chăm sóc các bé thêm. :D

saoviet

Member
nhìn mấy con sóc babi này đáng yêu nhỉ . nhưng nhìn bờ môi của cô chủ còn đáng yêu hơn:love struck:

có 1 con trong số đó là giống Guinea Pig smooth hair .... phải không Ru_Chi No1? .... giống đó dễ thương lắm lắm và ngoan.

sukoshi

Bạn ngoclap68 cứ nuôi thử đi, mình có thể trao đổi kinh nghiệm chăm sóc các bé thêm. :D
Mình biết có thể bạn cười hoặc khó chịu nên mình cứ xin lỗi trước.Thực sự mình rất muốn nuôi sóc,nhưng không thể mua sóc con tại HN vậy bạn có thể để lại cho mình 1-2 em đc hem ^^ nếu không đc thì nếu có thể bạn cho mình xin nick YiM mình hiện cũng nuôi 1 em sóc,nhưng đã trưởng thành mất rồi,mình vẫn đang cố thuần nhưng đến giới tính của nó còn chưa biết,nếu bạn tiện có thể giúp mình cách phân biệt giới tính,và nếu có thể là địa chỉ khi bạn mua bé sóc nhà bạn đc không :D

thx bạn trước
YiM của minh : youngboyrock88
mình là Su :0942 456 986

havu_2012

Member
Ựa...trên này có nhiều mem Aquapet quá,sóc nhà mình không bán đâu,Ruchi_no1 là chị mình đấy,quay đi quay lại toàn người quen.....dạo này sóc non với Chuột lang hiếm hàng nên nhiều người hỏi mua quá
Ngoài bắc thì đúng là không có sóc non thật,ship từ trong nam thì phải có người cho bú dọc đường,tốt nhất các bạn đi mua 1 đôi sóc to về 1 ,2 tháng sau là nó đẻ í mà,sóc non đẻ tại gia thì mau thuần lắm...phân biệt đực,cái nhìn là biết...con đực đến mùa muốn giao phối thì "chym' nó to hơn bt....

mahaloca

Member
nhìn sóc mà cứ như là chuột vậy kinh lên được , không biết nó có căn người không nữa, cầm trên tay nó cắn cho một cái lại mang bệnh dịch hạch vào người thì chết. hiiiiiiiiiiiiiii thích cô chủ hơn!

đang kiếm đồng bọn để nuôi sóc đất ở Hà Nội đây may quá có bạn rồi, hôm nào giao lưu nhé, chưa nhìn thấy cái ảnh nào của bạn cả