• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông nhà mình đã thành mẹ ^^!

machaodung

Member
:"> Hôm nay hạnh phúc khi em Bông nhà mình đã sinh được 3 em thật mũi mỉm nên mình viết topic chia sẽ với các mem

Đây là clip pé Bông ngày đầu tiên về nhà mình
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=MW-ZYpxkJPA[/YOUTUBE]

Bạn nào muốn tìm hiểu thêm và Bông và Xù nhà mình thì vô topic này nhé
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=613988&posted=1#post613988

Và đây là:
;) Chân dung bà bầu

Đi mệt quá nằm tí mới được :-??

>:)Lúc nào ngủ em cũng có chồng bên cạnh nhé
Trên giường :p

:-?? lẫn cầu thang

x-( Bố Xù chăm Bông kỹ lắm nha,chụp hình nhiều là cọc liền

:"> Sáng nào cũng dắt vợ đi hít thở không khí

machaodung

Member
Vào chiều ngày 5/10/2012 Bông đã bắt đầu đẻ
=(( màu em ra nhiều nên mình lo lắm

Và lần lược em cho ra 3 em bé hết sức dễ thương

;) hình 3 em nằm chung nàh

:x Bông rất hp khi lần đầu được làm mẹ nhé

:))Cuối cùng bonus cho các bạn clip cac em nó bú mẹ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Nedq3wSoMzU&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

:-*Chúc diễn đàn ngày càng phát triển nhé,chúc càng mem ngày càng vui vẻ và sẽ có thú cưng mình mong muốn :)

yumi

Member
chúc mừng pố nó lên chức nhé. Khi nào các bé tròn tháng chị qua chơi với nhá..hihi.

Mà sao Bông không đẻ vào ổ mà đẻ rơi đẻ rớt thế kia hả pố nó? :-??

zorba_meow

Active Member
Bố Bông Xù đã có cháu bồng rồi sao :(( em ghen tị quáaaaaa nhaaaaa... Huhuhu...

Nói vậy thui chứ chúc mừng bố Bông Xù được lên chức ông trẻ nhé ;)) híhí, nhìn hình hem có rõ chi hết, đề nghị update thêm hình cho bà con chiêm ngưỡng với bố BX nhé ;))!

machaodung

Member
Sao mèo nhà bạn lại sinh em bé trong góc tủ thế kia?
:D mèo nó thích đẻ ở đâu chuyện của nó mà,nó thấy chổ nào thích hợp làm tổ thì nó sẽ đẻ ở đó,mình đâu ép nó được :-??

machaodung

Member
chúc mừng pố nó lên chức nhé. Khi nào các bé tròn tháng chị qua chơi với nhá..hihi.

Mà sao Bông không đẻ vào ổ mà đẻ rơi đẻ rớt thế kia hả pố nó? :-??
:D nó thấy phía sau máy tính nhà em an toàn nhất nên nó đẻ ở đó,sau đó nó tha con lên tủ đồ phòng em :)

machaodung

Member
Bố Bông Xù đã có cháu bồng rồi sao :(( em ghen tị quáaaaaa nhaaaaa... Huhuhu...

Nói vậy thui chứ chúc mừng bố Bông Xù được lên chức ông trẻ nhé ;)) híhí, nhìn hình hem có rõ chi hết, đề nghị update thêm hình cho bà con chiêm ngưỡng với bố BX nhé ;))!
:-?? tụi nó còn nhỏ quá em àh,chụp hình nhiều nó tha con đi mất
:D anh đơi tới lược nhà em có em bé đó ;)

zorba_meow

Active Member
:-?? tụi nó còn nhỏ quá em àh,chụp hình nhiều nó tha con đi mất
:D anh đơi tới lược nhà em có em bé đó ;)
Em nghi thằng Boon nhà em có dấu hiệu tịt rồi :(( không có khả năng đâu, hôm qua con bé Belle chạy tuốt ra đầu hẻm những 2 lần, em nghi dám nó đi kiếm giai vì ở nhà có 1 thằng dởm đời quá nên nó ko thèm =(( Haiz... Thấy người ta có cháu mà mình thèm dễ sợ =P~ Mà Xù cũng giỏi ghê luôn đó nha, còn Bông làm mẹ có giỏi không anh? ;)

machaodung

Member
Em nghi thằng Boon nhà em có dấu hiệu tịt rồi :(( không có khả năng đâu, hôm qua con bé Belle chạy tuốt ra đầu hẻm những 2 lần, em nghi dám nó đi kiếm giai vì ở nhà có 1 thằng dởm đời quá nên nó ko thèm =(( Haiz... Thấy người ta có cháu mà mình thèm dễ sợ =P~ Mà Xù cũng giỏi ghê luôn đó nha, còn Bông làm mẹ có giỏi không anh? ;)
:D tại belle nhà em là anh em với xù ko anh cho tụi nó nhảy rùi;)

:D Bông nó đẻ khỏe lắm,ko dau gì hết mặt tỉnh queo àh,chăm con cũng tốt,cho con bú đều,chịu khó uống sữa nữa :">

gaubungbu85

chúc 4 mẹ con bông khỏe mạnh nha ^^, chắc bạn vui lắm đây khi có mấy chú mèo xinh thế này hihi

meoxinh.hn

troi oi.sao e meo trag kia nha ban giog meo nha minh the.minh moi bi mat xong.gio minh dag co mang bau nhug van muon nuoi meo.nhug k biet mua o dau thi dam bao.co lan minh mua o truog chinh dc may ngay thi chet.b co the de lai cho minh 1 e k.minh e cham soc e no can than=((

machaodung

Member
troi oi.sao e meo trag kia nha ban giog meo nha minh the.minh moi bi mat xong.gio minh dag co mang bau nhug van muon nuoi meo.nhug k biet mua o dau thi dam bao.co lan minh mua o truog chinh dc may ngay thi chet.b co the de lai cho minh 1 e k.minh e cham soc e no can than=((
:D uh hồi đó mình mua 1 em ở lê hồng phong cũng bệnh chết àh

:-?? mình cũng đợi tụi này lớn rùi cũng tìm cho nó 1 mái ấm mới chứ để nuôi ko được (loạn luân tùm lum)
vậy bạn thích em nào????

zorba_meow

Active Member
Anh định cho tụi nó đi ở sao, ko giữ à, giữ lại một đứa đi chứ ;)) mà em hóng hình bữa giờ nha.. [-x

machaodung

Member
Anh định cho tụi nó đi ở sao, ko giữ à, giữ lại một đứa đi chứ ;)) mà em hóng hình bữa giờ nha.. [-x
:-?? anh giữ được anh giữ lại òy,giữ lại tụi nó nhảy tùm lum sao em

:D nàh,có mấy tấm thôi xem đỡ nhé

:-?? bố nó bùn tình lắm nên đi theo anh suốt

;) bonus cho cái clip tụi nó bú :p có 1 em màu đồi mồi như belle nhà em nàh

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=jkPPsx8kT7w&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

zorba_meow

Active Member
Ôh hoho, có 2 đứa giống nhà em kà :)) thằng Loang Trắng Vàng giống ku Boon, còn con bé kia thì giống dì của nó rồi, hĩhĩ, thằng ku Vàng dễ thương quá à :x *chụt chụt*

machaodung

Member
Ôh hoho, có 2 đứa giống nhà em kà :)) thằng Loang Trắng Vàng giống ku Boon, còn con bé kia thì giống dì của nó rồi, hĩhĩ, thằng ku Vàng dễ thương quá à :x *chụt chụt*
:-?? con kia trắng hết có cái đầu vàng nhìn vui vui