• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông nhà mình đã thành mẹ ^^!

Thực ra trước đây em cũng có suy nghĩ này, nhưng không phải vì tình cảm của chúng nó mà vì em sợ dao kéo rồi biến chứng xảy ra ( e bị dọa nhiều ). Nhưng thực sự sau khi đọc topic này thì em đã suy nghĩ khác nhiều anh ạ!
15 quan niệm lệch lạc về vấn đề triệt sản chó mèo
Đọc những dòng chị Nova, một TNV hết sức nhiệt tình của YDV mà e thấy xót xa. Thế nên e quyết định sẽ mang con Bột nhà em đi triệt sản, nó cũng đã làm mẹ 1 lần rồi, thế là đủ :D

Mỗi người có một quan niệm khác nhau mà anh. Em thấy đặc biệt là đàn ông thì lại càng khác. Thực ra chúng nó chẳng biết đâu anh ạ. Em thấy mấy đứa được triệt sản xong vui vẻ, thoải mái, chẳng bao giờ nghĩ đến việc nọ kia...khỏe mạnh hơn nhiều.

E chỉ nói vậy thôi, còn tùy anh ạ :D

mình thấy bạn này có í tốt, nhưng vấn đề nó thế này, ví như con người trước khi biết đọc, thì phải biết cái chữ như thế nào, cái vần ra sao rồi mới đọc được, hoặc trước khi biết làm toán thì phải biết con số, dấu cộng trừ rồi mới có phép toán, bạn giống như 1 người biết đọc và biết làm toán rồi, nên bạn sẽ có suy nghĩ là tui thích học toán hơn học đọc, hoặc ngược lại, còn bạn D thì đang tập đọc, tập làm toán, đang trải qua cái giai đoạn hứng khởi vui thích vì lần đầu mèo nhà đẻ, đang hóng xem sau nạy tụi nó lớn trông ra sao, vậy tạo sao bạn k để cho bạn D tự tìm tòi, sau này bạn D biết đọc và làm toán rồi, tự khắc sẽ có lựa chọn cho riêng mình, năm nay là 2012 rồi bạn, đừng dùng suy nghĩ của mình áp đặt lên người khác.

Tiện thể cho hỏi nuốt nhầm hột mãng cầu (na) có chết không vậy ? sao thấy tực ngực quá

@ngựa: nếu tức ngực khó thở thì coi chừng hạt lọt qua đường hô hấp. Đi bv kiểm tra đi bạn, nếu đúng vậy để lâu không tốt đâu. Còn nếu theo đường tiêu hóa thì nhiều khả năng là không sao... vì "em nó" sẽ đi ra ngoài bằng đường "bí mật" =))=))=))=))
@chủ thớt: mèo con đâu hết rùi bạn? Khỏe không? ^^ (ngóng hình ^^)

machaodung

Member
vạch ra xem bao nhiêu trai bao nhiêu gái đi D, chụp hình nữa đi, bữa nào ghé chơi ^^
:-?? tui no moi tap di ah,dang bo` bo`,moi mở mắt nữa,tại chưa thấy gi hap dan nen ko chup hinh cho ba kon xem ;)

:D uh dang doi tui no cung cap ti rui ru moi nguoi qua nah`

machaodung

Member
:"> thấy mọi người nôn quá nên tung hỏa mù bằng cái clip ngắn này
:D các em đang chập chững đi

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ldgb8zXuxmA&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

:-?? mình đã xem giới tính rùi Phú
Em đồi mồi là Đực
Em trắng và vàng là Cái

haha, sao nói có hình chủ thớt câu giờ, giờ hình các con mà ^^ đâu thấy đâu =))=))=))
tụi nhỏ lơn nhanh ghê hỉ <:p<:p<:p

me0xik226

Member
hi. Tại mình thấy là lạ. Mèo nhà mình để ổ ở đâu là nó nghe đấy, lúc gần đẻ nhất định là nó phải gọi bằng đc mình đến bên cạnh. Có thể chỗ ổ bạn để nó ko thấy an toàn lắm chăng :-/ Mình nghĩ là sau nên kiếm ổ kín kín, mình còn theo dõi chuyện sinh em bé của mèo cưng. Nhiều lúc mèo đẻ mà mình ko để ý cũng có nhiều chuyện xảy ra lắm

me0xik226

Member
ôi trời, giờ mới đọc cái vấn đề triệt sản.
Ý kiến của mình rất gọn, mèo sinh em bé là niềm hạnh phúc của bạn? Mèo con là niềm tự hào của bạn? và vấn đề tìm chủ mới ko phải là quá khó khăn đối với bạn? Vậy thì triệt sản làm gì?
Cái gì tự nhiên thì để nó là tự nhiên, đừng ép buộc nó theo ý mình

zorba_meow

Active Member
:"> thấy mọi người nôn quá nên tung hỏa mù bằng cái clip ngắn này
:D các em đang chập chững đi

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ldgb8zXuxmA&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

:-?? mình đã xem giới tính rùi Phú
Em đồi mồi là Đực
Em trắng và vàng là Cái
Ố, em cứ tưởng cứ đồi mồi thì là cái giống dì nó chứ, hai đứa kia thì là đực, anh có nhìn nhầm ko thế!? :-o vạch ra check lại lần nữa xem :">

Gà_Pro

Member
haha, sao nói có hình chủ thớt câu giờ, giờ hình các con mà ^^ đâu thấy đâu =))=))=))
tụi nhỏ lơn nhanh ghê hỉ <:p<:p<:p
:-?? mình là machaodung này,hix bị band nick rồi,bực quá mình onl bằng bằng ipad xong trả lời cho mà người mà cũng bị band.
Có gì bạn nhắn tin cho mình nha 0908390090

Gà_Pro

Member
hi. Tại mình thấy là lạ. Mèo nhà mình để ổ ở đâu là nó nghe đấy, lúc gần đẻ nhất định là nó phải gọi bằng đc mình đến bên cạnh. Có thể chỗ ổ bạn để nó ko thấy an toàn lắm chăng :-/ Mình nghĩ là sau nên kiếm ổ kín kín, mình còn theo dõi chuyện sinh em bé của mèo cưng. Nhiều lúc mèo đẻ mà mình ko để ý cũng có nhiều chuyện xảy ra lắm
:D mình là chủ thớt đây,mình thấy mèo nào mình nuôi cũng có bản năng là bảo vệ con nên lúc nào nó cũng kiếm chỗ phù hợp cho con nó hết nên nó mới mang con đi giấu

Gà_Pro

Member
ôi trời, giờ mới đọc cái vấn đề triệt sản.
Ý kiến của mình rất gọn, mèo sinh em bé là niềm hạnh phúc của bạn? Mèo con là niềm tự hào của bạn? và vấn đề tìm chủ mới ko phải là quá khó khăn đối với bạn? Vậy thì triệt sản làm gì?
Cái gì tự nhiên thì để nó là tự nhiên, đừng ép buộc nó theo ý mình
:D mình là chủ thớt đây,mình cùng quan niệm với bạn đó,ủng hộ hihi :">

Gà_Pro

Member
Ố, em cứ tưởng cứ đồi mồi thì là cái giống dì nó chứ, hai đứa kia thì là đực, anh có nhìn nhầm ko thế!? :-o vạch ra check lại lần nữa xem :">
:-?? anh xem kỹ rồi em,anh cũng tưởng vậy áh mà ai dè nó ngược lại hehe

Gà_Pro

Member
=(( tính up clip lên cho bà con coi mà nhiều quá nên chưa edit được nên mình up hình đỡ nhé,mọi người xem đỡ :">

=)) bố trông con mệt quá nên ngủ mất tiêu

:D Up cho bà conn 1 clip nhỏ nhỏ vui vui nhé
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Y_CYlqjsJZI&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
:-h sẽ update nhiều nữa
Bonus cho tắm chủ thớt đi tập Gym =))

linkmitu

Member
kháu quá ^^ mèo nhà mình cũng đang bầu, là mèo ta thôi nhưng mong sẽ đẻ ra 1 đàn con xinh xắn mạnh khỏe :D

Gà_Pro

Member
kháu quá ^^ mèo nhà mình cũng đang bầu, là mèo ta thôi nhưng mong sẽ đẻ ra 1 đàn con xinh xắn mạnh khỏe :D
8-> ta tây gì có quan trọng đâu bạn,quan trọng là bạn thấy vui khi có thú cưng và nó cũng quý bạn :-* chúc bạn sớm có mèo con để ẩm nhé