• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bầy chó con đầu tiên

Sau gần 2 năm nuôi chó có xoáy, nay đã có bầy chó con đầu tiên. Pót lên mong mọi người góp ý để hoàn thiện hơn trong lứa sau.

Đầu tiên là chó mẹ
Cái đen cao khoang 46 nặng 12kg

Mình xin phép không pót hình chó cha vì chưa có sự đồng ý của chủ chó. Thông tin sơ bộ của chó cha Cao 47cm nặng 14kg màu vàng lửa đậm

và bầy 5 con chó con, tỷ lệ xoáy là 80%,

Mong mọi người góp ý thẳng thắng, chân tình để mình có thể hoàn thiện hơn nữa nhe.

Chúc mừng bạn, nhìn đàn chó con bụ bẫm là thích rồi. thấy chó con còn chưa mở mắt thì phải nên bạn phải chăm sóc cẩn thận đừng mang chó con ra khỏi ổ vội vì chó con còn yếu lắm cứ để cứng cáp rồi chụp anh hay di chuyen đi đâu cung đươc

1988_DD

Member
chó cua bạn co mầu trắng hả ??????
nếu có mầu trắng thì theo cá nhân minh thì gen ko ổn định !
thân !;;)

binbo1102

Giá bao nhiêu một em thế ,Nếu bán cho mệnh Cái giá nhóe Mình khoái em màu trắng cho mềnh Đặt gạch nhóe

Gà thả hong sợ nó phập hả a.nhà e bi hết 1 cặp gà vảy cá giống rùi ....
Hehe lúc đầu mình cũng bị nó thịt mấy con rồi, nhưng dạy lại thì lúc có mình ở nhà nó k dám bắt. Nhưng lúc không có người ở nhà thì...:">:-??

chó cua bạn co mầu trắng hả ??????
nếu có mầu trắng thì theo cá nhân minh thì gen ko ổn định !
thân !;;)
Mình sẽ thử nghiệm lại ở lứa sau, lứa này theo chủ chó đực thì con vàng đực này lúc trước phối với con vàng cái khác thường hay xuất hiện màu vá. Mình sẽ thử nghiệm lại với con đực den khác xem lứa sau như thế nào.

Thanks Bạn

Chắc chỉ là chó có xoáy thôi,chứ chuẩn PQ thì ko.
Thanks bạn.
Nhưng theo mình biết hiện nay chó theo chuẩn PQ được VKA công nhận giống cũng không nhiều. Mình đang cố gắn hoàn thiện lứa sau cho gần nhất với bản tiêu chuẩn, mình sẽ cập nhật khi gần đạt được mục tiêu.

nhovang

Bạn bán thì gửi tin nhắn cho mình nhé, cứ chó đực con nào cũng được. Thanks bạn