• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy puppies của GINO VON DER SCHERAU và SELMA SCHWARZ ROTT GARDE

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Doanh nhé!
Nhìn cha mẹ của chúng thì chắc sẽ là 1 bầy puppies chất lượng rồi. Chúc anh chăm mấy bé thật tốt.

Chào thân ái và đoàn kết

trung2t3c

Active Member
@Trung 2 tấc 3 centimet :Sáng mai có gà cho anh không? Nhắn tin sao không thấy trả lời cho anh, chó anh mà đói là bắt đền em đấy :D
e đã hoàn thành nhiệm vụ vào sáng nay xong nhé bác

Thanks Trung & Nguyên.
Khi nào lên lịch và giờ giấc , anh sẽ báo đến ae, đừng lo :D.Không biết ông chủ nhà hàng Lửa Hồng có down giá cho ae minh không nửa hehehhe. Thân chào.
Nghe giang hồ đồn đại cứ ai nuôi Rot mà vào ăn ở Lửa Hồng là được down 10% mà bác...cứ yên tâm đi bác :-bd:-bd:-bd=D>=D>

lupin1609

Member
chúc mừng anh nha. bầy rott quá tuyệt vời, chúc các em nó mau ăn chóng lớn nha. mà vào tay bác thì đúa nào chẳng ngon lành haha.
cảm on bác đã cho em được mở rộng tầm mắt. lâu nay cứ tưởng rott mình là ngon bây giờ mới biết đâu là trời cao. bái phục bái phục.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Update vài hình ảnh của bầy puppies , hình chụp cách đây 4 ngày ,khi được 7 ngày tuổi, mời các ban xem hình

trung2t3c

Active Member
nhìn bầy pp Rot kháu khỉnh quá a Doanh ơi, chúng lớn nhanh quá...thảo nào chó mẹ cần nhiều thịt gà đến thế....... :D :D :D....nên a Doanh mới tiêu thụ gà "ngộp" nhiều hơn mọi khi :)) :)) :))

Chúc mừng...chúc mừng

xuandu74

Member
Chúc mừng anh Doanh nhé, chúc đàn cún con mạnh khoẻ - chóng lớn. Bác đúng là cây cổ thụ trong giới đam mê dòng Rott.

Kulptc1

Member
Nhìn yêu quá,tiếc là mình ko đủ điều kiện rước về.ko biết đến khi nào giá giảm xuống tầm 5,6 triệu nhỉ :((

Cám ơn bạn đã có lời chúc . Thường thì chó sanh từ 60-62 ngày , có vài trường hợp đến ngày 64 hoặc kéo dài thêm vài ngày nửa mới sanh(cũng tuỳ con)Còn về ăn uống.bạn cứ cho em nó ăn thoải mái, đừng kiên cử gì, chỉ sợ nó không ăn thì mới lo. Bạn nên bổ sung thêm nhiều đạm ,khoáng chất và nhất là canxi, vì canxi rất quan trọng trong thời gian chó mẹ mang thai. Vài lời chia sẽ cùng bạn. Chúc bạn thành công. Thân chào.
Cám ơn anh Doanh...cô nàng nhà em đã sinh :d,,,61 ngày thì e nó lâm bồn...10 nhóc hihi...Rott của họ hàng nhà Mao Trạch Đông thôi nhưng dù gì cũng vần là niềm đam mê Rott hihi...chúc đàn puppies của bác mau nhớn nha :d

Chúc mừng A Doanh

Đàn cún con trông tuyệt quá. Em vẫn còn nhớ lời hứa của Bác ở đàn trước hy vọng em sẽ được đón 1 bé về Hà Nam. Bác trả lời em nhé, Em vẫn chờ vẫn đợi đấy A Doanh ơi!=D>=D>=D>

Em Duy ở Phú Nhuận

Chào Anh!hôm nay chắc các bé lớn lắm và khỏe cả chứ Anh!Hậu duệ của vait đẹp trai Con zetzy của Em được 6 tháng rồi nay Em show hình Anh cho ý kiến với!thank!:D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chào Anh!hôm nay chắc các bé lớn lắm và khỏe cả chứ Anh!Hậu duệ của vait đẹp trai Con zetzy của Em được 6 tháng rồi nay Em show hình Anh cho ý kiến với!thank!:D

Hi Duy,
Cám ơn Duy, mấy bé bên anh hôm nay vẩn khoẻ. Zetzy hôm nay nhìn lớn quá , nhìn mặt trông rất lanh lợi và có vẽ như dể dạy thì phải ( vì anh thấy em nó ngồi yên cho Duy chụp hình), vì em nó ngồi nên anh cũng khó có lời nhận xét về dáng vóc , hôm nào rảnh anh sẽ ghé qua Duy chơi và thăm Zetzy luôn nhé. Thân chào.

Mạn phép anh Doanh em có ý kiến với bạn Duy , không biết có phải do góc độ chụp không nhưng nếu thông qua mấy hình bạn Duy chụp thì mình thấy chân trước của cún có hiện tượng hạ bàn , nếu có thể bạn nên chụp rõ hơn mọi góc độ thì có thể có nhận định chính xác hơn . Thân !

truong dat nhan

Than Chao,

Chúc mừng Anh Doanh,

do bận cv nên lâu quá không ghé thăm gia đình Anh, chúc Anh cùng gia đình nhiều sức khỏe, nàng Rott nhà em cũng đã đến tuổi cập kê rồi nhưng để dưới Đồng Nai nên đang kiếm nơi nào có thể gởi lại 1& 2 Tháng sau khi phối.

Thân
Dat Nhan

Thật đúng là đẳng cấp!! Nhìn chịu không nỗi nhưng cũng vẫn không thể làm gì được!!!! Chúc mừng anh Doanh nha!

Bác Doanh ơi! cho em đăng ký một em được không? Mấy hôm nữa em vào TP HCM có thể qua trại của bác xem mấy em nó được không?

da8888

Member
đề nghị anh Doanh post hình các bé lên đi, để lâu là bị phạt đấy nhé.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Bác Doanh ơi! cho em đăng ký một em được không? Mấy hôm nữa em vào TP HCM có thể qua trại của bác xem mấy em nó được không?
Chào bạn long_haiduong,

Khi nào bạn vào TP , bạn vui lòng gọi điện báo mình trước nhé, lúc nào cũng sằn sàng đón tiếp bạn:wel::wel:. Thân chào

doanhcauson

Vietpet sponsor
Mấy bửa nay hơi bận việc nên không cập nhật ảnh của mấy bé thường xuyên gửi đến anh em, xin update vài hình ảnh mới chụp của mấy bé, mời các bạn xem hình.
Hình chụp khi puppies được 37 ngày tuổi