• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn gái mới của Rex ^^

Boo09

Member
Chào cả nhà...!
Chuẩn bị ôn thi rồi sắp được về nước nên lâu quá không post hình mấy bé lên được , 2 bé trên đã tìm được chủ ( 1 là Trung Quốc và 1 là Nga_bạn cùng học với mình ) :D mình cũng mừng , thời tiết giờ lạnh thấu xương , đêm toàn -10 đến -20 không :( dạo này cho mấy bé ra ngoài chơi cũng sớm hơn trước , càng khuya càng lạnh :(
Chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ :) Sẽ post hình sau khi mua dây cáp mới :D ( 2 dây cũ đều bị Nigel cắn đứt hết :(( )

mewmeo

Member
Ở nhà cũng lạnh lắm thời tiết thế này chẳng cho thằng ku nhà mình đi chạy đuợc, cũng chẳng có nắng để mà cho tắm nắng, hic đúng thời gian này thì em nó lại bị nấm nữa chứ mà bác sĩ cho thuốc uống rồi cũng đỡ đỡ .. Mình cũng chúc gia đình Boo 1 giáng sinh vui vẻ và an lành nha :X

Boo09

Member
Cuối cùng cũng đã mua được dây nối :) giờ ngồi post hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng 3 con quỷ nhà mình :) bây giờ mình cũng đã biết Nigel là giống Newfoundland chứ không phải mix tá lả :D

Đầu tiên là Rex , đã được 4.5 tháng , tướng tá bự hơn một tí :( chân cũng cao hơn một tí :( quậy thì gấp đôi

ăn nhiều , chiều cao chả phát bao nhiêu mà toàn phát chiều ngang
tấm này thì đang nằm phè phỡn ngủ...trời lạnh mà được nằm trên ghế salon thế này thì còn gì sướng hơn :D
Rex đẹp trai ^^
ngầu một tí nào...
khoe răng cái...Rex vừa mới thay 2 cái răng nanh , không biết rớt ở đâu hay là nuốt mất tiêu rồi???
Kế đến là Snowy...cô nàng cũng tầm hơn 4 tháng...nhưng vẫn nhỏ xíu , được cái dong dỏng cao như người mẫu :D

Cuối cùng là Nigel , bé nhất nhà nhưng cũng nhiều chuyện nhất nhà...cái gì cũng chọt vô hỏi , đánh đòn là lật ngửa ra ăn vạ :( được cái không sợ gì cả hehe Nigel còn dữ dằn hơn cả Rex , ra ngoài là chó nào cũng không ngán :(

nằm cũng kiểu

Nhân tiện cũng mời cả nhà chiêm ngưỡng clip 3 bé nhà mình nô đùa trong 2 đợt tuyết vừa qua ở Bắc Kinh :) thích lắm , cả 3 tung tăng chạy nhảy rồi ăn tuyết...hậu quả là về nhà đi WC liên tục :p Thích nhất là nhìn nigel nghịch tuyết , toàn thân dính tuyết , mặt mũi tèm lem tuyết :p nhìn yêu cực...mà cũng sung nhất , chạy nhảy lon ton...Giờ thì hết tuyết rơi , tuyết cũng tan bớt ( không dám cho mấy bé ra ngoài vì dơ kinh khủng :( đường thì lầy lội , trơn trợt mà không khéo liếm tuyết dơ lại về tiêu chảy thì mệt :( ) nên thôi đành đợi thứ 6 này có đợt tuyết mới , lại cho các bé ra chơi tiếp :D
Mời cả nhà xem :D ( clip hơi bị rung vì gió thổi ghê quá thêm tuyết lất phất nữa )
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=03012010013-1.flv
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=02012010012.flv còn đây là tuyết đầu tiên , sau đêm Noel , còn ít nên không được đẹp lắm

leanh8

Member
Ui, nhìn 3 em chó nhà bạn mà thèm quá:day dreaming:, em nào cũng đẹp trai xinh gái cả :love struck:

mewmeo

Member
Rex cao lên nhiều ha , chân dài quá hihi mặt trông cũng men hơn cơ ý . Mà Rex đuợc bao tháng rồi boo , sao bun nhà mình răng vẫn chưa thấy mọc >.<

Boo09

Member
@ mewmeo : cám ơn mewmeo nhiều nha :) Rex tầm 4.5-5tháng rồi , nhưng mà nhìn thấy lớn hơn được một tí :( Bé nhà mewmeo được tầm 4tháng chưa??Bé còn răng sữa :D từ từ bé sẽ thay răng :D hehe Rex nhà mình cũng vừa mới nhận ra đấy chứ :p ngồi nhìn thấy cái răng cũ bị răng mới đá qua một bên , cái mấy hôm sau thấy mất tiêu , nên mới biết là Rex thay răng

Joker1711

Member
lâu quá mới lên diễn đàn,thấy 3nhóc nhà bạn đẹp quá...Cookie nhà mình đang trong time tìm chồng nhưng mà ngoài HN chẳng thấy bác nào nuôi AL cả buồn thế!!!

Boo09

Member
@ Joker : cám ơn Joker nhiều :) 3 bé nhà mình vẫn đang trong tầm tuổi lớn :( chưa dậy thì....ráng lên bạn

Boo09

Member
Hôm nay sau khi hoàn thành môn thi cuối cùng rất là vui mừng , chuẩn bị về nước ăn tết thôi nhưng mà trước khi về phải sắp xếp chỗ ở cho 3 bé nhà mình :( đợt này chưa chuẩn bị gì hết , chưa thể nào mong 1 trong 3 bé vê nước được :( Đành để mấy bé ăn tết ở BK này thôi . Lên liyuan hỏi thăm giá cả mình cũng tiện chụp lại vài tấm của mấy bé Ngao ở trên này...

bé này làm giật cả mình :( vừa mới đi ngang qua làm mấy phát hỏi thăm hết cả hồn

Chỉ dám chụp mấy bé đứng ngoài thôi , còn bị nhốt trong chuồng thì mình không dám lại gần :( một con mà sủa là cả dãy cùng sủa...sợ lắm
Còn bé này thì không biết giống gì , thấy tướng tá to cao lực lưỡng...chỉ có điều là tai nhỏ xíu...chắc cũng là một giống Mastiff

Cuối cùng quyết định gửi 3 bé ở petshop trong khu mình ở , 25tệ/ngày , 15ngày/1 lần tắm , nên thôi cũng tạm được . Đành đợi đợt tới chuẩn bị đầy đủ mới cho mấy bé về .

Boo09

Member
@ pet_pro : mấy bé Chowchow chủ sẽ nói tầm 1500-2000tệ nhưng mà nếu biết trả thì mấy bé sẽ có tầm 800tệ :)

Boo09

Member
Mấy hôm nay ở nhà ăn+ngủ+chơi với chó về đến Việt Nam chắc tăng lên 10kg quá , 22 này về nước , tạm xa các bé 1 tháng , chắc nhớ chết quá nhưng mà về đến nhà còn co 2 bé ở nhà , đang năn nỉ mama chấp nhận thêm thành viên mới ( thành viên này hơi bị nặng ký haiz...) Có lẽ đợt tới chỉ mang mỗi Rex về thôi , còn Nigel theo bạn mình qua nước khác...riêng Snowy mình đang tính đến chuyện tặng lại Snowy cho bạn nào yêu giống này và có thời gian chăm sóc Snowy :( Vì tính đi tính lại , mama có chấp nhận cũng chỉ một em , nhà mà 2 em chó to thêm 2 em chó nhỏ , chắc mama cho hết :(( Nên tình hình là hè này sẽ cùng bạn mình mang 2 em về Việt Nam qua đường tàu , chỉ đang trong kế hoạch thôi , nếu đủ điều kiện thì cho 2 em đi máy bay một lần :p Khi nào về đến nơi mình sẽ đăng tin tặng Snowy , hy vọng sẽ tìm cho Snowy một chủ mới tốt và mình có thể qua thăm thường xuyên , còn giờ thì phải lo chuẩn bị về nhà và gửi 3 em cho Petshop chăm sóc .
Giờ thì post 2 clip quay được mấy em nhà mình phá nhà , cái ghế salon giờ đã banh tành và thủng một lỗ to ơi là to , đã tìm đủ mọi cách , nhưng hễ cứ ra khỏi nhà là nhà cứ như cái bãi chiến trường , rốt cuộc muốn hay không muốn cũng phải thay ghế mới , Rex giờ thì đã to hơn trước rất nhiều , đồ đạc để thế nào cũng phải cẩn thận...
Clip này là Rex đang giỡn với Nigel , cái tướng của Rex không thể nào nhịn được cười , to xác thôi chứ tính vẫn như con nít
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=05012010014.flv
Còn clip này là Nigel đang năn nỉ Rex cho mượn đồ chơi...nhưng mà Rex gầm gừ đe doạ.....
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=07012010015.flv

mi_mi

Member
đẹp đôi quá,hòa thuận thật hix nghĩ mà thấy chán 2 con chó nhà mình cũng là đực với cái mà chí chóe nhau suốt ngày huhu
Ui! Lo gì bạn. Chúng nó yêu nhau lắm, cắn nhau đau ấy mà. Hi hi hi

Boo09

Member
Đã về tới Việt Nam :( nhớ mấy bé ở nhà quá :( Hôm đi , gửi mấy bé ở petshop mấy bé kêu quá trời :( Giờ về rồi , đang đi ìm mua cho mấy bé vòng cổ mới...quà tết :D
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ nha :)
Post mấy tấm cuối chụp với mấy bé trước khi về

Boo09

Member
Chào cả nhà....:)
Sau hơn 1 tháng về nhà ăn tết , hôm nay đã quay lại Bắc Kinh và đã nhận Rex về rồi :) Cu cậu được chăm tốt quá , nên vẫn béo ú nhưng cũng to gấp đôi trước kia , giờ cu cậu được tầm 7tháng rồi nhưng to xác thế mà tính vẫn cứ như trẻ con . Nhưng Rex cũng có cái lớn trước là đã biết nghe lời , kêu gì là làm đấy , đi ra ngoài cũng đã thong thả hơn , chủ kêu là chạy về hay có đi trước nhưng vẫn đứng đợi chủ :p chắc cu cậu sợ bị gửi thêm 1tháng nữa nên rất ư là nghe lời .
Lông thì đã thay hết , hết màu đen xám rồi , giờ là đen tuyền :( mình vẫn thích đen xám hơn

Boo09

Member
Hôm qua vừa mua ghế sofa mới :( cái kia bị 3 bé làm cho thủng một lỗ to :( khách vào chỉ có ngồi đất chơi với cún , khổ quá đành phải thay cái mới , m2 không thay cũng không được , thế nào cũng bị chủ nhà bắt đền :(
Thông báo cho cả nhà , 2 bé kia , Nigel và Snowy đã được về VN và hiện tại mình chỉ chăm mỗi Rex thôi :) còn ở đây lâu nên chỉ giữ Rex bầu bạn , khi nào về luôn mới cho Rex về :)
Cu cậu thích lắm , được ghế mới , mà tới 2 cái , chán cái nào trèo qua cái kia nằm hehehe :p mà nằm cứ như ông hoàng ấy , đúng là nhiều khi chó còn được chăm tốt hơn người . Hôm qua cho Rex ra ngoài đi dạo , thích lắm vì gặp được một anh Husky ở ngoài , Husky được 1 năm tuổi nhưng tính về bề ngang thì thua Rex xa :)) cu cậu phát tướng hơn hẳn :p kể cũng thích thật , ra ngoài có Rex đi bên cạnh mọi người đều trầm trồ khen đẹp trai :)) không biết đến lúc về đến VN cu cậu còn giữ được phong độ không nữa ? Cu cậu còn nhỏ lắm , 7 tháng mà nhìn to như con gấu ( đi WC vẫn còn ngồi chứ đâu có tá lả đánh dấu như mấy anh kia ) , hơn cả Husky 1 năm tuổi ( chắc vừa thay lông với lại tắm xong , người ta chải lông cho xù lên :)) )

Nhìn cũng tiệp màu lông đấy chứ :) black&white

douandme

Woa, lâu không gặp cu Rex lớn thế kia rồi cơ à. Nhìn đẹp quá, béo ụ dễ thương quá. Rex sao đem đi so với Husky được, Husky 1 năm tuổi to lắm cũng chỉ gần 70 jin thôi, là giống Small Bread mà. Golden của mình cũng 7 tháng tuổi rồi mà to hơn cả husky 3 năm tuổi nè. Chắc Golden nhà mình cũng xem xem Rex đấy, cao hơn Rex nhưng ốm hơn chút xíu. Mình vẫn thích Husky hơn, nhỏ nhỏ thôi chứ to quá khổ lắm :)).

zellkun

Member
mình khoái con rex của bạn thật ^^, mọi ng có thể cho mình lời khuyên mới nuôi chó lần đầu thì nên mua đực hay cái, tìm mua chó cái khó quá à mà nhập thì sợ không an tâm :(

Boo09

Member
@ douandme : hehe cám ơn bạn nhiều lắm :) gửi Rex cho cái petshop ở nhà , quay lại người ta kêu Rex xơi hết 2 bao thức ăn 10kg :(( nên phải thêm tiền , hỏi thế mà sao không béo ú :)) được người ta chăm quá tốt đến nỗi giờ như con khủng long . Bé nhà bạn với nhà mình được chăm tốt quá nên phát hơn hẳn :p
@ zellkun : cám ơn bạn nhiều :) tuỳ theo sở thích và mục đích bạn nuôi cún để chọn cún thích hợp :) Nếu bạn thích chó to , đẹp mã thì chọn mấy bé đực còn nếu bạn muốn có những bầy cún con xinh xinh thì bạn chọn mấy bé cái :) nếu bạn có chỗ quen biết và tín nhiệm ở nước ngoài thì bạn có thể nhập cún còn không ở diễn đàn mình thấy cũng có nhiều bạn có cún con lắm , bạn đủ điều kiện và khả năng thì có thể nhận một em :) chúc bạn sớm có bé cún thích hợp nha .

zellkun

Member
mình nuôi lần đầu chắc không có khả năng đẻ cho ra mấy chú cún con rồi ^^ dù thích thế lắm, mình muốn hỏi là nuôi đực hay cái thì dễ hơn, chó đực sợ nó động dục nếu không thiến thế chó cái có động đực không