• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn Xu đây í ạ

à méo

Member
Chà!!!! Mình đã ngờ ngợ ngay từ đầu lúc đọc topic bạn, có post bài trả lời rồi đấy^^
Hoá ra chúng nó là anh em thật à? Hay quá, hôm nào phải gặp mặt nhau một lần mới được!!

Mẹ đang bắt bỏ Xu đi vì không cho nuôi Xu trong phòng, lại sắp có 2 khách nước ngoài về ở homestay nữa :( HUHUHUHU không muốn bỏ Xu đi đâu!! :(( :((

Twelve

Member
Chà!!!! Mình đã ngờ ngợ ngay từ đầu lúc đọc topic bạn, có post bài trả lời rồi đấy^^
Hoá ra chúng nó là anh em thật à? Hay quá, hôm nào phải gặp mặt nhau một lần mới được!!

Mẹ đang bắt bỏ Xu đi vì không cho nuôi Xu trong phòng, lại sắp có 2 khách nước ngoài về ở homestay nữa :( HUHUHUHU không muốn bỏ Xu đi đâu!! :(( :((
Nhà mình ở Linh đàm, hum nào rảnh bm cho anh em nó gặp nhau nhé:blusshing:

à méo

Member
Ui Linh Đàm xa thế, đợi off mèo nhé.
Mình đợi off mèo cho em Xu đi chơi một lần rồi phải tính bán em đi thôi
Quanh nhà mình có bọn trộm mèo, mình muốn nuôi em nó trong phòng để giữ nhưng mẹ mình nhất quyết không cho nuôi trong phòng, bắt mang xuống vườn.
Thà để người khác nuôi mà em nó còn, còn hơn nuôi trong vườn rồi không biết lúc nào em nó bị bắt cóc :(
Bọn mèo trước giờ mình nuôi thì hầu như toàn mèo ta, cho kẹo cũng không bắt được nếu là người lạ, toàn đi vệ sinh ở đâu đó rồi lại về nhà ăn cơm ngủ nghê bình thường. Khổ nỗi cái con Xu béo này là đồ Tây ba lô ngốc, chỉ biết ị chậu cát và ăn hạt khô thôi!

hi, Su Kem nhà mh ăn whiskas cũng uống nước suốt, hôm nay khổ thân k đổ nước cho, thế là ra ngay cái khay đá mình vừa lôi ra để ở bàn liếm soàm soạp =)) nói về dáng ngủ nhá, mình cứ tưởng chỉ có Su Kem mới nằm ngửa, hoá ra mèo nào cũng có cái dáng nằm kỳ khôi ấy nhỉ? Trông vừa đểu, vừa buồn cười, vừa đáng yêu, hihi. Sống lưng chúng nó tốt thật đấy!

snowy87

Member
mình phát hiện ra là mèo thích ăn Me-o hơn Whiskas đấy nhá

vì sao thì chịu thui :">

Twelve

Member
mình phát hiện ra là mèo thích ăn Me-o hơn Whiskas đấy nhá

vì sao thì chịu thui :">
Con Q nhà em thì lại ăn Whiskas em chưa thử nên ko biết có thích ăn MeO không? mà 2 loại đấy thì cái nào tốt hơn ạ???:worried:

à méo

Member
Mình nghĩ hai cái đó thì như nhau, có điều phải cho chúng nó uống nhiều nước, thậm chí pha tí đường glucose để các cậu ngố tè nhiều, để khỏi mắc bệnh sỏi thận.
Xu nhà mình thích ăn Me-o hơn wishkas thật, chắc do từ bé cu cậu được ăn Me-o nên quen rồi. VỚi lại Me-o giòn lâu hơn wishkas, nó có bỏ mứa thì 1 lúc sau lại quay lại ăn tiếp được. Mới cả nó chịu khó uống nước lắm nên mình không phải lo.

Con mèo nào béo thì nằm ngửa dễ dàng, nhưng nếu mi nhon một chút thì chỉ vật được bên này bên kia thôi chứ không ngửa được đâu ^^

á, á, hoá ra là do béo mới nằm ngủ được à? He, Su Kem nhà mình tuy k bông xù to đều như em Xu, nhưng mà bao nhiêu mỡ cứ lai láng ở bụng dưới hết, mỗi lúc nằm ngửa, chân cứ phè sang hai bên, như người ấy :nailbitting: mình k biết MeO là loại gì, chỉ biết đến mỗi wwhiskas :D Su Kem ăn lâu ngày quen, k có 1 cái là ỉu xìu xìu, thà nhịn đói cả 2 ngày chứ k đả động đến cơm là mấy, huhu, ăn ngon nên hư rồi...

à méo

Member
Ừa, nhưng có những con mèo ăn cơm quen rồi có cho hạt khô cũng chỉ ăn vài bữa là chán, không thèm ăn nữa!
Mèo Xu mình đem cho một bạn nuôi rồi. Bạn ý thích lắm, chăm em như chăm người vậy. Lúc về cũng nhớ Xu ghê. Mình xin bạn ý số điện thoại & nick Y! để tiện liên lạc rồi, khi nào off mình sẽ báo bạn ý mang em Xu đi.
Nghe bạn tả về em mèo buồn cười thật, Xu nhà mình cũng có một cái bụng đầy mỡ, sở thích của em là được...gãi và véo vào đấy, cứ gọi là nằm lim dim kêu grừ grừ...^^

Twelve

Member
Hic ,thế là bạn đem cho Xu đi (rùi) rồi sao. Mấy (hum) hôm nữa là off (rùi) rồi không biết có gặp được Xu để sờ bụng béo ú không? ^^!