• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy phú quốc con chào mừng ngày lễ 8/3 !!!

tientien168

Member
Đúng rạng sáng ngày 8/3 thì cái con phú quốc nhà em vừa hạ sinh được 11 bé,nhưng đáng tiếc là để mất 1 bé do bị ngộp nên đành chấp nhận ở con số 10 tròn trĩnh..Cha vện, mẹ đen nhưng lại ra 4 em vàng, 6 em đen. Tỉ lệ đực cái 5/5 và xoáy là 100%. Mong anh chị trên diễn đàn nhận xét đánh giá thoải mái để em có thể rút kinh nghiệm cho đợt phối lần sau được tốt hơn.
Chó cha:

Chó mẹ:

Vào một ngày đẹp trời..và thế là :

Kết quả là 10 bé mũm mĩm :p :p

gintyeah

Member
em khóc đây :(( Nhìn bác mà thèm muốn quá chó nhà em sẩy thai lần này là lần thứ 2 rồi mà ko biết làm thế nào :((

tientien168

Member
thế bác đã tìm ra nguyên nhân sẩy thai chưa..Nếu đã sẩy thai 2 lần liên tiếp thì em nghĩ nên triệt sản tốt hơn bác ạ =((

gintyeah

Member
cả 2 lần đều ộc cả máu ra :(( Chắc phải đưa bé đi triệt sản thật :(( nếu ko nhầm thì là do nó cứ có thai là nổi hứng đi đuổi chuột nên hoạt động mạnh quá :(( bác sĩ của nó thì chưa về nền cũng chưa triệt đc

tientien168

Member
Mong bác tìm được bé khác tốt hơn nhé..để còn có mấy nhóc chạy loanh quanh trong sân nữa. Cứ theo đuổi rồi sẽ thành công mà bác :D

may bé de thuong qua. chó cha nhìn cũng ok do e.a nhin con cha thay quen quen? chúc mừng e ra dc 8 con co xoay 100%

tientien168

Member
có còn nào lưỡi đen tuyền luôn k bạn ơi, đang cần 1 pé đen tuốt
lưỡi đen nhiều thì em nghĩ có chứ đen hết cả lưỡi thì chắc 99% là ko có rồi bác ơi :D Em thấy chó phú quốc lưỡi đen mà dáng chuẩn thì chỉ đếm trên đầu ngón tay :-ss

tientien168

Member
hình các bé dc tròn 1 tháng. e chỉ mới chụp nhanh vài tấm cho ae nhận xét nên hơi xấu, mong ae thông cảm.