• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bảo Bảo - Bối Bối.

Hai đứa con thi nhau ốm rồi sốt siêu vi làm mẹ nó tạm xa diễn đàn mất gần tháng. Ngày trở lại, quá nhiều tin để đọc, nhiều ảnh để xem và mẹ nó cũng quyết bon chen để up ảnh hai em mèo lên cho khỏi " thua chị kém em" :).
Làm sao mà em không up được ảnh thế cả nhà nhỉ? hay lâu quá rồi quên?:confused:

;

Cuối cùng thì hai em nó cũng đã lên đây cả nhà ạ. Em màu xám pha tên là Bảo Bảo còn em vàng là Bối Bối. Cả nhà thấy có xinh không?

Cún Mèo

Member
Chị ơi, có phải chị đặt hàng cói cào móng & bộ lược Nhật của Cún Mèo không ạ?

Em bé nhà chị chắc đỡ nhiều rồi ạ? Hai chú mèo nhà chị xinh xắn quá, nếu có điều kiện, chị cho các em ấy đi Offline nhé.

Cái bé Bối Bối nhà chị có đôi mắt thuyết phục thế? Bé đấy mà làm vỡ lọ hoa quý, chắc nó chỉ cần ngước mắt lên là chả ai trách nó được nửa câu đâu chị nhỉ...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Bạn ơi Bảo Bảo và Bối Bối xinh quá đấy, thế mà giờ chị Almond mới giới thiệu 2 bé với cả nhà ư:kiss:! Eo ơi may quá,chị Almond ở HN, khà khà thế này phải bắt chủ và 2 ku Bảo Bối này đi thôi:drooling:... Bắt gia nhập Hội Mèo offline HN đê..... Cái mặt em Bối Bối kia thì đố ai dám mắng em ấy đấy:)). Hội Mèo có thêm mấy thành viên mèo xinh tuyệt vời, Hội Mèo muôn năm, Hội Mèo No.1......!!!

Chị ơi, có phải chị đặt hàng cói cào móng & bộ lược Nhật của Cún Mèo không ạ?

Em bé nhà chị chắc đỡ nhiều rồi ạ? Hai chú mèo nhà chị xinh xắn quá, nếu có điều kiện, chị cho các em ấy đi Offline nhé.

Cái bé Bối Bối nhà chị có đôi mắt thuyết phục thế? Bé đấy mà làm vỡ lọ hoa quý, chắc nó chỉ cần ngước mắt lên là chả ai trách nó được nửa câu đâu chị nhỉ...
Cảm ơn Cún Mèo, hai bé nhà mình cũng khoẻ rồi ( trộm vía). Khiếp, Cún Mèo tinh thế Bối Bối yêu lắm ấy, hiền ơi là hiền toàn bị Bảo Bảo bắt nạt thôi. Hôm nọ ngã một cú mà mình xót hết cả ruột mà chung quy cũng chỉ tranh nhau cái bàn cào móng thôi đấy. Thế nhà mình đã có trụ cào móng chưa hả Cún mèo ới ời....

Bạn ơi Bảo Bảo và Bối Bối xinh quá đấy, thế mà giờ chị Almond mới giới thiệu 2 bé với cả nhà ư:kiss:! Eo ơi may quá,chị Almond ở HN, khà khà thế này phải bắt chủ và 2 ku Bảo Bối này đi thôi:drooling:... Bắt gia nhập Hội Mèo offline HN đê..... Cái mặt em Bối Bối kia thì đố ai dám mắng em ấy đấy:)). Hội Mèo có thêm mấy thành viên mèo xinh tuyệt vời, Hội Mèo muôn năm, Hội Mèo No.1......!!!
Trước cái buổi offline ở Trần Quốc Toản ấy Neko ạ, chị cứ lấy tinh thần mãi là sẽ cho hai em này đi giao lưu một buổi nhưng phần vì việc nhà , phần vì chưa đủ dũng khí ( sợ ra đấy chẳng quen ai) nên đành lỗi hẹn với hai em nó. Bối Bối mà đi thì chắc chỉ ôm chặt chị thôi hắn nhát lắm, còn Bảo Bảo thì chắc phải sắm xích cho em đấy. Con gái con đứa mà nghịch như quỷ, trò chơi yêu thích của nó là vật ngửa được Bối Bối ra rồi rúc vào ngực nó mà chị xin nhấn mạnh là Bối Bối là giai đấy em ạ. Em thấy có đời thủa nào mà sự chủ động về giới nó lại đảo lộn khủng khiếp như ở nhà chị không? Chị hy vọng là được gặp cả nhà mình ở hội off làn tới đấy em ạ.

Thanhps

Member
Đi off mèo à ?? có thêm tớ họp chợ cùng đây,

Cái em Bảo Bảo thì như ông già, còn em Bối bối thì như bà già, hi hi hi hi hihi

Yêu em Bối Bối quá, mà nhà có em bé thì không nên có thêm nhiều em Mèo, Nhớ anh Bin em hồi 40 ngày tuổi không ??? mang sang bác nuôi hộ cho một vài năm, Tép Tôm cứng cáp bác trả lại cho !!! Deal nhé

à méo

Member
Các bạn các chị ơi em sốt ruột quá rồi đây! Em đã mua đầy đủ đồ lề để nhét em Beo vào rọ và buộc chặt cổ em ý lại không lại chạy đâu mất (dã man quá!). Lần đầu gặp nhiều bạn mèo, hy vọng em ý không hốt hoảng bỏ chạy kẻo "không có lần thứ hai"!