• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nào đang bị mất em mèo Nga màu trắng??

tra7124119

Member
Trên đường Trường Chinh, dọc mà có mấy hàng bán thức ăn và phụ kiện chó mèo, nhà Lan Hưởng đang có mấy em mèo lớn chờ bán.
Trong đó tớ có thấy 2 em mèo Nga trắng:
- 1 em to hơn thì mắt xanh, 2 bên tai có đốm đen mờ, dáng mập, khoảng 1 năm tuổi
- 1 em mèo nhỏ hơn chút mắt vàng, người thon gọn, khoảng 8 -10 tháng tuổi.
Em mèo to thì đến đây khoảng 1 tuần trước, em mèo bé hơn thì tớ mới thấy hôm nay.
Bạn nào có mèo bị mất được tả như trên mà muốn tìm lại em í thì đến cửa hàng này xem có đúng là em yêu của mình không nhé :( Hiện 2 em này được giao bán với giá 1,5 triệu :|
Sẽ cố gắng chụp ảnh sớm các em í để các bạn tiện nhận biết.

Trong cửa hàng đó còn có khoảng 4 5 em mèo lớn, toàn lông xù cả, đều khoảng 1 năm tuổi. Trong đó tối mập mờ nên tớ không nhìn rõ giống gì nhưng có màu lông xám nâu, trắng (2 đứa), vàng.
Mấy em này ở đây được khoảng 1 tháng rồi.

Môi trường nuôi nhốt ở đây làm cho các em ý thiếu sức sống, sk giảm sút, rụng lông. Em mèo Nga to trên kia tả bị nhốt trong lồng, hay dụi đầu vào chuồng nên bị mấy mẩu sắt thừa đâm vào trán nên sùi mấy cục vẩy, mũi và đầu đang có dấu hiệu bị nấm nữa. Em mèo Nga bé hơn thì trong chuồng không có nước, thấy em mèo to ở chuồng bên cạnh uống nước cũng cố với theo. Nhắc người ở đó thì họ mới lấy nước cho uống, em í ực ực mấy phát luôn.

Mấy nhóc con ở đó thì lạnh co ro, rúm lại với nhau mà vẫn run. Vài đứa trong số đó bị đi ngoài và đau mắt. Tớ phát hiện có 1 em ị trong chuồng, bảo với người ta thì họ mới dọn :(

Nhìn mấy em í mà thương quá :( Tình hình bắt trộm mèo ngày càng nhiều và tinh vi. Tớ nghĩ Hội yêu mèo nên có topic riêng dành để thông báo các trường hợp mèo bị lạc và thông báo nếu thấy mấy em mèo lớn đang bị giữ tại CH chờ bán để các bạn mất mèo còn biết đường đến tìm. Mong Mod xem xét giúp em ạ.