• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn Nào Có Mèo đẻ Giúp Tớ Với.gấp...

Bông Ngố

Member
Nhìn đàn mèo con bú mẹ nuôi yêu quá, nghĩ lại thương mèo mẹ chắc là bị bắt mất rồi, hic
Mẹ nuôi quen hơi đàn mèo con rồi nên trông tình cảm quá :x

Mimi83

Member
mọi người ơi buồn quá.có 1 bé mèo út hình như có biểu hiện bị liêt chắc do thiếu sữa từ nhỏ,lại đẻ sau yếu quá không tranh được với anh chị nên không có sức đề kháng hay sao ấy
Bạn kiểm tra lại chân của bé chưa, có đúng là bị liệt không, triệu chứng thế nào?

phenmaleat

Active Member
Bé đang được chăm sóc đặc biệt, vẫn uống được sữa nhưng ít lắm, nằm túi sưởi cả ngày nên không bị lạnh bụng như mấy hôm trước nữa!
bé đang được bạn tú chăm sóc đặc biệt rồi,nhưng chân yếu lắm

hikaruyh88

Member
Khi bé mới về nhà tớ thì đã là bé còi nhất đàn rồi, luôn ưu tiên cho bú sữa mẹ và cho ăn sữa ngoài nhưng không lại được. Không hẳn là liệt nhưng đi lại khó khăn, chân hơi choãi ra và chưa đi bình thường được. Tớ hiện cho bé nằm túi sưởi và tách riêng so với 5 bé còn lại sợ bọn kia đè lên!

phenmaleat

Active Member
bạn tú đã rất nhiệt tình chăm sóc cho các bé rồi,thay mặt lũ trẻ cảm ơn bạn rất nhiều

Mimi83

Member
bạn tú đã rất nhiệt tình chăm sóc cho các bé rồi,thay mặt lũ trẻ cảm ơn bạn rất nhiều
Mình cũng rất cảm ơn các bạn, sao mình cứ bị ám ảnh bởi bé Đom và các bé của Sheryl nên cảm thấy nóng ruột khủng khiếp!!! Nhớ thông tin thường xuyên nhé, mình có đến thăm bé được không, nếu được nhắn cho mình địa chỉ.

meonho

Member
Khi bé mới về nhà tớ thì đã là bé còi nhất đàn rồi, luôn ưu tiên cho bú sữa mẹ và cho ăn sữa ngoài nhưng không lại được. Không hẳn là liệt nhưng đi lại khó khăn, chân hơi choãi ra và chưa đi bình thường được. Tớ hiện cho bé nằm túi sưởi và tách riêng so với 5 bé còn lại sợ bọn kia đè lên!
Thật là quí tấm lòng của bạn.
Bé mèo yếu chân, bạn cho nó phơi nắng nhé. Kẻo nó thiếu vitaminD. Ngày trước meonho có nuôi một con mèo đực, cũng yếu chân, toàn lết. Nó không đi cầu được, suốt đời nó. Tội lắm.
Meonho có hỏi bs Green, bác nói, có thể nó thiếu VitD.
Cố chăm bé bạn nhá. Sẽ cực lắm.

bellelove

Member
Thật là quí tấm lòng của bạn.
Bé mèo yếu chân, bạn cho nó phơi nắng nhé. Kẻo nó thiếu vitaminD. Ngày trước meonho có nuôi một con mèo đực, cũng yếu chân, toàn lết. Nó không đi cầu được, suốt đời nó. Tội lắm.
Meonho có hỏi bs Green, bác nói, có thể nó thiếu VitD.
Cố chăm bé bạn nhá. Sẽ cực lắm.
thế thì bạn Tú cho Còi sang với em đi, nhà Tú làm gì có chỗ phơi nắng :cool:

Trc nhà tớ cũng có bé bị yếu nhất trong đàn 5 đứa, cũng đi không vững như Còi nhưng đến khi ăn được thức ăn thì chú ý bồi dưỡng thêm cho bé là đc, sau vẫn béo mập khoẻ mạnh.

5 đứa còn lại đều nhanh nhẹn đáng yêu, crazy meow meow :love struck:

hikaruyh88

Member
@Mimi83, meonho: mình vẫn cho bé uống sữa đều, bé còm lắm mà uống được rất ít, được cái vẫn đòi ăn nên vẫn hơi yên tâm, đúng hôm nay định cho ra phơi nắng thì lại mưa lất phất >.<
@bellelove: nhà anh có sân thượng mà :-". Mà bây giờ em có ở HN đâu mà đòi nuôi với nấng =.=
@all: các bé còn lại ăn uống chơi bời rất khỏe mạnh, có 2 bé đã ăn được hạt khô, hnay tớ đi học thêm về muộn nên chưa cho chúng nó ăn kịp mà vừa mở cửa ra cái là xồ ra gặm xương như thật ý :))
Tình hình là 3 bé mèo cái nhà tớ bụng phình lắm rồi, Bông lợn năng suất quá nên để các bé dính chưởng liền tù tì, tầm 1 tháng nữa là chúng nó đẻ hàng loạt thì tớ..chết...tớ...chết:wall: nên phải tìm ngay chủ tốt cho các bé từ bây h
Có 2 bé là bạn Minh giữ lại cho người quen rồi, trừ bé còm ra tớ chắc phải chăm thêm 1 time dài nữa, còn 3 bé bạn nào đăng kí thì mes cho tớ vào số 0973757607 or số của Minh nhé. Có 2 bé cái và 4 bé đực, sinh nhật 13/02/2011, vàng khè như trong hình ở trang 2 :D.
Thx all!

ngudaymuon

Active Member
Theo dõi topic từ đầu tới giờ, chị phục và nể Tú lắm, cảm động vì tấm lòng của e dành cho mấy nhóc nữa. Nói thật chị là đàn bà con gái mà bảo chị chăm mèo nhỏ thế có khi chị còn không làm được, vậy mà e vẫn dành hết thời gian và tình cảm cho tụi nhóc. :)
Cảm ơn tấm lòng của e nhiều.

papo78

Member
Chị Hykaruy ơi,chị cho em đón 1 bé về được không ạh?bé nào cũng được ạh,cô chú em thích nuôi mèo lắm,đảm bảo được chăm sóc cẩn thận và ăn uống trên đầy đủ chị ạh.

hikaruyh88

Member
Chị Hykaruy ơi,chị cho em đón 1 bé về được không ạh?bé nào cũng được ạh,cô chú em thích nuôi mèo lắm,đảm bảo được chăm sóc cẩn thận và ăn uống trên đầy đủ chị ạh.
>.< Ừ e nhìn chữ kí của "chị" đã nhé.

Mấy hnua sẽ up ảnh từng bé cho em chọn :D

phenmaleat

Active Member
ai bảo tú chăm mèo mát tay quá nên mọi người hiểu nhầm ý mà.đứa mèo út sao rồi hả tú

hikaruyh88

Member
Cập nhật ảnh của tụi nhỏ, ảnh chụp bằng ip3 nên hơi lởm:p:

Em Còi đây, ngủ suốt ngày =.=

phenmaleat

Active Member
ôi nhìn chúng toàn 1 màu vàng giông mẹ miu của chúng quá.không biết miu giờ thế nào nữa.giờ bọn con mày đã lớn và sắp tìm chủ mới rồi đấy miu ạ

bellelove

Member
Còi càng ngày càng còi :( mấy hôm nữa ấm áp hy vọng bé khỏe hơn, giờ nhìn tội quá :((

milkygirl6390

Active Member
bé còi vẫn ko có tiến triển gì àh...:-S... hix... bé có phải giống Đom ở Ailu ko vậy...:-S... bé phải cố gắng lên nhé...:(

phenmaleat

Active Member
mọi người ơi buồn quá.tối hôm kia trời lạnh thế vậy mà không biết bé út đi đâu lại bò ra khỏi túi sưởi thế là bị cảm lạnh hay sao ấy.sáng sớm tú thức dậy đã thấy bé út nằm đó,người lạnh ngắt rồi.huhu

papo78

Member
hôm qua em Tú cũng nhắn tin cho em thông báo tình hình của Còi,bé mất vì chui ra khỏi túi sưởi mà trời thì lạnh quá nên bé ko chịu được.chác có lẽ trời mưa nên bé đi tìm mẹ.......Cầu cho linh hồn em được siêu thoát..........

milkygirl6390

Active Member
Bé Út ...:((... sao e lại hư thế... sao e lại chui ra khỏi túi sưởi làm gì thế...:((... ôi khổ thân em bé bỏng quá...:((